
	 	

1	|	P a g e 	

	

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

 
 

TANGAZO LA NAFASI ZA AJIRA KWA KADA ZA AFYA NA UALIMU 
 
Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR - TAMISEMI) imepata 
kibali cha ajira za Watumishi wa Kada mbalimbali za Afya 2,726 kwa ajili ya 
Hospitali za Halmashauri, Vituo vya Afya na Zahanati pamoja na Walimu 6,949 
wa Shule za Msingi na Sekondari watakaofanya kazi chini ya Mamlaka za 
Serikali za Mitaa nchini.  
  
Kwa sababu hiyo, wahitimu kutoka kwenye Vyuo vya Elimu ya Juu, Vyuo vya 
Ualimu na Vyuo vya Afya vinavyotambuliwa na Serikali wanatangaziwa kutuma 
maombi yao ya nafasi za kazi kuanzia tarehe 09 - 23 Mei, 2021. Nafasi za ajira 
zilizopo ni kwa wahitimu wa Astashahada (Certificate), Stashahada (Diploma) na 
Shahada (Degree).  
 

A: TARATIBU ZA KUOMBA AJIRA ZA UALIMU 

Walimu wote wenye sifa watume maombi kwa njia ya mtandao kupitia 
kiunganishi cha ajira.tamisemi.go.tz kwa utaratibu ufuatao: -  

i. Walimu wote wenye sifa ambao hawakuomba ajira za ualimu (tarehe 
07.09.2020) watume maombi yao kwa njia ya mtandao kupitia kiunganishi 
cha ajira.tamisemi.go.tz; 

ii. Walimu walioomba ajira kwa njia ya mtandao kufuatia Tangazo la Ajira la 
tarehe 07 Septemba, 2020, wanaelekezwa kuingia kwenye akaunti zao 
walizotumia wakati wa kutuma maombi ili kuhakiki usahihi wa taarifa na 
viambatisho walivyotuma hapo awali; na 
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iii. Tangazo hili linawahusu wahitimu wa Kozi za Ualimu kuanzia mwaka 2012 
hadi mwaka 2019. 

2.0 SIFA ZA WAOMBAJI 

2.1 SIFA ZA KITAALUMA ZA MWOMBAJI  

Walimu wanaotakiwa kutuma maombi wawe na Sifa za kitaaluma kama 
ifuatavyo: 

2.1.1 WALIMU WA SHULE ZA MSINGI 

Walimu wanaoomba kuajiriwa kufundisha Shule za Msingi wawe na Sifa 
zifuatazo: 

i. Mwalimu Daraja la IIIA: Mhitimu wa Astashahada ya Ualimu Elimu ya 
Msingi, Astashahada ya Ualimu Elimu ya Michezo, Astashahada ya Ualimu 
Elimu ya Awali na Astashahada ya Ualimu wa Elimu Maalum; 

ii. Mwalimu Daraja la IIIB: Mhitimu wa Stashahada ya Ualimu wa Elimu ya 
Awali, Stashahada ya Ualimu wa Elimu ya Msingi na Stashahada ya 
Ualimu wa Elimu Maalum; na 

iii. Mwalimu Daraja la IIIC: Mhitimu wa Shahada ya Ualimu katika masomo ya 
“English Language, History na Geography”. 
 

2.1.2 WALIMU WA SHULE ZA SEKONDARI 

i. Mwalimu Daraja la IIIB: Mhitimu wa Stashahada ya Ualimu wa Masomo 
ya “Physics, Mathematics, Biology na Chemistry”; 

ii. Mwalimu Daraja la IIIC: Mhitimu wa Shahada ya Ualimu aliyesomea 
Elimu Maalum kwa Masomo ya “Physics, Chemistry, Biology na 
Mathematics”;  

iii. Mwalimu Daraja la IIIC: Mhitimu wa Shahada ya Ualimu wa Masomo ya 
“Physics, Mathematics, Chemistry na Biology”; na 

iv. Mwalimu Daraja la IIIC: Mhitimu wa Stashahada ya Uzamili katika Elimu 
(Post Graduate Diploma in Education) lazima awe mwenye Shahada ya 
Kwanza (Bachelor Degree) yenye Masomo yaliyotajwa katika (ii) na iii) 
hapo juu.  
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2.2. WAHITIMU WALIOSOMA NJE YA NCHI 

i. Waombaji wote waliosoma Elimu ya Sekondari nje ya nchi wanatakiwa 
kupata Namba ya Ulinganifu wa Matokeo (Equivalent Number) inayoanza 
na Herufi EQ… kutoka Baraza la Mitihani la Tanzania ili kuwawezesha 
kuingia kwenye Mfumo wa Ajira; na 

ii. Waombaji waliosoma Vyuo Nje ya Nchi wanatakiwa kupata Ithibati ya 
masomo yao kutoka Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) ili vyeti vyao 
viweze kutambuliwa na kupata uhalali wa kutumika hapa nchini.  

