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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

 
 

TANGAZO LA NAFASI ZA AJIRA KWA KADA ZA AFYA (MARUDIO) 
 
 
Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR - TAMISEMI) inawatangazia 

wananchi wote raia wa Tanzania wenye uwezo na sifa za kujaza nafasi za ajira za 

Kada za Afya 746 kwa ajili ya Hospitali za Halmashauri, Vituo vya Afya na Zahanati 

watakaofanya kazi chini ya Mamlaka za Serikali za Mitaa. Tangazo hili linarudiwa kwa 

mara ya pili baada ya kukosa waombaji wenye sifa katika tangazo la awali lililotolewa 

tarehe 20 Aprili, 2022. 

 
Nafasi zinazotangazwa ni kama ifuatavyo:- 

 

1. Daktari wa Meno Daraja la II – TGHS E (Nafasi 30) 

Waombaji wanatakiwa kuwa na sifa zifuatazo:- 

i. Wahitimu wa Shahada ya Udaktari wa Meno (Degree of Dental Surgery) kutoka 

vyuo vinavyotambuliwa na Serikali  

ii. Waliomaliza mafunzo kwa vitendo “Internship” ya muda usiopungua miezi kumi na 

mbili. 

iii. Wenye usajili kamili (full registration) kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika 

(Medical Council of Tanganyika); na  

iv. Wenye Leseni hai kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical Council of 

Tanganyika). 
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2. Tabibu Meno Daraja la II  - TGHS B (Nafasi 43) 

Waombaji wanatakiwa kuwa na sifa zifuatazo:- 

i. Wahitimu wa Stashahada ya Tabibu Meno (Diploma in Clinical Dentistry/NTA level 

6) ya muda wa miaka mitatu kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali 

ii. Wenye usajili kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical Council of 

Tanganyika); na  

iii. Wenye Leseni hai kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical Council of 

Tanganyika). 

 

3. Tabibu Msaidizi  - TGHS A (Nafasi 244) 

Waombaji wanatakiwa kuwa na sifa zifuatazo:- 

i. Wahitimu wa Astashahada ya miaka miwili ya Tabibu Wasaidizi (Clinical Assistant 

Certificate/NTA Level 5) kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali 

ii. Wenye usajili kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical Council of 

Tanganyika); na  

iii. Wenye Leseni hai kutoka Baraza la Madaktari Tanganyika (Medical Council of 

Tanganyika). 

 

4. Afisa Mteknolojia (Maabara) Daraja la II TGHS – C (Nafasi 30) 

Waombaji wanatakiwa kuwa na sifa zifuatazo:- 

i. Waombaji wawe  wamehitimu  Shahada  ya Sayansi katika fani ya Uteknolojia wa 

Maabara ya Afya (Bachelor Degree in Medical/Health Laboratory Sciences) kwa 

muda wa miaka mitatu kutoka Chuo               kinachotambuliwa na Serikali.  

ii. Waombaji wawe wamesajiliwa na Baraza la Wataalamu wa Maabara za Afya 

(Health Laboratory Practitioners’ Council); na 

iii. Wenye Leseni hai kutoka Baraza la Wataalamu wa Maabara za Afya (Health 

Laboratory Practitioners’ Council). 
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5. Mteknolojia (Mionzi) Daraja la II TGHS – B (Nafasi 86) 

Waombaji wanatakiwa kuwa na sifa zifuatazo:- 

i. Wahitimu wa Stashahada katika fani ya Mionzi (Diploma in 

Radiology/Radiography/NTA leve 6) kwa muda wa miaka mitatu kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali.  

ii. Wenye usajili kutoka Baraza la Wataalamu wa Mionzi Tanzania (The Medical 

Radiology and Imaging Professionals Council); na 

iii. Wenye Leseni hai kutoka Baraza la Wataalamu wa Mionzi Tanzania (The Medical 

Radiology and Imaging Professionals Council). 

 

6. Muuguzi Daraja la II TGHS – A (Nafasi 313) 

Waombaji wanatakiwa kuwa na sifa zifuatazo:- 

i. Wahitimu wa Astashahada (cheti) ya miaka miwili ya Uuguzi na Ukunga (Certificate 

in Nursing and Midwifery/NTA leve 5) kutoka chuo  kinachotambuliwa na Serikali.  

ii. Wenye usajili kutoka Baraza la Uuuguzi na Ukunga Tanzania Tanzania (Tanzania 

Nurse and Midwifery Council); na 

iii. Wenye Leseni hai kutoka Baraza la Uuuguzi na Ukunga Tanzania Tanzania 

(Tanzania Nurse and Midwifery Council). 

