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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI PUGU
WILAYA ILALA MWAKA 2020

1. Ninafurahi kukuarifu kuwa mwanao ...........c.coeeiiiiiiiiiiiiiiiiiiieee amechaguliwa

kujiunga na kidato cha KWANZA katika shule hii mwaka 2020

Shule yetu ni ya mchepuo wa Kilimo. Wanafunzi wote wanaojiunga na
shule hii kwa kidato cha kwanza hadi cha nne ni lazima wasome somo la
Kilimo. Wale wa kidato cha tano na cha sita ni lazima washiriki katika
shughuli za kilimo zinazoendeshwa na shule.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe ----------------- Mwanao
anatakiwa kuripoti shuleni tarehe ...ccceeveencane. bila kukosa. Ni muhimu
mwanao kuripoti tarehe hiyo ili ashiriki kikamilifu katika utaratibu
ulioandaliwa na shule.

“*Mwanao aje na sare kama ifuatavyo:-

(i) Sare za shule hii ni suruali ya darkbluu shati jeupe la mikono mifupi na
T-shirt ya shule NB: T.shirt zinapatikana shuleni kwa bei ya Tshs. 13,000/=
(i) Suruali ya shule inatakiwa iwe na marinda mawili, upana wa chini uwe kumi

na nane (18).
(iiij  Viatu vyeusi jozi mbili vya kamba ( visivyo na kamba havitapokelewa )na soksi
nyeusi jozi mbili

(iv) Sare ya michezo kwa shule hii ni Bukta ya bluu na T.shirt ya blue na
Rubber shoes.

(v) Nguo za nyumbani haziruhusiwi kabisa . Mwanafunzi aje na suruali rangi ya
kijani na flana nyeupe isiyo na maandishi wala picha yoyote.

(vi) Matibabu yatakayo tolewa shuleni ni ya huduma ya kwanza ambayo

yatatolewa katika dispensari ya shule nayale ya rufaa yatagharamiwa na
mzazi. Mwanafunzi anashauriwa aje na kitambulisho cha bima ya afya kwa
matibabu ya rufaa.

Mwanafunzi atakaye kiuka masharti haya hatapokelewa

NB: maelekezo zaidi juu uya sare za shule wasiliana na ofisi ya malezi 0753592239



2. Mahitaji Muhimu kwa mwanafunzi

(i) Taulo moja (1) na chandarua
(i) Godoro la sponji moja futi mbili na nusu
(il ~ Mto na foronya mbili ( rangi ya shuka)

(iv) Shuka za bluu bahari ( Light blue) (2)

() Sanduku la bati (1)

(vi) Bakuli moja (1) na sahani moja (1)

(viij  Ndoo moja (1) na kijiko kimoja (1)

(viii) Oxford students Dictionary kwa “O” level na scientific Calculator kwa “A”level.

(ix) Wazazi/Walezi mnashauriwa kuwanunulia watoto wenu vitabu muhimu.

(%) Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba jozi mbili (2) na soksi nyeusi jozi mbili (2)
zisizo na marembo / maadishi yoyote.

(xi) Nguo za michezo: Jezi ya bluu (bukta na fulana yake) na Rubber shoes.

(xii)  Picha za mzazi/mlezi na za mwanafunzi husika (mwanafunzi husika nne).
(xiii) Namba za simu za mkononi za wazazi/walezi wa mwanafunzi na anuani za
posta.

3. Sheria na kanuni muhimu za shule hii
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na
kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia
miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye
dhamana ya Elimu nchini na ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la
usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi
yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara
baada ya kuripoti shuleni:

1. HESHIMA

(@)

(i)
(iif)

(iv)

v)

(vi)
(vii)
(viii)
(ix)

(x)

Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kumsalimia mwalimu au mtu yeyote
anayemzidi umri anapopita, anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa
mikutano.

Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya wakati wote kwa mwalimu
na watu wengine.

Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wafanyakazi wote shuleni walimu na
wasio walimu kama walezi

Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu na kuthamini kazi

Mwanafunzi haruhusiwi kufanya yafuatayo:-

(a) Kuvuta sigara/ulevi/ uasherati

(b) Kufuga kucha ndefu, nywele ndefu na ndevu

(c) Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima

(d) Kugombana na kupigana.

Mwanafunzi aitikie wito mara moja anapoitwa, mathalani kengele ya
dharura au anapoitwa na kiongozi

Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu Bendera ya Taifa, wimbo wa Taifa,
picha za Viongozi wa Serikali , nembo ya Taifa na fedha za Taifa.
Mwanafunzi atatakiwa kuheshimu ukumbi wa mikutano, mahali pa kulia,
ofisi za shule, mali binafsi na mali ya umma.

Mwanafunzi anatakiwa kunyoosha mkono juu na kusimama anapoulizwa
au kujibu swali darasani.

