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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA AJIRA KWA KADA ZA AFYA NA ELIMU 

 

Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR - TAMISEMI) imepata kibali 

cha ajira za Watumishi wa Kada za Afya 7,612 kwa ajili ya Hospitali za Halmashauri, 

Vituo vya Afya na Zahanati pamoja na Ualimu 9,800 wa Shule za Msingi na Sekondari 

watakaofanya kazi chini ya Mamlaka za Serikali za Mitaa.  

  

Hivyo, wahitimu kutoka kwenye Vyuo vya Elimu ya Juu, Vyuo vya Ualimu na Vyuo vya 

Afya vinavyotambuliwa na Serikali wanatangaziwa kutuma maombi ya kazi kuanzia 

tarehe 20 Aprili - 04 Mei, 2022. Nafasi za ajira zilizopo ni kwa wahitimu wa 

Astashahada (Certificate), Stashahada (Diploma) na Shahada (Degree).  

 

A: TARATIBU ZA KUOMBA AJIRA ZA UALIMU 

Walimu wote wenye sifa watume maombi kwa njia ya mtandao kupitia kiunganishi cha 

ajira.tamisemi.go.tz. Tangazo hili linawahusu wahitimu wa Kozi za Ualimu kuanzia 

mwaka 2015 hadi mwaka 2021. Waombaji ambao waliowahi kutuma maombi yao awali 

kupitia mfumo wa maombi ya ajira wanatakiwa kuomba upya. 
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1.0 SIFA ZA WAOMBAJI 

1.1 SIFA ZA KITAALUMA ZA MWOMBAJI  

Walimu wanaotakiwa kutuma maombi wawe na sifa za kitaaluma kama ifuatavyo: 

 

1.2 WALIMU WA SHULE ZA MSINGI 

Walimu wanaoomba kuajiriwa kufundisha Shule za Msingi wawe na sifa zifuatazo: 

i. Mwalimu Daraja la III A - Mwenye Astashahada ya Ualimu Elimu ya 

Msingi (Certificate in Primary Education); 

ii. Mwalimu Daraja la III B - Mwenye Stashahada (Diploma) ya Ualimu 

aliyesomea Elimu ya Awali; 

iii. Mwalimu Daraja la III B - Mwenye Stashahada (Diploma) ya Ualimu 

aliyesomea Elimu ya Msingi; 

iv. Mwalimu Daraja la III C - Mwenye Shahada ya Ualimu kwa Elimu ya 

Awali; na 

v. Mwalimu Daraja la III A, III B na III C – Mwenye Astashahada, 

Stashahada na Shahada ya Ualimu (Elimu Maalum) kwa masomo ya 

Lugha na Sanaa. 

 

1.3 WALIMU WA SHULE ZA SEKONDARI 

i. Mwalimu Daraja la III B - Mwenye Stashahada (Diploma) ya Ualimu 

aliyesomea Elimu Maalum kwa masomo ya English Language, 

Geography, History, Kiswahili, Biology, Chemistry, Physics na 

Mathematics; 

ii. Mwalimu Daraja la III C - Mwenye Shahada ya Ualimu aliyesomea Elimu 

Maalum kwa masomo ya English Language, Geography, History, 

Kiswahili, Biology, Chemistry, Physics na Mathematics; 

iii. Mwalimu Daraja la III B - Mwenye Stashahada ya Ualimu wa somo la 

Biology, Chemistry, Physics na Basic Mathematics; 
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iv. Mwalimu Daraja la III C - Mwenye Shahada ya Ualimu somo la Physics, 

