JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISIYA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMIS EMID)

MKOA WA SHINYANGA Shule ya Sekondari Shinyanga,
S.L.P. 157,
Simu namba: 0737186744 Mwadui Mines.

Fax Na. 255 0737186744
Unapojibu tafadhali taja:
Kumbukumbu Namba: ] O/ SHY/SS/01 Tarehe: 17/12/2019

YAH: KUCHAGULIWA KUJ IUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020

Ninafurahi kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na shule hii katika
Kidato cha kwanza na anatakiwa kufika shuleni tarehe 06/01/2020 ambayo ndio tarehe
ya kufungua shule. Endapo mwanao hatafika shuleni hadi kufikia tarehe 31/01/2020 bila
kutoa taarifa, nafasi yake atapewa mwingine.

Shule ipo umbali wa kilometa 27 kutoka mjini Shinyanga uelekeo wa barabara iendayo
Mwanza kupitia Maganzo. Ukija kwa gari moshi teremka Mjini Shinyanga upande
basi/magari madogo yaendayo Maganzo/Mwadui, shuka Maganzo. Ukija kwa basi
teremka kituo cha Maganzo, shule ipo upande wa Mashariki mwendo wa dakika 40 kwa
kutembea kwa mguu. Kwa usafiri mwingine unaweza kutumia barabara inayoonyeshwa
na kibao cha shule baada tu ya kupita shule ya Msingi Wame.

MASHARTI YA KUJ IUNGA NA SHULE
1. SARE YA DARASANI NA MAHITAJIYA SHULE
(a) SARE YA DARASANI
1. Suruali mbili nyeusi zenye upana usipongua inchi ‘16’ (zenye marinda
mawili kila upande)
2. Mashati mawili meupe mikono mifupi
3. Sweta ya bluu
4. Viatu vya ngozinyeusivya kufunga kwa kamba na visivyo chongoka na
vyenye soli na visigino vifupi.
5. Soksijozimbili za rangi nyeusi.
6. Mkanda mweusiwa ngozi.
7. Aje na Ream Mbili (A4) (NB: Uje na vifaa na siyo fedha).
(b) SAREYAKAZIZANJE
1) Baada ya masomo (wakati wa kazi za nje na kushindia) sare inayovaliwa
ni suruali nyeusina T-Shirt ya bluu.
i) Viatu vya raba rangi yoyote.
NB: Usije na nguo za nyumbani wala simu au laini ya simu
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(c) SARE YA MICHEZO
Shule inasisitiza michezo kwa afya na makuzi bora. Hivyo uje na vifaa
vifuatavyo kwa ajili hiyo:-
1. Bukta mbili rangi ya bluu
2. Viatu vya raba kwa ajili ya michezo.
NB: Unaweza ukatumia T-shirt ya kushindia kwa ajili ya michezo pia
lakini ni muhimu kuzingatia usafi

MALAZI

Shule inatoa kitanda tu kwa wanafunzi waliochaguliwa kujiunga moja kwa moja.

Kwa hiyo uje na:-

@ Godoro dogo (lenye viwango ubora) la “Sponge” lenye ukubwa wa 6’ X 2% X
4’ na lenye “cover”

(i)  Shuka mbili rangi ya Pink iliyokolea mto na foronya mbili za Pink

(i) Kanda mbili jozi moja kwa ajili ya kuogea

(iv)  Uje na mswaki, dawa ya mswaki, sabuni za kufulia na kuogea za kutosha
muhula mzima

(v)  Uje na chandarua kwa ajili ya mbu na ndoo kwa ajili ya kuogea.

(vi  Uje na toilet paper kwa matumizi yako.

. VIFAA VYA KULIA CHAKULA

Shule haina utaratibu wa kugawa vyombo vya kulia, hivyo uje na sahani, bakuli,
kikombe na kijiko kwa ajili ya kuchukulia chakula na kulia.

