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TANGAZO LA NAFASI ZA AJIRA YA MKATABA KWA  KADA YA AFISA LISHE 
Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR - TAMISEMI) inaendelea na utekelezaji wa huduma za lishe nchini Tanzania. Aidha  kupitia ufadhili wa Taasisi ya Big Win Philanthropy OR - TAMISEMI inatekeleza mpango mahsusi unaolenga kuimarisha utekelezaji wa afua za lishe kwenye mikoa yenye viwango vikubwa vya udumavu nchini, 

Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR - TAMISEMI) inawatangazia wananchi wote raia wa Tanzania wenye uwezo na sifa za kujaza nafasi  tatu(3) za ajira ya mkataba wa mwaka mmoja(1) ambao unaweza  kuhuishwa kwa kipindi cha mwaka mmoja wa ziada kwa kada ya Afisa Lishe. Watumishi hao watafanya kazi ya kutekeleza mpango wa kuimarisha huduma za lishe kwenye Mikoa yenye viwango vikubwa vya Udumavu Nchini. 

1.0 Afisa Lishe  –  Nafasi (3)

MAJUKUMU: 

Kutoa ushauri na msaada wa kitaalamu juu ya afua za Lishe kwa Mikoa na Halmashauri zitakazotekeleza mradi.  

Kushirikiana na Timu za Usimamizi wa Huduma za Afya za ngazi ya Mkoa na halmashauri katika kusimamia na  kuratibu wa huduma na afua mbalimbali za lishe
Kusimamia ujumuishaji na utekelezaji wa afua zinazolenga kuimarisha malezi, makuzi na maendeleo ya awali ya mtoto katika Mikoa na Halmashauri.
Kusimamia ujumuishaji na utekelezaji wa afua za lishe zinazolenga katika uboreshaji wa vyakula vinavyosindikwa ikiwemo uongezaji wa virutubishi kwenye unga wa mahindi, unga wa ngano, chumvi na mafuta ya kula katika Mikoa na Halmashauri;
Kujumuisha afua za lishe kwenye sekta mtambuka ikiwemo kilimo, mifugo, uvuvi, maji, usafi wa mazingira na hifadhi ya jamii katika mikoa na Halmashauri
Kusimamia utekelezaji wa afua ya ufuatiliaji wa ukuaji na maendeleo ya mtoto katika Mikoa na Halmashauri; 
Kubuni na kupendekeza afua mbalimbali za Lishe zinazolenga kutatua Changamoto na kubainisha sababu za utapiamlo katika mikoa na halmashauri  
Kutafsiri sera na miongozo ya lishe kwa ajili ya utekelezaji ngazi mkoa na Halmashauri
Kutafsiri matokeo ya tafiti za lishe kwenye utekelezaji wa afua za lishe kwenye mikoa na Halmashauri
Kufanya ufuatiliaji na tathimini ya utekelezaji wa afua za mradi wa  lishe katika Mikoa na halmashauri

Kuandaa taarifa mbalimbali za utekelezaji wa mradi wa lishe za Mikoa na Halmashauri husika 
Kufanya majukumu mengine utakayopangiwa na mkuu wa kazi
1.2 SIFA ZA MWOMBAJI

Waombaji wanatakiwa kuwa na Shahada ya Uzamili katika fani ya Lishe au Sayansi  na teknolojia ya Chakula (Masters in Nutrition OR Food Science  and Technology) kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. Pia awe na uzoefu usiopungua miaka saba (7) katika kazi za usimamiaji wa Afua na miradi ya lishe,  hususani inayolenga kuzuia utapiamlo kwa makundi mbalimbali kama vile kwa watoto wadogo chini ya miaka 5 na wanawake wajawazito na wanaonyonyesha. Mwombaji anatakiwa awe na ujuzi na umahiri katika masuala ya kuimarisha mifumo ya ukusanyaji takwimu ikiwemo taarifa za afua ya ufuatiliaji wa ukuaji na maendeleo ya mtoto, kuimarisha ujumuishaji wa vipaumbele vya lishe kwenye sekta mtambuka zinazochangia kupunguza udumavu hususani sekta ya kilimo na usindikaji wa vyakula, na uimarishaji wa afua zinazolenga kuboresha Malezi, Makuzi na Maendeleo ya Awali ya mtoto.
1.3 MSHAHARA

Mshahara na maslahi mengine yatalipwa kwa kuzingatia viwango vya Mradi

2.0 MASHARTI YA JUMLA YA WAOMBAJI WA KAZI
Waombaji wote wanatakiwa kuwa na sifa za jumla kama ifuatavyo:

Awe raia wa Tanzania;

Awe na umri usiozidi miaka 45;

Awe na vyeti halisi vya mafunzo ya fani aliyosomea (Cheti cha Kidato cha Nne, Sita, na Cheti cha Taaluma);
Asiwe Mwajiriwa wa Serikali au Mwajiriwa wa Hospitali za Mashirika ya Dini au Taasisi nyingine ambayo mshahara wake unalipwa na Serikali;

Awe hajawahi kufukuzwa, kuacha kazi au kustaafishwa katika Utumishi wa Umma;

Awe na Kitambulisho kinachotambulika na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania (Kitambulisho cha Taifa - NIDA AU  Hati ya Kusafiria), na 

Aambatishe nakala ya cheti cha kuzaliwa.

    MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA KWA WAOMBAJI WOTE

Waombaji wote wawe tayari kufanya kazi mahali popote ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania;
Waombaji wote wahakikishe wanajaza taarifa zao na kuambatisha nyaraka zote muhimu kwenye mfumo; 
Waombaji wote waliosoma Elimu ya Sekondari nje ya nchi wanatakiwa kupata Namba ya Ulinganifu wa Matokeo (Equivalent Number) inayoanza na Herufi EQ… kutoka Baraza la Mitihani la Tanzania ili kuwawezesha kuingia kwenye Mfumo wa Ajira;
Waombaji waliosoma Vyuo vya Nje ya Nchi wanatakiwa kupata Ithibati ya masomo yao kutoka Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) ili vyeti vyao viweze kutambuliwa na kupata uhalali wa kutumika hapa nchini;
Waombaji wenye Ulemavu na sifa zilizoainishwa katika tangazo hili watume maombi yao pia kupitia mfumo. Aidha, maombi yao yaeleze aina ya ulemavu alionao na kuambatisha picha na taarifa ya uthibitisho wa Daktari kutoka katika hospitali za Serikali.
Maombi ya ajira ni bure.
Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe  13 Mei 2025. 

4.0
TARATIBU ZA KUOMBA AJIRA ZA MKATABA KWA KADA YA LISHE
Wataalamu wa Lishe wenye sifa wanatakiwa kufuata utaratibu wa  kutuma maombi kwa njia ya mtandao kupitia kiunganishi cha ajira.tamisemi.go.tz. 

Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu hayatafikiriwa

MAWASILIANO YA ZIADA
Kwa mawasiliano tafadhali bofya: www.tamisemi.go.tz au wasiliana na Kituo cha huduma kwa wateja cha Ofisi ya Rais – TAMISEMI kwa namba za simu 026 2160210 au 0735 160210.
Limetolewa na:
Katibu Mkuu,

Ofisi ya Rais - TAMISEMI, Mji wa Serikali - Mtumba,

S.L.P 1923,

41185 DODOMA.