3.0 SIFA ZA JUMLA ZA MWOMBAJI WA AJIRA ZA UALIMU 

Mwombaji wa nafasi zilizoainishwa hapo juu awe na sifa za jumla zifuatazo: - 

i. Awe ni Mtanzania; 
ii. Awe na umri usiozidi miaka arobaini na tano (45); 
iii. Awe hajawahi kufukuzwa, kuacha kazi au kustaafishwa katika Utumishi wa 

Umma; 
iv. Awe na namba ya kitambulisho cha Taifa;  
v. Waombaji wenye Shahada na Stashahada za NACTE na TCU (UDOM) 

waambatishe Cheti cha Kuhitimu Mafunzo na “Transcript”. Waombaji wa 
Astashahada na Stashahada za NECTA waambatishe Cheti cha Mafunzo 
katika sehemu mbili (weka cheti na weka “transcript”);  

vi. Nakala ya Cheti cha Kidato cha Nne na Sita;  
vii. Nakala ya Cheti cha Kuzaliwa; na 
viii. Maelezo Binafsi (CV), yakionesha umri, anuani kamili na namba ya simu 

ya kiganjani. 
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B: TARATIBU ZA KUOMBA AJIRA KADA ZA AFYA 
 

Wataalamu wa Kada za Afya wenye sifa watume maombi kwa njia ya mtandao 
kupitia kiunganishi cha ajira.tamisemi.go.tz: -  

 
2.0 Sifa za Waombaji ni kama ifuatavyo:- 
 

2.1 DAKTARI DARAJA LA II  
Waombaji wawe na Shahada ya Udaktari wa Binadamu kutoka Vyuo 
Vikuu/Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali waliomaliza Mafunzo ya 
Kazi “Internship” ya muda usiopungua mwaka mmoja na kupata 
Usajili kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical Council of 
Tanganyika). 
 

2.2 DAKTARI WA MENO DARAJA LA II  
Waombaji wawe na Shahada ya Udaktari wa Binadamu kutoka Vyuo 
Vikuu/Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali waliomaliza Mafunzo ya 
Kazi “Internship” ya muda usiopungua mwaka mmoja na kupata 
Usajili kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical Council of 
Tanganyika). 
 

2.3 TABIBU DARAJA LA II 
Waombaji wawe na Stashahada ya Utabibu (Diploma in Clinical 
Medicine) ya muda wa miaka mitatu kutoka Vyuo vinavyotambuliwa 
na Serikali. 
 

2.4 TABIBU MSAIDIZI 
Waombaji wawe wamehitimu Astashahada ya miaka miwili ya 
Tabibu Wasaidizi (Clinical Assistants Certificate) kutoka Vyuo 
vinavyotambuliwa na Serikali. 
 

2.5 TABIBU WA MENO DARAJA LA II  
Waombaji wawe na Stashahada ya Tabibu Meno (Diploma in 
Clinical Dentistry) ya muda wa miaka mitatu kutoka Vyuo 
vinavyotambuliwa na Serikali. 
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2.6 TABIBU MENO MSAIDIZI  

Waombaji wawe wamehitimu Astashahada ya miaka miwili ya Tabibu 
Wasaidizi (Clinical Assistants Certificate) kutoka Chuo kinachotambuliwa 
na Serikali. 

 
2.7 MFAMASIA DARAJA LA II  

Waombaji wawe na Shahada ya Famasi kutoka Vyuo 
vinavyotambuliwa na Serikali waliohitimu Mafunzo kwa Vitendo 
(Internship) ya mwaka mmoja na ambao wamesajiliwa na Baraza la 
Famasi (Pharmacy Council). 
 

2.8 MTEKNOLOJIA (DAWA) DARAJA II  
Waombaji wawe na Stashahada katika fani ya Uteknolojia wa Dawa 
(Diploma in Pharmaceutical Technology) kwa muda wa miaka mitatu 
kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali na ambao wamesajiliwa 
na Baraza la Famasi (Pharmacy Council). 
 

2.9 MTEKNOLOJIA MSAIDIZI (DAWA)  
Waombaji wawe na Astashahada katika fani ya Uteknolojia wa 
Dawa ya Afya (Certificate in Pharmaceutical Technology) kwa muda 
wa miaka miwili kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali na 
ambao wamesajiliwa na Baraza la Famasi (Pharmacy Council). 
 

