JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA
SHULE YA SEKONDARI YA KILIMO KILOSA
S.L.P. 145 KILOSA MOROGORO
SIMU NA.0693300868, 0715897621, 0765480398, 0620501085

Barua pepe: mkuukilosa@yahoo.com

NAMBA ZA SIMU
Mkuu wa shule 0621353768 /0717015950
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KuMB. NA: SSK/J/1/2020

--------------------------

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI YA KILIMO YA KILOSA WILAYA YA KILOSA MKOA MOROGORO
MWAKA 2020

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA mwaka 2020 katika
shule yetu. Shule ya sekondari ya kilimo kilosa ipo umbali wa km 26 kutoka halmashauri ya wilaya Kilosa katika

mkoa wa Morogoro. Kuna njia mbili za usafiri zitakazo kufikisha shule ya Sekondari ya Kilimo Kilosa.

Mosi, usafiri wa gari moshi(treni ya reli ya kati). Tunashauri watakao amua kutumia njia hii kutoka
Kigoma na Mwanza washuke stesheni ya kilosa. Nenda stendi ya mabasi ya wilaya ya kilosa, Panda gari
zinazokwenda Dumila. Shuka kituo cha Rudewa(nauli ni tsh 3000 tu). Chukua bodaboda wakulete

kilosa sekondari( kizunguzi) na nauli ya bodaboda ni Tsh 2000 tu.

Pili, usafiri wa mabasi kwa watakaotumia njia inayopitia mkoa wa DODOMA washuke kituo cha
Dumila. Ulizia stendi ya magari yanayo kwenda kilosa, Panda gari hiyo inayoenda kilosa halafu shuka
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k%t}lo cha .Rudewa( nauli ni Tsh 4000/=). Chukua bodaboda hadi shuleni.Kwa watakao tumia njia inayo
pitia Chalinze(Pwani) na mkoa wa Iringa, shuka kituo cha mabasi cha mkoa wa Morogoro(MSAMVU).

Panda gari ya kilosa kupitia Dumila na shuka kituo cha Rudewa(Nauli ni Tsh 6000) panda bodaboda
hadi shule.

Muhula wa kwanza kwa mwaka wa msomo 2020 unaanza tarehe 06/01/2020 mwanao anatakiwa
Kuripoti shuleni tarehe 04/01/2020 au tarche 05/01/2020 ili tarehe 06/01/2020 awe darasani
akihudhuria masomo.

Aidha Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara
ya Elimu Sanyansi na Teknolojia,yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye
jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. '

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare za shule

(a) (i) Aje na Suruali mbili za rangi ya damu ya mzee iwe na marinda mawili kulia na

mawili kushoto isiwe ya kubana yaani “Model” upana chini usipungue sentimeta 16.

kwa watakaoshindwa kushona nyumbani waje na fedha shuleni wataelekezwa na idara ya

malezi kwa mafundi wa jirani ambapo gharama ya suruali moja ni shilling elfu

ishirini(20,000/=) tu.

(i))Aje na Suruali mbili za kuvaa nje ya darasa rangi ya (Dark Blue) iwe na marinda

mawili kulia na mawili kushoto isiwe ya kubana yaani “Model” upana chini usipungue sentimeta 16.

kwa watakaoshindwa kushona nyumbani waje na fedha shuleni wataelekezwa na idara ya malezi kwa
mafundi wa jirani ambapo gharama ya suruali moja ni shilling elfu ishirini(20,000/=) tu.

iii) Mashati mawili au zaidi meupe ya mikono mifupi yasiyo bana au pwaya sana mwili.

iv) Viatu vyeusi vya kufunika vya kamba. Viatu vya mtindo wa magorofa au mabuti haviruhusiwi

v) Soksi nyeusi pea mbili au Zaidi.
vi) Mabuti ya mvua (gum boots).
vii) T-shirts 2 za njano (zisizo na maandishi aina ya timberland zenye shido ya duara) za kushindia.
viii) Sweta la bluu lenye shingo ya V.