Mathematics, Chemistry na Biology; 

v. Mwalimu Daraja la III C - Mwenye Shahada ya Ualimu wa somo la 

English Language, English Literature, Chinese Language, French 

Language na Kiswahili; 

vi. Mwalimu Daraja la III C - Mwenye Shahada ya Ualimu somo la 

Commerce, Accountancy na Economics; 

vii. Mwalimu Daraja la III B - Mwenye Stashahada ya Ualimu Elimu somo la 

Book Keeping na Commerce; 

viii. Mwalimu Daraja la III C - Mwenye Shahada ya Ualimu kwa masomo ya 

General Studies, History na Geography; 

ix. Mwalimu Daraja la III B - Mwenye Stashahada ya Ualimu kwa masomo 

ya Civics, History, Geography, English Language na Kiswahili; 

x. Mwalimu Daraja la III C – Mwenye Shahada ya Elimu ya Michezo 

(Bachelor of Science in/ with Physical Education); na 

xi. Mwalimu Daraja la III B - Mwenye Stashahada ya Elimu ya Michezo 

(Diploma in Physical Education). 

 

B: TARATIBU ZA KUOMBA AJIRA KADA ZA AFYA 

 

Wataalamu wa Kada za Afya wenye sifa watume maombi kwa njia ya mtandao kupitia 

kiunganishi cha ajira.tamisemi.go.tz. Waombaji ambao waliowahi kutuma maombi yao 

awali kupitia mfumo wa maombi ya ajira wanatakiwa kuomba upya. 

 

2.0 Sifa za Waombaji ni kama ifuatavyo:- 

2.1 DAKTARI DARAJA LA II  

Waombaji wawe na Shahada ya Udaktari wa binadamu kutoka Vyuo 

Vikuu/Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. Waombaji wawe wamemaliza 
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mafunzo ya kazi “Internship” ya muda usiopungua mwaka mmoja na 

kupata usajili kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical Council of 

Tanganyika). 

2.2 DAKTARI WA MENO DARAJA LA II  

Waombaji wawe na Shahada ya Udaktari wa binadamu kutoka Vyuo 

Vikuu/Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali waliomaliza mafunzo ya kazi 

“Internship” ya muda usiopungua mwaka mmoja na kupata usajili kutoka 

Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical Council of Tanganyika). 

 

2.3 TABIBU DARAJA LA II  

Waombaji wawe na Stashahada ya Utabibu (Diploma in Clinical Medicine) 

ya muda wa miaka mitatu kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

2.4 TABIBU WA MENO DARAJA LA II  

Waombaji wawe na Stashahada ya Tabibu Meno (Diploma in Clinical 

Dentistry) ya muda wa miaka mitatu kutoka Chuo kinachotambuliwa na 

Serikali. 

 

2.5 TABIBU MSAIDIZI 

Waombaji wawe wamehitimu Astashahada ya miaka miwili ya Tabibu 

Wasaidizi (Clinical Assistant Certificate) kutoka Chuo kinachotambuliwa 

na Serikali. 

 

2.6 MFAMASIA DARAJA LA II  

Waombaji wawe na Shahada ya Famasi kutoka Chuo kinachotambuliwa 

na Serikali waliohitimu mafunzo kwa vitendo (Internship) ya mwaka mmoja 

na ambao wamesajiliwa na Baraza la Famasi (Pharmacy Council). 
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2.7 MTEKNOLOJIA (DAWA) DARAJA II  

Waombaji wawe na Stashahada katika fani ya Uteknolojia wa Dawa 

(Diploma in Pharmaceutical Technology) kwa muda wa miaka mitatu 

kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali na ambao wamesajiliwa na 

Baraza la Famasi (Pharmacy Council). 

 

2.8 MTEKNOLOJIA (MAABARA) DARAJA II 

Waombaji wawe na Stashahada katika fani ya Uteknolojia wa Maabara ya 

Afya (Diploma in Health Laboratory Science) kwa muda wa miaka mitatu 

kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali na ambao wamesajiliwa na 

Baraza la Wataalamu wa Maabara za Afya (Health Laboratory 

Practitioners’ Council). 

 

2.9 MTEKNOLOJIA MSAIDIZI (MAABARA) 

Waombaji wawe na Astashahada katika fani ya Uteknolojia wa Maabara 

ya Afya (Certificate in Health Laboratory Science) kwa muda wa miaka 

miwili kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali na ambao wamesajiliwa 

na Baraza la Wataalamu wa Maabara za Afya (Health Laboratory 

Practitioners’ Council). 

