
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS 

 
TAARIFA KWA UMMA KUHUSU AJIRA YA WALIMU WA 

SHULE ZA MSINGI NA SEKONDARI JULAI, 2018 

 

Ofisi ya Rais - TAMISEMI inapenda kuutarifu Umma kuwa, jumla ya 

Walimu 4,840 wamepangiwa vituo vya kazi kwenye Shule mbalimbali 

za Msingi na baadhi kwenye Shule za Sekondari nchini. Walimu hao 

waliopangiwa vituo vya kazi wanatakiwa kuripoti katika Ofisi za 

Wakurugenzi wa Halmashauri zilipo shule walizopangiwa na baadaye 

kuripoti kwenye Shule walizopangiwa. Walimu wote wanatakiwa 

kuripoti kwenye vituo vyao vya kazi kuanzia tarehe 23 Julai, 2018 

hadi tarehe 7 Agosti, 2018 wakiwa na mahitaji yafuatayo: 

(i) Vyeti halisi vya taaluma vya Kidato cha Nne na/au Kidato cha 

Sita; 

(ii) Vyeti halisi vya kitaaluma vya mafunzo ya Ualimu katika ngazi 

husika; na  

(iii) Cheti halisi cha kuzaliwa. 

Walimu wote waliopangiwa vituo vya kazi wanaelekezwa kuwa: 

i. Vituo vyao vya kazi ni Shule ya Msingi au Sekondari 

alizopangiwa na sio Makao Makuu ya Halmashauri; 

Anuani ya Simu “TAMISEMI” DODOMA 
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ii. Mwajiriwa atakayeripoti na kuchukua posho ya kujikimu kisha 

akaondoka katika kituo chake cha kazi alichopangiwa Serikali 

itamchukulia hatua kali kwa mujibu wa sheria na taratibu 

zilizopo; na 

iii. Hakuna Mwalimu atakayekubaliwa kubadilisha kituo kwa 

sababu yoyote ile. Kila mwajiriwa mpya anapaswa kuripoti 

katika kituo chake alichopangiwa na si vinginevyo. Waajiriwa 

wapya ambao watashindwa kuripoti katika vituo 

walivyopangiwa nafasi zao zitachukuliwa na Walimu wengine 

5,220 wenye sifa waliokosa nafasi. 

 

Wakurugenzi wa Halmashauri husika wawapokee Walimu 

waliopangwa kwenye Halmashauri zao kwa kuzingatia taratibu na 

kanuni zote za utumishi wa Umma, ikiwa ni pamoja na kutoa taarifa 

ya kuripoti kwao. Taarifa ya kuripoti waajiriwa hao itumwe Ofisi ya 

Rais- TAMISEMI ifikapo au kabla ya tarehe 10.08.2018 baada ya tarehe 

ya mwisho ya kuripoti. 

 

Majina ya Walimu waliopangiwa vituo yanapatikana katika tovuti ya 

Ofisi ya Rais - TAMISEMI ya  www.tamisemi.go.tz 
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