ix) Tai (hii inapatikana maeneo ya shule gharama yake ni shilling 5,000/=)
(b) Sare ya michezo kwa shule hii ni kama ifuatavyo;

i)Bukta ya rangi ya blue au nyekundu na jezi yake inayo fanana rangi na bukta isiwe na

maandishi yoyote.
ii)Viatu vya raba (canvas shoes) na viatu vya kuchezea mpira wa miguu.

iii) Track suit ya blue au nyekundu
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2.2 Mahitaji ambayo mwanafunzi inabidi aje nayo kw

a matumizi yake.

a) Tranka (sanduku la bati lenye kufuli imara kwa ajili ya kuhifadhia vitu vyake.
b)  Godoro la upana wa futi 2. Maeneo karibu na shule yanauzwa 45000/=

¢) Mathematical set, rula, kalamu, daftari kubwa zisizopungua 15 (counter books
d) Sahani, kikombe, bakuli na kijiko.

¢) Ndoo moja (lita 10) na galoni ya lita 5 ya kutunzia maji ya kunywa.
f)  Shuka mbili (light blue/blue isiyokolea).

g) Blanketi moja.

h) Chandarua (ni lazima). Hii ni sehemu yenye mbu wengi.

1) Fulanaya ndani(singlet) nyeupe mbili au Zaidi.

J)  Leso (handkerchief) na Taulo.

k) Nguo zandani(boxer) zisipungue tatu.

N.B Nguo za nyumbani haziruhusiwi hivyo ni vyema mwanafunzi aje akiwa amevaa sare za shule.
Mitindo ya kunyoa kiduku haikubariki shuleni kwetu.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995, inazingatia miongozo yote inayotolewa na
wizara ya Elimu Sanyansi na Teknolojia,yenye dhamana ya Elimu nchini na ofisi ya Rais
TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu,
3.1 KANUNI ZA LAZIMA KUFUATWA NA WANAFUNZI WOTE SHULENI
a) Kula chakula cha shule.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ya ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule
c¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation).
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule.
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya mazingira ndani ya shule
f) Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule.
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote uwapo shule na wakati wa kusafiri kutoka na kurudi shuleni.
h) kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
i) Kutunza mali za umma kwa uaminifu na kwa uzalendo .
j) Heshima kwa viongozi ,wazazi ,wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni

jambo la lazima.

3.2) MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUF UKUZWA SHULE.

a) Hairusiwi kumiliki simu au line ya simu ya aina yoyote shuleni.

b) Wizi

c) Uasherati na ushoga

d) Ubakaji

e) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine;
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f) Kupigana au kupiga

g) kuharibu kwa makusudj mali ya umma
h) Kudharau bendera ya Taifa
kuoa au kuolewa
Kugoma,kuchochea na kuon
shule au watu;

k) Kukataa adhaby kwa makusudi

D

m) Kushiriki matendo ya kiharifu y

£0za au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa

Kufanya au jaribio la kuua ay kujiua au kutishia kujiua au kuua mwezako.

anayo pelekea kuvunja sharia za nchi.

n) Kutoa lugha chafu kwa Jjamii kwa ujumla wake.
0) Utoro wa darasani na katika kazj za nje ya madarasa.
p) Kuvuka mto Wami unaozunguka eneo la shule, Mto huu nj hatari una mamba na viboko.

4.0

(a)
(b)
(c)

5.0

Mambo mengine muhimu

yYanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa
shuleni na mwanafunzj

Medical Examination Form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali.Fomu hii
itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.( KIAMBATANISHO NAMBA 2)
Fomu ya maelezo binafsi kuhusy historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migomo,fujo na makosa ya jinai. (KIAMBATANISHO NAMBA 01)

Fomu ya mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria,kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na
shule. (KIAMBATANISHO NAMBA 03)

HITIMISHO
Shule yetu ni shule ya kilimo hivyo mwanao anatakiwa awe tayari kushiriki na kupenda
masuala yanayo husiana na kilimo.Hakikisha mzazi au mlezi umesoma kwa umakini fomu hii
na kujadiliana na mwananao uatayari wake katika kuzingatia yaliyo tajwa kwenye fomu hii.
Utunzaji wa mazingira na kushiriki shughuri zingine zenye kuhamasisha uzalendo kwa nchj yetu
ni lazima ikiwemo kushiriki katika vikundi mbalimbali hapa shuleni mfano; MALI HAI CLUB,
PCCB, FEMA, SCOUT n.k