Mwanafunzi anatakiwa kukaa kimya wakati wote anapokuwa darasani na
asitoke nje bila ya ruhusa ya mwalimu au kiongozi aliyepo.



4:2

4:3

4:4

4:5

4:6

Mwanafunzi kuwa au kumiliki simu ya mkononi endapo atakamatwa nayo
itaharibiwa.

(xi)) Mwanafunzi hataruhusiwa kumiki kifaa chochote kinachotumia umeme.

MAHUDHURIO
(i) Mwanafunzi atatakiwa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo
ndani na nje ya darasa.
(i) Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria shughuli zote za elimu ya
kujitegemea kama vile Kilimo, ufugaji na bustani.
(iii) Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria mikutano yote ya shule kama

vile Baraza la shule, ukaguzi wa usafi, kupandisha Bendera ya
Taifa, mikutano ya nyumba n.k.

MAANDALIO YA JIONI

(@)
(i)

Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria maandalio ya jioni kuanzia saa 2.00
mpaka saa 4:00 usiku.

Mwanafunzi anatakiwa kukaa kimya wakati wote wa maandalio ya jioni
hatakiwi kuwa na redio wala majadiliano ya vikundi

KUWAHI
Mwanafunzi anatakiwa kuthamini muda kwa kuwahi katika shughuli zote za
shule kama zilivyopangwa kwenye ratiba ya shule ya kila siku.

SARE YA SHULE

(@)

(i)

(iif)

Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule ambayo ni:-
(@) Suruali ya bluu iliyokolea
(b) Shati nyeupe yenye nembo ya shule na yenye mikono mifupi
(c) Viatu vyeusi vya ngozi na soksi nyeusi

Sare hii itavaliwa na mwanafunzi wakati wote wa:-
(a) Masomo ya darasani

(b) Kutoka nje ya shule kwa shughuli za shule

(c) Mhadhara wa shule ( Baraza la shule)

(d) Anapokwenda Hospitalini

() Wanaposafiri kuja na kwenda nyumbani

Sare na mavazi yanayovaliwa na mwanafunzi shuleni yanatakiwa kuwa safi
wakati wote.

MIPAKA YA SHULE

(i

(1)
(i)
(iv)

Mwanafunzi ataonyeshwa mipaka ya shule

Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali maalum
Mwanafunzi itabidi apate kibali maalum kama itabidi alale nje ya shule
Mwanafunzi haruhusiwi kutembea sehemu zifuatazo bila sababu maalum:-
(@) Chumba cha walimu ( Staffroom)

(b) Ofisi za shule

(c) Maabara

(d) Jikoni

() Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu
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(v) Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kutembelea sehemu zifuatazo:-
(a) Vilabu vya pombe
(b) Majumba ya starehe
(c) Majumba ya kufikia wageni

(vi) Mwanafunzi haruhusiwi kufanya shughuli yoyote katika nyumba ya Ibada
(mfano kula, kulala, kusoma n.k) isipokuwa kuabudu tu kwa wakati maalum.

USAFI

Mwanafunzi azingatie usafi wake binafsi na mazingira ya shule kama vile mahali pa

kulala (Bwenini) , vyoo, madarasa na maeneo yote yanayozunguka shule.

UKUMBI WA CHAKULA

(i) Mwanafunzi anatakiwa kula chakula katika ukumbi wa chakula na si sehemu
nyingine yoyte, Wakati wa kula anapaswa kuwa ameketi chini.

(i) Mwanafunzi atalazimika kufanya usafi siku ya zamu yake katika ukumbi wa
chakula, maeneo ya ukumbi na vyombo vya kupakulia chakula.

(i)  Mwanafunzi haruhusiwi kula chakula jikoni.

(iv) Mwanafunzi anatakiwa kuvaa nguo za heshima anapoingia ukumbi wa

chakula, ni marufuku kuingia na taulo, mswaki, bukta n.k.

BWENINI

(i) Kila mwanafunzi atawajibika kufanya usafi kila siku katika eneo
atakalopangiwa na kiongozi wake.

(i) Mwanafunzi lazima awepo kwenye ukaguzi wa jumamosi

(iii) Mwanafunzi haruhusiwi kumkaribisha mgeni yeyote katika mabweni wakati
wote

(iv) Magari hayaruhusiwi kuingia katika sehemu ya mabweni

(v) Mwanafunzi atatakiwa kutunza mali aliyokabidhiwa bwenini na kuirejesha
kila mwisho wa muhula.

(vi) Ni marufuku kupeleka viti, meza na chakula bwenini.