VIFAA VYA USAFI BINAFSI

Uje na fagio la ndani(soft broom), fagio la nje(chelewa), fagio la kusafishia
choo(hard broom), Mopa, ] embe na ndoo ndogo mbili(02) kwa ajili ya usafi wa
maeneo anayoishi hapa shuleni (NB:1. Uje na vifaa na siyo fedha).

Kabla ya kuingia shule hii utalazimika kupimwa na daktari aliyeajiriwa na Serikali.
Fomu hiyo imeambatanishwa. Uje nayo shuleni ikiwa imekamilika.

URAIA: Unatakiwa kuthibitisha kuwa wewe ni raia wa Tanzania au mkimbizi
anayetambulika na Serikali ya Tanzania. Njoo na uthibitisho kutoka kwa Mkuu wa
Wilaya yako au cheti chako cha kuzaliwa.

SHERIA ZA SHULE:Baadhi ya sheria za shule zimeambatanishwa na barua hii
Itabidi uzisome na kuzielewa ili uzifuate kikamilifu la sivyo hatua za kinidhamu
zitachukuliwa dhidi yako. Kwa ujumla heshima (nidhamu) juhudi ya kazi na
maarifa katika maisha ya shule ni msingi wa mafanikio. Moto wetu — ELIMU NI
MSINGI WA MAFANIKIO BORA.

Utajigharamia mwenyewe safari zote za kuja shuleni na kurudi nyakati za likizo
Fomu ya kukubali kuandikishwa na ahadi ya utii imeambatanishwa. Ijazwe na
kuletwa shuleni kwa Mwalimu Mwandamizi Malezi na Utamaduni.

' MKUU WA SHULE

HEADMASTERI™
SHINY ANGA TECHNICAL SCHOOB



10.

11.

12.

13.

SHERIA ZA SHULE

Mwanafunzi awe na bidii ya kujielimisha na kufanya mazoezi na majaribio yote darasani na
mitihani yote ikiwemo ya nje

Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa. Makazi na nyumba za
wafanyakazi na Kanisani (Mt. Paulo Parokia ya Shy-bush) na msikitini (wakati usio wa sala) ni nje ya
mipaka ya shule.

Shule ina sare za aina mbili; ya darasani na ya kazi za nje. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa
nguo za nyumbani, pia ni marufuku mwanafunzi kutoka nje ya mipaka ya shule amevaa sare ya kazi
za nje. Sare ya viatu ni ngozi nyeusi ya kufunika. Viatu vya wazi, makoti na majaketi ni marufuku.

Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wakubwa na wadogo ndani na nje ya shule. Atasimama na
kuwasalimu kwa heshima wanapopita au kuingia katika chumba alimo.

Mwanafunzi anatakiwa kuwa msafi wa mwili, nguo, mazingira na lugha. Pia ni marufuku kuvaa
kofia, kunyoa upara na kufuga ndevu.

Wageni wa jinsia zote hawaruhusiwi kukaribia, kuingia au kulala mabwenini.

Ni lazima mwanafunzi afuate ratiba kama itakavyotolewa na viongozi wa shule

Wanafunzi wote wanatakiwa kufika shuleni siku ya kufungua, au siku moja kabla ya kufungua shule.
Kuchelewa kufika shuleni ni uvunjaji wa sheria ya Elimu Na.25 ya 1978 sehemu 60(0) aya ya 6(D na
sheria za shule.

Mwanafunzi anatakiwa kutunza vema mali ya umma na yake binafsi.

Wanafunzi hawaruhusiwi kutoa habari zozote zinazohusu shule kwa vyombo vya habari au watu
wasiohusika bila ruhusa ya Mkuu wa shule. Mwanafunzi akivunja sheria hii ni kosa la kufukuzwa
shule mara moja.

Chakula chote kitaliwa ndani ya bwalo la chakula. Kuvunja sheria hii kutasababisha mwanafunzi
kuchukuliwa hatua kali ikiwemo kusimamishwa masomo.