Karibu sana,

MBARAKA M, KUPELA.
MKUU WA SHULE
MIKUU WA SHULE

1LIMO K
cEKOMDAR] YAK
SPULE YASERS L 145

KROSA
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FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA
NAFASI YA SHULE ALIYOPEWA

KIAMBATANISHO NAMBA 01

SHULE YA SEKONDARI YA KILOSA

MWANAFUNZI NA KUKUBALI SHERIA NA

Bandike picha
hapa
(yenye shati jeupz)
1. TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI
- Jina kamili la mwanafunzi...............................
- Tarehe ya kuzaliwa....................... (ambatanisha nakala ya cheti cha kuzaliwa)
- Mahali alipozaliwa (Mkoa na Wilaya)
- Uraiaz MTANZANIA/SIYO MTANZANIA
- Shule uliyotoka...........oocoiiiiiiiiioe oo
- Namba ya mtihani (PS................................... )
2. TAARIFA YA MZAZI/MLEZI
- Jinalamzazi/mlezi.................ooo
- Kazi yamzazi/mlezi...........cooooiiiiiiii e
- Anuani ya mzazi/mlezi.................ccciiiiiiuiiiiiiia e
- Simu ya mzazi/mlezi —kazini.......................... nyumbani.........................
MKONONI. ... iiai e
(kama huna nambari ya simu, ya jirani yako)
3. MWANAFUNZI
1% 01 0 nimesoma na kuyaelewa maelekezo yote kwa hiyo
nakubali kuipokea/sikubali kuipokea nafasi niliyopewa. Ninaahidi kufuata sheria na
taratibu zote za shule na kujifunza kwa bidii.
Tarehe.....cocvvininininiiiiiiiisrnreneen Sahihi......ccooiiiiii
4. MZAZUMLEZI:
Nimehakikisha mwanangu amezisoma na kuzielewa sheria za shule name nimemsisitiza katika hilo.
Tarehe...cvenvvninveiiiniieneeeeeeans JINA .coieiiiiii i it s e s e v
R 11| TP
5
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KIAMBATANISHO NAMBA 02
KILOSA AGRICULTURAL SECONDARY SCHOOL

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

FORM: The Medical Officer,

.................
...........................
...........................

T0: The Headmaster,
Kilosa Agricultural Secondary School,
P. O. Box 145,
KILOSA.
RE: MEDICAL CERTIFICATE
(TO BE COMPLETED BY A GOVERNMENT MEDICAL OFFICER)

T have examined....................c.o....... who aspires to join Form I in your school as
follows:-

AREA REMARKS

SKIn
Eyes .............................................................
BarsS e
=<1 o Y PP
(5] o 1= ¥
Spleen
ABdOIMEN e e
eime. e e o sl Tt o eirie s on v 0o 0.8 6 0 aie TNTS 8 0 wieie 00 5004 sunnn s
1o ) T T
CHB Haemoglobin e
. Innoculation againt meningitis ........cooeviiiiiii
CSickle Cell  iiieseresesiiieeieise ettt st s s e aba e
13. AStHIMA e
14. Any other COMMENtS ~ ..oovviiiiiri
I consider that he is physically/not physically fit to join your school.

2R =GN Eh GBS
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SHULE YA SEKONDARI YA KILOSA

Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na
?kaFaba wa kutoshiriki katika Migomo,Fujo na makosa ya
inai.

(a) Je utashiriki katika mgomo au kushawishi migomo shuleni?

--------------
..............
.
---------------------------------------------------------------------

..............
--------------
----------------------------------------------------------------------
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-----------------------------------------------------------------------------
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-------------------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------------------------
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-----------------------------------------------
-------------------------
---------------------
--------------------------------------------------------
-------------------
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------------------------------------------------------
------------------
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------------------------------------------------------------------
se e
-------------------
ooooooo
----------------------------------------------------------------
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--------------------------------------------------------
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