 

2.10 MTEKNOLOJIA (MIONZI) DARAJA II  

Waombaji wawe na Stashahada katika fani ya Mionzi (Diploma in 

Radiology/Radiography) kwa muda wa miaka mitatu kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali. Waombaji wawe wamesajiliwa na Baraza la 

Wataalamu wa Mionzi Tanzania (The Medical Radiology and Imaging 

Professionals Council). 
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2.11 AFISA MUUGUZI DARAJA LA II 

Waombaji wawe na Shahada ya Uuguzi kutoka Chuo Kikuu 

kinachotambuliwa na Serikali, waliohitimu mafunzo kwa vitendo 

(Internship) ya mwaka mmoja ambao wamesajiliwa na Baraza la Uuguzi 

na Ukunga Tanzania (Tanzania Nurses and Midwifery Council). 

 

2.12 AFISA MUUGUZI MSAIDIZI DARAJA LA II  

Waombaji wawe na Stashahada ya Uuguzi ya muda usiopungua miaka 

miwili kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali, waliosajiliwa na Baraza 

la Uuguzi na Ukunga Tanzania (Tanzania Nurse and Midwifery Council).  

 

2.13 MUUGUZI DARAJA LA II  

Waombaji wawe na cheti cha Uuguzi cha miaka miwili kutoka katika Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali na kuandikishwa (Enrolled) na Baraza la 

Uuguzi na Ukunga Tanzania (Tanzania Nurse and Midwifery Council). 

 

2.14 FUNDI SANIFU VIFAA TIBA II 

Waombaji wawe na Stashahada ya kawaida ya Ufundi (Full Technician 

Certificate) ya miaka mitatu kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali.  

2.15 AFISA AFYA MAZINGIRA MSAIDIZI DARAJA LA II  

Waombaji wawe na Stashahada ya Sayansi ya Afya ya Mazingira ya 

miaka mitatu kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali na kusajiliwa na 

Baraza la Wataalamu wa Afya ya Mazingira (The Environmental Health 

Practitioners’ Registration Council). 

2.16 MSAIDIZI WA AFYA  

Waombaji wawe wahitimu wa kidato cha nne waliofuzu Mafunzo ya 

Mwaka mmoja katika fani ya Afya, Afya Ngazi ya Jamii au mafunzo yoyote 
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yanayofanana na hayo kutoka vyuo vya Afya vinavyotambuliwa na 

Serikali. 

 

2.17 KATIBU WA AFYA DARAJA LA II 

Waombaji wawe na Shahada ya Uongozi wa Huduma za Afya (Health 

Services Administration) kutoka Chuo Kikuu kinachotambuliwa na Serikali. 

 

2.18 AFISA USTAWI WA JAMII DARAJA LA II  

Waombaji wawe na Shahada au Stashahada ya Juu (Advanced Diploma) 

katika mojawapo ya fani zifuatazo:  Social Work, Sociology, Psychology, 

Social Protection, Guidance and Counceling, Theology, Divinity, Child 

Protection, Social Policy, Early Childhood Development, Social 

Gerontology, Dietetics au fani nyingine zinazofanana na Ustawi wa Jamii 

kutoka Chuo cha Elimu ya Juu kinachotambuliwa na Serikali.  

 

2.19 AFISA LISHE DARAJA LA II  

Waombaji wawe na Shahada ya kwanza ya Lishe, Sayansi Kimu na Lishe 

au Sayansi ya Chakula na Teknolojia ya Chakula (BSc - Nutrition, Home 

Economics and Nutrition, Food Science and Technology, Food Science) 

au Stashahada ya Juu ya Lishe (Higher Diploma in Nutrition) kutoka Chuo 

cha Elimu ya Juu kinachotambuliwa na Serikali. 

