
Kwa sababu hiyo, nachukua fursa hii kuutangazia umma kuwa 
taratibu za kuanza mchakato wa kuomba ajira hizo umekamilika 

na kwamba waombaji wote wenye nia ya kuomba ajira wanaweza 

kutuma maombi yao kwa njia ya mtandao kupitia kiunganishi cha 

ajira.tamisemi.go.tz kuanzia tarehe 09/05/2021 hadi 23/05/2021. 

Ndugu Wanahabari, 

Ofisi ya Rais - TAMISEMI inapenda kuutangazia Umma kuwa 

Serikali imetoa kibali cha Nafasi za Ajira ya Walimu 6,949 wa 

Shule za Msingi na Sekondari na Watumishi 2,726 wa Kada 

mbalimbali za Sekta ya Afya iii kujaza nafasi wazi za watumishi 

waliokoma utumishi kutokana na sababu mbalimbali kama vile 

vifo, kuacha kazi, kufukuzwa kwenye utumishi na kustaafu. 

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU NAFASI ZA AJIRA MBADALA 

KWA WALIMU WA SHULE ZA MSINGI NA SEKONDARI NA 

WATUMISHI WA KADA MBALIMBALI ZA SEKTA YA AFYA 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 
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i) Mwalimu Daraja la IIIA: Mhitimu wa Astashahada 

ya Ualimu Elimu ya Msingi, Astashahada ya Ualimu 

Elimu ya Michezo, Astashahada ya Ualimu Elimu ya 

Awali; 

ii) Mwalimu Daraja la 1118: Mhitimu wa Stashahada ya 

Ualimu wa Elimu ya Awali, Stashahada ya Ualimu 

wa Elimu ya Msingi na Stashahada ya Ualimu wa 

Elimu Maalum; na 

iii) Mwalimu Daraja la 1118: Mhitimu wa Stashahada ya 

Ualimu katika masomo ya English Language, 

History na Geography. 

1.0 SEKTA YA ELIMU: 

1.1 WALIMU WA SHULE ZA MSINGI: 

Walimu wanaoomba kuajiriwa kufundisha Shule za 

Msingi wawe na sifa zifuatazo:- 

Ndugu Wanahabari, 

Waombaji wanaotakiwa kutuma maombi ru wenye sifa za 

kitaaluma kama ifuatavyo: 



3 

na; 

1.3 WAHITIMU WALIOSOMA NJE YA NCHI: 

i) Waombaji wote waliosoma Elimu ya Sekondari nje 

ya Nchi wanatakiwa kupata Namba ya Ulinganifu 

wa Matokeo (Equivalent Number) inayoanza na 
Herufi EQ ... kutoka Baraza la Mitihani la Tanzania 

iii kuwawezesha kuingia kwenye Mfumo wa Ajira; 

1.2 WALIMU WA SHULE ZA SEKONDARI: 

i) Mwalimu Daraja la 1118: Mhitimu wa Stashahada 

ya Ualimu wa masomo ya Physics, Mathematics, 

Biology na Chemistry; 

ii) Mwalimu Daraja la IIIC: Mhitimu wa Shahada ya 

Ualimu aliyesomea Elimu Maalum kwa masomo ya 

Physics, Chemistry, Biology, Mathematics; 

iii) Mwalimu Daraja la IIIC: Mhitimu wa Shahada ya 

Ualimu wa masomo ya Physics, Mathematics, 

Chemistry na Biology; na 

iv) Mwalimu Daraja la IIIC: Mhitimu wa Stashahada 

ya Uzamili katika Elimu (Post Graduate Diploma in 

Education) lazima awe mwenye Shahada ya 

Kwanza (Bachelor Degree) yenye masomo 
yaliyotajwa katika (ii) na iii) hapo juu. 



4 

1.4 SIFA ZA JUMLA ZA MWOMBAJI: 
Mwombaji wa nafasi zilizoainishwa hapo juu awe na sifa 

za jumla zifuatazo: - · 

i) Awe ni Mtanzania; 

ii) Awe na Umri usiozidi miaka arobaini na tano (45) 

iii) Awe hajawahi kufukuzwa, kuacha kazi au 

kustaafishwa katika Utumishi wa Umma isipokuwa 

kwa kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

iv) Awe na Namba ya Kitambulisho cha Taifa. 

v) Waombaji wenye Shahada na Stashahada za 

NACTE na TCU (UDOM) waambatishe Cheti cha 

kuhitimu mafunzo na "Transcript". Waombaji wa 
Astashahada na Stashahada za NECTA 

waambatishe Cheti cha Mafunzo katika sehemu 

mbili (weka Cheti na weka "Trenscript") na; 

ii) Waombaji waliosoma Vyuo Nje ya Nchi 

wanatakiwa kupata lthibati ya masomo yao kutoka 

Turne ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) iii Vyeti vyao 

vvaeze kutambuliwa na kupata uhalali wa 
kutumika hapa Nchini. 
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Katibu Mkuu, 
Ofisi ya Waziri Mkuu, 
S.L.P. 980, 
40480 DODOMA (Aione: Mkurugenzi wa Kitengo 

cha Watu Wenye Ulemavu) 

vi) Walimu wenye Ulemavu wenye sifa zilizoainishwa 

sawa na Tangazo hili, watume maombi yao ya kazi 

kwa nakala ngumu (hard copy) kwa EMS. Maombi 

yao yaeleze aina ya Ulemavu wao na kuambatisha 

picha zao na yatumwe kwa anuani ifuatayo:- 
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2.4 Tabibu Msaidizi 

