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TAARIFA KWA UMMA 
 

UCHAGUZI WA WANAFUNZI WA KUJIUNGA NA KIDATO CHA 

KWANZA MWAKA 2023 KWA WANAFUNZI WALIOFANYA MTIHANI WA MARUDIO 

TAREHE 21 – 22 DESEMBA 2023 
 

Baraza la Mitihani la Tanzania lilitoa taarifa ya Matokeo ya Mtihani wa Taifa wa 

Marudio kwa wanafunzi wa Darasa la Saba mwaka 2022 ambapo jumla ya wanafunzi 

2,194 wakiwemo wavulana 1,117 na wasichana 1,077 walitakiwa kufanya mtihani 

huo kuanzia tarehe 21 – 22 Disemba 2022 kwa sababu matokeo yao yalifutwa kwa 

mujibu wa kifungu 30(2)(b) cha Kanuni za Mitihani 2016 kikisomwa pamoja na kifungu 

cha 5(2)(i) na (j) cha sheria cha Baraza la Mitihani Sura ya 107. Jumla ya wanafunzi 

2,180 wakiwemo wavulana 1,112 na wasichana 1,068 sawa na asilimia 99.36 

walifanya mtihani wa marudio. 

 

Ofisi ya Rais – TAMISEMI imepokea matokeo ya mtihani huo ambapo jumla ya 

wanafunzi 2,096 wakiwemo wavulana ni 1,073 na wasichana ni 1,023 sawa na asilimia 

96.15 ya watahiniwa waliofanya mtihani wamepata sifa ya kuchaguliwa kujiunga Kidato 

cha Kwanza katika Shule za Sekondari za Serikali. Ofisi ya Rais – TAMISEMI kwa 

kushirikiana na Kamati za Uchaguzi wa Wanafunzi wa Kidato cha Kwanza katika mikoa 

husika imekamilisha zoezi la kuwapangia Shule wanafunzi wote 2,096 katika Shule 

mbalimbali za Sekondari. Maandalizi ya kuwapokea wanafunzi hao yamekamilika na 

wanataarifiwa kuripoti katika Shule walizopangiwa siku ya Jumatatu tarehe 16 Januari 

2023 ili kuanza masomo. Orodha ya wanafunzi waliochaguliwa inapatikana katika tovuti 

ya Ofisi ya Rais – TAMISEMI www.tamisemi.go.tz. 

 

Mwanafunzi, Mzazi/Mlezi atakayekuwa na suala linalohitaji maelekezo au ufafanuzi 

zaidi aende katika Ofisi za Elimu za Mikoa na Halmashauri au apige simu kwenye Kituo 

cha Huduma kwa Wateja, Ofisi ya Rais - TAMISEMI kwa namba za simu 026 2160210 

au 0735 160210.   
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