 

3.0  MASHARTI YA JUMLA YA WAOMBAJI WA KAZI 

i. Awe raia wa Tanzania;  

ii. Awe na umri usiozidi miaka 45;  

iii. Awe na vyeti kamili vya mafunzo ya fani aliyosomea (Cheti cha Kidato cha 

Nne, Sita, Taaluma na usajili kamili (Full Registration) au Leseni hai ya 

kufanya kazi ya taaluma husika); 
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iv. Asiwe Mwajiriwa wa Serikali au Mwajiriwa wa Hospitali za Mashirika ya 

Dini ambaye mshahara wake unalipwa na Serikali; 

v. Waombaji walioajiriwa kwa mkataba wa ajira kutoka kwa Wadau wa 

Maendeleo katika Sekta ya Afya wanatakiwa kuambatisha nakala za 

mkataba na barua za uthibitisho kutoka kwa Wakurugenzi wa 

Halmashauri husika; 

vi. Awe hajawahi kufukuzwa, kuacha kazi au kustaafishwa katika Utumishi 

wa Umma; 

vii. Awe na Namba ya Kitambulisho cha Taifa (NIN); na 

viii. Aambatishe nakala ya cheti cha kuzaliwa. 

4.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA KWA WAOMBAJI WOTE  

i. Waombaji wote wawe tayari kufanya kazi katika Halmashauri/Vituo 

watakavyopangiwa; 

ii. Waombaji wawe tayari kufanya kazi na Mashirika au Taasisi zilizoingia 

Ubia na Serikali;   

iii. Baada ya kupangiwa kituo cha kazi, hakutakuwa na nafasi ya 

kubadilishiwa kituo cha kazi; 

iv. Waombaji wote wahakikishe wanajaza taarifa zao na kuambatisha 

nyaraka zote muhimu katika mfumo; na 

v. Maombi ya ajira ni bure. 

5.0 WAHITIMU WALIOSOMA NJE YA NCHI 

i. Waombaji wote waliosoma Elimu ya Sekondari nje ya nchi wanatakiwa 

kupata Namba ya Ulinganifu wa Matokeo (Equivalent Number) inayoanza 

na Herufi EQ… kutoka Baraza la Mitihani la Tanzania ili kuwawezesha 

kuingia kwenye Mfumo wa Ajira; na 

ii. Waombaji waliosoma Vyuo vya Nje ya Nchi wanatakiwa kupata Ithibati ya 

masomo yao kutoka Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) ili vyeti vyao 

viweze kutambuliwa na kupata uhalali wa kutumika hapa nchini.  
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Ili kupata maelezo ya kina kuhusiana na sifa za waombaji na taratibu za utumaji wa 

maombi kwa nafasi za Kada za Afya na Elimu, tafadhali bofya: www.tamisemi.go.tz au 

wasiliana na Kituo cha huduma kwa wateja cha Ofisi ya Rais – TAMISEMI kwa namba 

za simu 026 2160210 au 0735 160210. 

Waombaji wenye Ulemavu na sifa zilizoainishwa katika tangazo hili watume 

maombi yao ya kazi kwa nakala ngumu (hard copy). Maombi yao yaeleze aina ya 

ulemavu wao na kuambatisha picha zao na yatumwe katika anwani ifuatayo: 

 

Katibu Mkuu, 

  Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira & Wenye Ulemavu)  

S.L.P.980, 

40480 DODOMA (Aione: Mkurugenzi wa Kitengo cha Watu Wenye 

Ulemavu) 

 

Maombi yoyote yatakayowasilishwa kwa njia ya posta au kuletwa moja kwa 

moja Ofisini hayatafanyiwa kazi. Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe               

04 Mei, 2022 saa 05:59 usiku. Tangazo hili linapatikana katika tovuti ifuatayo: 

www.tamisemi.go.tz 

 

 

Limetolewa na:  Katibu Mkuu,   

Ofisi ya Rais - TAMISEMI,  

Mji wa Serikali - Mtumba,  

S.L.P 1923,  

41185 DODOMA.  

 

Aprili 20,2022. 

http://www.tamisemi.go.tz/
http://www.tamisemi.go.tz/