2.10 MTEKNOLOJIA (MAABARA) DARAJA II 
Waombaji wawe na Stashahada katika fani ya Uteknolojia wa 
Maabara ya Afya (Diploma in Health Laboratory Sciences) kwa 
muda wa miaka mitatu kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali na 
ambao wamesajiliwa na Baraza la Wataalamu wa Maabara za Afya 
(Health Laboratory Practitioners’ Council). 
 

2.11 MTEKNOLOJIA MSAIDIZI (MAABARA) 
Waombaji wawe na Astashahada katika fani ya Uteknolojia wa 
Maabara ya Afya (Certificate in Health Laboratory Sciences) kwa 
muda wa miaka miwili kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali na 
ambao wamesajiliwa na Baraza la Wataalamu wa Maabara za Afya 
(Health Laboratory Practitioners’ Council). 
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2.12 MTEKNOLOJIA (MIONZI) DARAJA II  

Waombaji wawe na Stashahada katika fani ya Mionzi (Diploma in 
Radiology/Radiography) kwa muda wa miaka mitatu kutoka Vyuo 
vinavyotambuliwa na Serikali na ambao wamesajiliwa na Baraza la 
Wataalamu wa Mionzi Tanzania (The Medical Radiology and 
Imaging Professionals Council). 

 
2.13 MTEKNOLOJIA (MACHO) DARAJA II  

Waombaji wawe na Stashahada katika fani ya Uteknolojia wa Macho 
kwa muda wa miaka mitatu kutoka Chuo kinachotambuliwa na 
Serikali na ambao wamesajiliwa na Baraza lao. 
 

2.14  AFISA MUUGUZI DARAJA LA II 
Waombaji wawe na Shahada ya Uuguzi kutoka Vyuo Vikuu 
vinavyotambuliwa na Serikali, waliohitimu Mafunzo kwa Vitendo 
(Internship) ya mwaka mmoja ambao wamesajiliwa na Baraza la 
Uuguzi na Ukunga Tanzania (Tanzania Nurses and Midwifery 
Council). 
 

2.15  AFISA MUUGUZI MSAIDIZI DARAJA LA II  
Waombaji wawe na Stashahada ya Uuguzi, ya muda usiopungua 
miaka miwili kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali, 
waliosajiliwa na Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania (Tanzania 
Nurse and Midwifery Council).  
 

2.16 MUUGUZI DARAJA LA II  
Waombaji wawe na Cheti cha Uuguzi cha miaka miwili kutoka katika 
Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali na kuandikishwa (Enrolled) na 
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania (Tanzania Nurses and 
Midwifery Council). 
 

2.17 MTOA TIBA KWA VITENDO DARAJA LA II  
Waombaji wawe na Stashahada ya miaka mitatu katika fani ya 
Fiziotherapia/ Mtoa tiba kwa Vitendo kutoka Vyuo vinavyotambuliwa 
na Serikali. 
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2.18  AFISA AFYA MAZINGIRA DARAJA LA II  

Waombaji wawe na Shahada ya Sayansi za Afya ya Mazingira 
(Bachelor Degree in Environmental Health Science) kutoka Vyuo 
vinavyotambuliwa na Serikali pamoja na Mafunzo kwa Vitendo 
(Internship) ya mwaka mmoja ambao wamesajiliwa na Baraza la 
Wataalamu wa Afya ya Mazingira (The Environmental Health 
Practitioners Registration Council). 
 

2.19 AFISA AFYA MAZINGIRA MSAIDIZI DARAJA LA II  
Waombaji wawe na Stashahada ya Sayansi ya Afya ya Mazingira ya 
miaka mitatu kutoka Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali na 
kusajiliwa na Baraza la Wataalamu wa Afya ya Mazingira 
(The Environmental Health Practitioners Registration Council). 

2.20 MSAIDIZI WA AFYA  
Waombaji wawe wahitimu wa Kidato cha Nne waliofuzu Mafunzo ya 
Mwaka mmoja katika fani ya Afya, Afya Ngazi ya Jamii au mafunzo 
yoyote yanayofanana na hayo kutoka Vyuo vya Afya 
vinavyotambuliwa na Serikali. 
 

2.21 KATIBU WA AFYA DARAJA LA II 
Waombaji wawe na Shahada ya Uongozi wa Huduma za Afya 
(Health Services Administration) kutoka Vyuo Vikuu 
vinavyotambuliwa na Serikali. 
 