2.5 Tabibu wa Meno Daraja la II 

2.6 Tabibu Meno Msaidizi 

2. 7 Mfamasia Daraja la II 

2.8 Mteknolojia (Dawa) Daraia II 

2.9 Mteknolojia Msaidizi (Dawa) 

2.10 Mteknolojia (Maabara) Daraja II 

2.11 Mteknolojia Msaidizi (Maabara) 

2.12 Mteknolojia (Mionzi) Daraja II 

2.13 Mteknolojia (Macho) Daraja II 

2.14 Afisa Muuguzi Daraja la II 

2.15 Afisa Muuguzi Msaidizi Daraja la II 

2.16 Muuguzi Daraja la II 

2.17 Mtoa Tiba kwa Vitendo Daraja la II 

2.18 Afisa Afya Mazingira Daraja la II 

2.19 Afisa Afya Mazingira Msaidizi Daraja la II 

2.20 Msaidizi wa Afya 

2.21 Katibu wa Afya Daraja la II 

r Daktari Daraja la 11 

Daktari wa Meno Daraja la 11 

Tabibu Daraja la II 

2.1 

2.2 

2.3 

2.0 SEKTA YA AFYA: 
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4.0 MAOMBI VOTE YAAMBATISHWE NA NYARAKA 

ZIFUATAZO: 

i) Nakala ya Cheti cha Kidato cha Nne/Sita; 

ii) Nakala za Vyeti vya Taaluma; 

iii) Nakala ya Cheti cha Kuzaliwa; 

3.0 SIFA ZA WAOMBAJI KWA UJUMLA: 

i) Awe Raia wa Tanzania; 

ii) Awe na Umri usiozidi miaka 45; 

iii) Awe na namba ya Kitambulisho cha Taifa; 

iv) Awe na Vyeti kamili vya Mafunzo ya Fani 

aliyosomea; 

v) Asiwe mwajiriwa wa Serikali au asiwe mwajiriwa wa 

Hospitali za Mashirika ya Dini ambaye Mshahara 

wake unalipwa na Serikali; na 

vi) Asiwe mwajiriwa wa Serikalini au amewahi 

kuajiriwa Serikalini 

2.22 Afisa Ustawi wa Jamii Daraja la 11 

2.23 Afisa Lishe Daraja la 11 .. 
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i) Waombaji wote wawe tayari kufanya kazi katika 

Halmashauri watakazopangiwa; 

ii) Waombaji wawe tayari kufanya kazi na Mashirika au 

Taasisi zilizoingia Ubia na Serikali; 

iii) Waombaji waliosoma Nje ya Nchi wanatakiwa 

waambatishe "Equivalent Cerlificate" kutoka 

NECTA/NACTE/TCU; na 

iv) Mara baada ya kupangiwa Kituo cha kazi, 

hakutakuwa na nafasi ya kubadilishiwa Kituo cha 

kazi. 

5.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA KWA WAOMBAJI 
WOTE: 

iv) Nakala ya Cheti cha Usajili kamili (Fu// Registration) 

au Leseni ya kufanya kazi ya taaluma husika; 

v) Awe na namba ya Kitambulisho cha Taifa; na 

vi) Maelezo Binafsi (CV), yakionesha Umri, Anuani 

kamili na Namba ya Simu ya kiganjani, pamoja na 

Anuani/Namba za Simu za kiganjani za wadhamini 

wasiopungua wawili. 
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Pamoja na maelezo kuhusu utaratibu wa kutuma maombi, 

Kituo cha Huduma kwa Wateja cha Ofisi ya Rais - 

TAMISEMI kitakuwa wazi kuanzia Saa 1.30 Asubuhi hadi 

Saa 12.00 jioni kwa kipindi chote cha kuwasilisha maombi. 

Hatua hiyo inalenga kusaidia waombaji watakaohitaji 

maelezo au ufafanuzi zaidi katika kukamilisha maombi yao. 

Kwa mawasiliano na Kituo cha Huduma kwa Wateja tumia 

Namba za Simu: 026 2160210 na 0735 160210. 

Maombi yote ya ajira yatumwe kupitia kwenye mfumo 

wa maombi ya ajira wa Ofisi ya Rais - TAMISEMI kama 

ulivyooneshwa kwenye Tangazo hili. Hakuna maombi 
yatakayopokelewa kwa njia tofauti na iliyoelekezwa 

isipokuwa kwa Waombaji wenye Ulemavu. Waombaji 

wanatakiwa kutuma maombi yao kuanzia tarehe 

09/05/2021 hadi 23/05/2021. 

6.0 MWISHO 
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09 Mei, 2021 

~~rr-J 
Ummy A. Mwalimu (Mb.) 

WAZIRI WA NCHI 

OFISI YA RAIS -TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

Kwa taarifa hii, Halmashauri zote zinaelekezwa kujiandaa 

kupokea Watumishi wapya ikiwemo kutenga fedha za 

kujikimu na stahiki nyinginezo kwa Watumishi wa ajira mpya 

kwa Kada ya Afya. 
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