Nimarufuku mwanafunzi kuwa na simu au kumiliki laini ya simu. Kuvunja sheria hii kutasababisha
mwanafunzi kuchukuliwa hatua kali ikiwemo kusimamishwa masomo

Tahadhari:

Mwanafunzi anaweza kufukuzwa shule mara moja akipatikana na makosa yafuatayo:-

Wizi, uasherati na ushoga, ubakaji, ulevi wa pombe, madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,
sigara, cocaine, mirungi, kubeli n.k kupigana au kupiga, kuharibu kwa makusudi/uzembe mali ya
umma/ shule, kuwa nje ya shule baada ya saa 12.00 jioni na kulala nje ya shule bhila ruhusa ya Mkuu

wa shule, kudharau Bendera ya taifa, kuoa, kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na
usalama wa shule au watu, kukataa adhabu kwa makus udi.

NB: Kila mwanafunzi anatakiwa awepo wakati wa “kuitwa majina” (Roll call) saa 12.00
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jioni kwa siku za ] umamosi, J umapili na siku za siku kuu. Au wakati wowote
atakapohitajika.

14. Mwanafunzi anatakiwa afuate sheria za nchi ya Tanzania na viongozi wake/ mamlaka mbalimbali.
Huu ni wajibu wa raia/ mzalendo.

MAKOSA YATAKAYOS ABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

@) Wizi

(i) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro

(iid) Kugoma na kuhamasisha mgomo

(iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa
ujumla.

W) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu
yeyote Yule.

(vi) Kusuka nyewele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa

kuwa na nywele fupi wakai wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa
ususi uliokubalika na uongozi wa shule.

(vii) Kufuga ndevu

(viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya

(X) Uvutaji wa sigara

X Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa

(x1) Kupata ujauzito au kutoa mimba

(xii) Kus hiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja

sheria za nchi.
(xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
(xiv) Kutembelea majumba ya starehe na vyumba za kulala wageni
xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
(xvi) Kudharau Bendera ya Taifa
(xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.

(xviii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.



WIZARA YA ELIMU, SAYANSINA TEKNOLOJ IA
SHULE YA SEKONDARI SHINYANGA
FOMU YA KUANDIKISHWA SHULE

(JJazwe kwa herufi kubwa na irudishwe kwa mkuu wa shule)

AHADI ZA MWANAFUNZI
@ Naahidi kutii na kuzifuata sheria zote za shule kama zilivyoambatanis hwa.

(b) Naahidi kuwa sitathubutu kuanzisha wala kushiriki katika mgomo wa aina yoyote ile
hapa shuleni.

(c) Naahidi kuwa nitakuwa mstari wa mbele kutoa taarifa mbele ya uongozi wa shule
endapo nitasikia tetesi au taarifa ya kuaminika juu ya jambo lolote linaloashiria kuleta
vurugu au ukosefu wa amani shuleni. Pia nitafuata utaratibu wa kumaliza matatizo
shuleni kwa kutumia vikao halali.

(d) Naahidi kutotoka nje ya eneo la shule kwa kipindi chote cha kuwepo kwangu hapa
shuleni na kutokukaribisha mgeni yeyote kukaa ama kulala bwenini bila idhini ya
uongoziwa shule.

(e) Naahidi kuwa sitavaa suruali za kubana (Vimodo), kofia pamoja na nguo ambazo si
sare ya shule (nguo za nyumbani).

® Vile vile naahidi nitakula chakula kilichoandaliwa siku husika kutokana na utarabitu wa

shule.

® Naahidi na kuamini kwamba dhumuni langu kuwa hapa shuleni ni kupata elimu na si
vinginevyo.

(h) Naahidi nitafanya mazoezi yote, majaribio yote, mitihani yote ya nje na ndani (Mock and
National Examination).