 

MASHARTI YA JUMLA YA WAOMBAJI WA KAZI 

 
i. Awe raia wa Tanzania; 

ii. Awe na umri usiozidi miaka 45; 

iii. Awe na vyeti kamili vya mafunzo ya fani aliyosomea (Cheti cha Kidato cha 

Nne, Sita, Taaluma na usajili kamili (Full Registration) na Leseni hai ya 

kufanya kazi ya taaluma husika); 

iv. Testimonials, Provisional Results, Provisional Registration, Result Slip, 

Statement of Results HAVITAKUBALIWA; 

v. Asiwe Mwajiriwa wa Serikali au Mwajiriwa wa Hospitali za Mashirika ya 

Dini ambaye mshahara wake unalipwa na Serikali; 

vi. Waombaji walioajiriwa kwa mkataba wa ajira kutoka kwa Wadau wa 

Maendeleo katika Sekta ya Afya wanatakiwa kuambatisha nakala za 



4 

 

mkataba na barua za uthibitisho kutoka kwa Wakurugenzi wa 

Halmashauri husika; 

vii. Awe hajawahi kufukuzwa, kuacha kazi au kustaafishwa katika Utumishi 

wa Umma; 

viii. Awe na Namba ya Kitambulisho cha Taifa (NIN); na 

ix. Aambatishe nakala ya cheti cha kuzaliwa. 

x. Waombaji wote waliosoma Elimu ya Sekondari nje ya nchi wanatakiwa 

kupata Namba ya Ulinganifu wa Matokeo (Equivalent Number) inayoanza 

na Herufi EQ… kutoka Baraza la Mitihani la Tanzania ili kuwawezesha 

kuingia kwenye Mfumo wa Ajira;  

xi. Waombaji waliosoma Vyuo vya Nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao 

vinafanyiwa ulinganifu/Ithibati na NACTE au TCU; na 

xii. Waombaji watakaowasilisha taarifa za uongo au kughushi watachukuliwa 

hatua za kisheria. 

 
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA KWA WAOMBAJI WOTE 

 
i. Waombaji wote wawe tayari kufanya kazi katika Halmashauri/Vituo 

watakavyopangiwa; 

ii. Waombaji wawe tayari kufanya kazi na Mashirika au Taasisi zilizoingia Ubia na 

Serikali; 

iii. Baada ya kupangiwa kituo cha kazi, hakutakuwa na nafasi ya 

kubadilishiwa kituo cha kazi; 

iv. Waombaji wote wahakikishe wanajaza taarifa zao na kuambatisha nyaraka 

zote muhimu katika mfumo; na 

v. Maombi ya ajira ni bure. 

 

Ili kupata maelezo ya kina kuhusiana na sifa za waombaji na taratibu za utumaji wa 

maombi kwa nafasi za Kada za Afya, tafadhali bofya: www.tamisemi.go.tz au wasiliana 

na Kituo cha huduma kwa wateja cha Ofisi ya Rais – TAMISEMI kwa namba za simu 

026 2160210 au 0735 160210. 
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Waombaji wote wenye sifa watume maombi yao kwa njia ya mtandao kupitia 

kiunganishi cha ajira.tamisemi.go.tz. Waombaji waliowahi kutuma maombi yao awali 

kupitia mfumo wa maombi ya ajira wanatakiwa kuomba upya. 

Waombaji wenye Ulemavu na sifa zilizoainishwa katika tangazo hili watume maombi 

yao ya kazi kwa nakala ngumu (hard copy). Maombi yao yaeleze aina ya ulemavu wao 

na kuambatisha picha zao na uthibitisho kutoka kwa Daktari anayefanya kazi Hospitali 

inayotambuliwa na Serikali. Maombi hayo yatumwe kupitia anwani ifuatayo: 

Katibu Mkuu, 

Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira & Wenye Ulemavu) 
S.L.P.980, 

40480 DODOMA. (Aione: Mkurugenzi wa Kitengo cha Watu Wenye  
walemavu) 

 
 

Maombi yoyote yatakayowasilishwa kwa njia ya posta au kuletwa moja kwa moja 

Ofisini hayatafanyiwa kazi. Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 02 Agosti, 

2022 saa 09:30 Alasiri. Tangazo hili linapatikana katika tovuti ya Ofisi ya Rais, 

TAMISEMI ya  www.tamisemi.go.tz. 

 

 

Limetolewa na: Katibu Mkuu, 

Ofisi ya Rais - TAMISEMI, 
Mji wa Serikali - Mtumba, 
S.L.P 1923, 

41185 DODOMA. 
 
20 Julai, 2022. 