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

(i) Wizi

(ii) Uasherati, ubakaji na ushoga

(il  Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
(iv) Uvutaji wa bangi

(v) Makosa ya jinai

(vi) Kupigana au kupiga
(vi)  Kuharibu makusudi mali ya Umma
(viiij Kudharau Bendera ya Taifa

(ix) Kuoa au kuolewa

(%) Kusababisha mimba ndani na nje ya shule

(xi) Kuchochea kutoa mimba

(xii) Kugoma, kuchochea, kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu

(xiii) Kukataa adhabu kwa makusudi
(xiv) Tabia ya utoro hata baada ya kuonywa



(xv)  Kutohudhuria shuleni kwa siku 90 mfululizo
(xvi) Kumiliki simu

4. Mambo mengine muhimu:-

(i) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa
Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa
Shule mara atakaporipoti Shuleni.

(ii) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi /
mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

(iiii  Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada,
michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na Shule.

(iv) Wasilisha kivuli cha cheti cha kuzaliwa

Tafadhali soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Shule ya Sekondari Pugu iko mkoa wa Dar es salaam- Wilaya ya Ilala. Ukifika kituo cha
mabasi ya mikoani Ubungo , panda gari ya kwenda Gongolamboto. Teremka Gongo la
mboto, panda gari inayokwenda Kigogo Fresh au Chanika , teremka kituo cha Pugu
Sekondari.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

ooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

MKUU WA SHULE



Fomu maalum ya ukaguzi wa ukamilifu wa mahitaji muhimu

Jina la Mwanafunzi .........cccooeiiiiiiiiiiiiiiiiiiii darasa ................. tarehe ya

1. Mahitaji muhimu mengineyo

(i) viatu vyeusi jozi mbili ..................l
(i1) Soksi nyeusi jozi mbili ....................
(iiij  Bukta rangi ya bluu moja .................
(iv) Taulo moja ...............
(v) Godoro la sponji........ccceeeuen....
(vi) Sanduku la chuma .................
(vi)  Shuka mbili za bluu ya mpauko.................
(vii)  Kijiko cha steel kimoja................
(ix) Bakuli moja ..............
(%) Sahani moja..................
(xi) Ndoo moja...............
(xii) Rubber shoes jozi moja.................
2. Cheti cha kuzaliwa .....................
3. Medical Ecamination Form.................
4. fomu ya maelezo binafsi.....................
5. fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria..................
Jina la mKagUuZi ....oooiiiiiii e
Sahihi ya mkaguzi ...........cooeiiiiiiiiiiiiinn,

Muhimu: mwanafunzi hatapokelewa shuleni iwapo fomu hii haitakamilika.



FOMU NA 1

NAFASI YA KUENDELEA NA MASOMO YA SEKONDARI

MWaANATUINIZL vttt eeeeaeaaaaanns kidato cha ....... mwaka .......cooeuee.l.

Nimefurahi kupokea nafasi iliyotajwa hapo juu aliyopewa mwanangu na nimeafiki
kuwa aipokee. Nitajitahidi kumtimizia mahitaji ya muhinu kulingana na miongozo
ya shule. Wakati wote nitakuwa tayari kusaidiana na uongozi wa shule katika
kumlea kijana wangu.

1Y B3 o PPN (Jina kamili )

Umri............ Kijiji coeveveiiniiiiinns Wilaya ya ...cooveveiiininiiiiininnn,

Dini cevveiiiiiiiiiii Uraia.....ccovvevieinnennen. Kazi ..oooooveiiiiiiiiin,
SAINL. ...ccoiiiiiiiiiiiiiiie,

3.MWENYEKITI / KATIBU WA KIJIJI

Nathibitisha kuwa yote yaliyoandikwa na Mwanafunzi (jina)

....................................................................... na
Mzazi/ MIezi (JINQA) «coveerniininiiiiiiiiiiiiieeeeeneen, Sahihi......c.coceiiiai.
sahihi........oo

Mhuri .cooooveviiiiiiiiiiien

FORM NO. Il

ILALA MUNICIPAL COUNCIL



STUDENT MEDICAL CERTIFICATE

(TO BE COMPETED BY GOVERNMENT MEDICAL OFFICER AND RETURNED TO
THE HEADMASTER OF PUGU SECONDARY SCHOOL)

Please examine the above named student and comment on his health by responding
to the following items. Kindly put a tick in form of either YES or NO.

A. Does the student have problems in connection with

SIGHT ...l () YES
(i) NO
[FYES State ..o
HEARING (i) YES
(i) NO
[FYES State ...
SPEECH ............... () YES
(i) NO
[FYES State ..o
I = () YES
(i) NO
[FYES State ..o
BLOOD PRESSURE () YES
(i) NO
[FYES State ..o e
ANY PHYSICAL DISABILITY (i) YES
(i) NO
[FYES State ..o e
STOOL ..o, (i) YES
(i) NO
IF YES State ..o
ANY OTHER FINDINGS ... e e
B. DOCTOR’S RECOMMENDATION ....uiiiiii e

Name and signature Designation Station