2.22 AFISA USTAWI WA JAMII DARAJA LA II  
Waombaji wawe na Shahada au Stashahada ya Juu (Advanced 
Diploma) katika mojawapo ya fani zifuatazo: Social Work, Sociology, 
Pscychology, Social Protection, Guidance and Counciling, Theology, 
Divinity, Child Protection, Social Policy, Any childhood development, 
Social Gelontology, au fani nyingine zinazofanana na Ustawi wa 
Jamii kutoka Vyuo vya Elimu ya Juu vinavyotambuliwa na Serikali.  
 

2.23 AFISA LISHE DARAJA LA II  
Waombaji wawe na Shahada ya Kwanza ya Lishe, Sayansi Kimu na 
Lishe, au Sayansi ya Chakula na Teknolojia ya Chakula (BSc - 
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Nutrition, Home Economics and Nutrition, Food Science and 
Technology, Food Science) au Stashahada ya Juu ya Lishe (Higher 
Diploma in Nutrition) kutoka Vyuo vya Elimu ya Juu 
vinavyotambuliwa na Serikali.  

	

3.0 SIFA ZA WAOMBAJI KWA UJUMLA;  
i. Awe raia wa Tanzania;  
ii. Awe na umri usiozidi miaka 45;  
iii. Awe na namba ya kitambulisho cha Taifa;  
iv. Awe na vyeti kamili vya mafunzo ya fani aliyosomea;  
v. Asiwe Mwajiriwa wa Serikali au asiwe Mwajiriwa wa Hospitali za 

Mashirika ya Dini ambaye mshahara wake unalipwa na Serikali; na 
vi. Asiwe mwajiriwa wa Serikalini au amewahi kuajiriwa Serikalini. 

  
4.0 MAOMBI YOTE YAAMBATISHWE NA NYARAKA ZIFUATAZO:  

(i) Nakala ya Cheti cha Kidato cha Nne/Sita;  
(ii) Nakala za Vyeti vya Taaluma;  
(iii) Nakala ya Cheti cha Kuzaliwa; 
(iv) Nakala ya Cheti cha Usajili kamili (Full Registration) au Leseni ya 

kufanya kazi ya taaluma husika; na  
(v) Maelezo Binafsi (CV), yakionesha umri, anuani kamili na namba ya 

simu ya kiganjani, pamoja na anuani/namba za simu za kiganjani za 
wadhamini wasiopungua wawili.  

 
5.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA KWA WAOMBAJI WOTE  

(i) Waombaji wote wawe tayari kufanya kazi katika Halmashauri 
watakazopangiwa;  

(ii) Waombaji wawe tayari kufanya kazi na Mashirika au Taasisi 
zilizoingia Ubia na Serikali; 

(iii) Waombaji waliosoma nje ya nchi wanatakiwa waambatishe 
Equivalent Certificate kutoka NECTA/NACTE/TCU; na 

(iv) Mara baada ya kupangiwa kituo cha kazi, hakutakuwa na nafasi ya 
kubadilishiwa kituo cha kazi. 
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(v) Walimu wenye Ulemavu wenye sifa zilizoainishwa sawa na tangazo hili 
watume maombi yao ya kazi kwa nakala ngumu (hard copy) kwa 
Sanduku la Posta, rejista au EMS. Maombi yao yaeleze aina ya 
ulemavu wao na kuambatisha picha zao na yatumwe kwa anwani 
ifuatayo: 

 
Katibu Mkuu, 

   Ofisi ya Waziri Mkuu, 
S.L.P.980, 
40480 DODOMA (Aione: Mkurugenzi wa Kitengo cha Watu 
Wenye Ulemavu) 
 
 

Ili kupata maelezo ya kina kuhusiana na sifa za waombaji na taratibu za utumaji 
wa maombi kwa nafasi za Kada za Afya na Elimu, tafadhali bofya: 
www.tamisemi.go.tz 
 
Maombi yoyote yatakayowasilishwa kwa njia ya posta au kuletwa moja kwa 
moja Ofisini hayatafanyiwa kazi isipokuwa kwa Walimu wenye ulemavu 
ambao maelekezo yao yametolewa katika kifungu cha 5(v). Mwisho wa 
kupokea maombi ni tarehe 23 Mei, 2021 saa 5:59 usiku. Tangazo hili 
linapatikana katika tovuti ifuatayo: www.tamisemi.go.tz 

 
 

Limetolewa na:  Katibu Mkuu,  
Ofisi ya Rais - TAMISEMI,  
Mji wa Serikali - Mtumba,  
S.L.P 1923,  
41185 DODOMA.  

 