0] Ninaahidi kuwa nitashiriki bila kukosa masomo ya usiku (Night Preparation) kufuatana
na ratiba ya shule darasani kwangu.

1101 RPN Kidato cha ........c........

Baada ya kusoma kwa makini na kuelewa sheria za shule na ahadi za mwanafunzi zilizowekwa
na Uongozi wa shule. Naahidi mbele ya mzazi/mlezi wangu pamoja na Mkuu wa Shule kuwa
nitazitii; kuzingatia; kutekeleza na kufuata sheria zote za shule na kwamba nikizivunja sheria
za shule nijihesabu nimejifuta shule mwenyewe.

J ina kamili na sahihi ya mwanafunzi....c.c.c.ceceiciciciciaiccnnnn. Tarehe ...............

J ina kamili na sahihi ya Mzazi/mleziwangu......c.c.c.cccceemnn.-e. Tarehe ...............

Namba ya simu ya MZaZl/ TNIEZI ..u.uveiaiaiaiaiaiaiaii it iciciccmeieieierarraccaeaeaees

Taja jina la mtu wa karibu ambaye shule inaweza kuwasiliana nae kwa jambo lolote iwapo
mzazi/ mlezi akikosekana

................................................. ANWANL....cccimiccieiaiaicicieieeaeeeenineee-. ... NAaMba yake ya

Tarehe ..c.eoveeieieinimiimiainnan.



MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY
SHINYANGA SECODARY SCHOOL
STUDENT MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a government Medical Officer and returmed to the Headmaster,
Shinyanga Secondary School)
Please examme -the student named above and comment on his/her health by responding
to the following items. Kindly put a tick in front of box item either YES or NO.

1. Does the student have problems in connection with:-

A. Sight? 1. NO 2.YES

EYES State: ticictctct et e ememeamnenes

B. Hearing? 1. NO 2. YES

IFYES State: .ocucieiceceieccecceaicenans e mrmemeema———.

C. Speech? 1. NO 2. YES

IEYES State: ettt eeee e emem e emnemes

D. T.B? 1. NO I:I 2. YES I:I

1 SN - L (<1

E. Blood Pressure? 1. NO 2. YES

1 SN - L (<

F. AnyPhysical disability? 1. NO 2. YES

Y ES StaAte: oecic ettt meeamm e emamas

G. Any other health problem? 1. NO 4. YES

IFYES State: ..evcecicicicieiieicicieiie i rceimecem e mmimemeaes
2. Do you therefore recommend the said student medically fit for studentship at this

school
IFNO. Please State ..cieueieicumiceieieioiaeiaiaiaiarnraacaentneancans



THIS FORM TO BE FILLED WITH LEARNERS WITH SPECIAL NEEDS ONLY

1. PERSONAL PARTICULARS

NAME: SUMAame: ..cvvieeieiieicceaieemans
First name: ....ceoeemicicieiccnnan..
Middle name: ....c.eceeeeeieimrmennn.-

Date of birth: Date: .... Month: .....Year: ...........

Citizenship: ....cocecicieaennn... .
Language: ..c.cocoeieiicimnaan.
Trbe: ..o,
Religion: ....c.cocecimicicinane. .
Type of disability: ......c.c.........

2. CONTACT ADDRESSES
Home address: ....ccceeeeiciciaianannn.
Current address: ....e.eeeeceiaiannne..
Mobile number: ......c.cccucieinane. .
Email address: ....cccccecveieeaanane..

3. REFFEREES & CARE GIVERS

Name of parent Or NS titUtioN: ..c.c.cueieiaimimicieiaiiciceieeemmeeeae
Address: ....cociiiiiciciaen.

Email: ......oooimimiieaen,

Phone number: ....................

4. CERTIFICATION

R .certify that to the best of my knowledge the information given
are correct.

HEAD OF SP. ED. DEPARTMENT HEADMASTER



