JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA TABORA

Anwani ya Simu “"MKUU WA SHULE”. SHULE YA SEKONDARI YA WA SICHANA,
Simu nambari: +25526 2605404 /0766598393/0752752438 SANDUKU LA POSTA 152,
Nukushi nambari: +25526 2605404 TABORA.

Barua Pepe: taboragirls@gmail.com

KUMB. NA. JUTGS/177/ 115 Tarehe 06/12/2019.

................................................

MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA TABORA
WILAYA YA TABORA MKOA WA TABORA MWAKA 2020.

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na Kidato cha KWANZA, katika shule hii
mwaka 2020. Shule ya Sekondari ya Wasichana Tabora ipo kusini mwa kituo cha mabasi na
stesheni ya reli, umbali wa km.3 toka stesheni ya reli na km.4 toka kituo cha mabasi Tabora Mjini
kuelekea Kipalapala. Imepakana na Sekondari ya Wavulana Tabora.

Kutoka stesheni au Kituo cha Mabasi mjini unaweza kukodi ‘taxi’ kuja shuleni nauli ni sh. 5,000/=,
zipo Pikipiki nauli ni Sh. 1,500/=, pia yapo mabasi madogo (daladala) kwa saa za mchana na kituo cha
kuteremkia ni MADAFU. Kutoka hapo utatembea kwa mguu mwendo mfupi kufika shuleni. Epuka
kufika usiku!. :
Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 06/01/2020 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe
06.01.2020 na mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 20.01.2020.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.1 SARE YA SHULE
¢ Mwanafunzi anatakiwa kuja na sare/ mahitaji yafuatayo:-
(1) Mashati meupe mawili yenye mikono mifupi inayo ishia kwenye kiwiko na yasiyo bana mwili.
Kwa wenye ulemavu wa ngozi (Albino) mashati yawe yenye mikono mirefu.
(ii)  Sketi ya bluu Bahari yenye mshono wa rinda box kubwa mbele na nyuma na malinda mawili
kushoto na mawili kulia urefu wa sketi ni mpaka kwenye kifundo cha mguu kwa wote
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2.4  Mabhitaji mengine ya kibinadamu:

(i) Tranka ( sanduku la chuma)1 kwa ajili ya usalama wa vitu vyake.na kufuri imara kwa ajili ya
kufungia tranka lenye uwezo wa kutunza vitu vyake vyote na begi la shule pekee haturuhusu
begi lolote la ziada.

(ii) Vyombo vya chakula sahani, kijiko, kikombe, bakuli na ndoo mbili za Plasiki lita 10

(iii) Picha 4 passport size (Atapiga shuleni)

(iv) Taulo, Vitenge au Kanga doti moja atajifunga wakati wa kwenda kuoga.

(v) Tracksuit rangi ya light blue Jozi moja ( atavaa wakati wa maandalio ya usiku)

(vi) T- shirt ya shule ya kijivu inapatikana shuleni

(vii) Sweta la Bluu Bahari kwa ajili ya baridi atalipata shuleni.

Dumu safi la Plastic lenye ujazo wa lita tano kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa.

KUMBUKA: Mwanafunzi analazimika kuvaa vazi la shule wakati wote awapo shuleni,
hivyo asije na nguo za nyumbani .

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo
rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na
Wizara ya Elimu,Sayansi, Tekinolojia na Ufundi, yenye dhamana ya Elimu chini ya ofisi ya Rais—
_TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambg ya
msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya
kuripoti shuleni:
(a)Heshima kwa viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la lazima.
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima
(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation).
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje
ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na;
(i) Kutunza mali za shule.

®

MUHIMU: 1. Mwanafunzi ataruhusiwa kuja nyumbani kwa ajili ya msiba wa mama, baba, mlezi,

kaka ama dada tu na siyo mtu mwingine. Taarifa za misiba ziletwe moja kwa moja kwa
Mkuu wa Shule siyo kwa mwanafunzi. Mwanafunzi hataruhusiwi iwapo utaratibu huu
hautafuatwa.

2. Ni marufuku kuvaa kandambili wakati wa chakula katika Bwalo.

3. Wageni wanao tambulika shuleni ni wale walioandikishwa kwenye faili la mwanafunzi
na wanaruhusiwa kumtembelea mwanafunzi mara moja kwa muhula yaani (mara 2
kwa mwaka) siku moja kabla ya mahafali ya kidato cha sita na Nne
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3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI
KUFUKUZWA SHULE:

I

G

SORSIRCAEA

o

10.
11
123
135

Wizi

Uasherati na ushoga.

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya Madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa Bangi, Cocaine, Mirungi,
Kubeli na kadhalika. '
Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Kudharau Bendera ya Taifa

Kuwa mjamzito/ kupata mimba

Kuoa au kuolewa

Kutoa mimba

. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.

Kukataa adhabu kwa makusudi.
Kuwa na simu ya mkononi

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKABIDHIWA SHULENI NA
MWANAFUNZI

L

(i)

(i)
(iii)

(iv)
)

(vi)

Fomu ya kupimwa afya yake (Form for Medical Examination) ambayo itajazwa na Mganga
mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara
utakaporipoti shuleni

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai.

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa
na shule.

Nakala ya cheti cha kuzaliwa

Tafadhali soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kwa kikamilifu.

VIFAA VYA USAFI.

. Jembe na mpini.

. panga moja.

. Fagio moja la nje lililofungwa kwa waya na soft bloom ya ndani
. slesha,reki,squeezer,kava ya nailoni kwa ajili ya kulalia

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
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