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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI
MTWARA WILAYA YA MTWARA-MIKINDANI MKOA WA MTWARA
MWAKA 2020

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika Shule hii

mwaka 2020. Shule ya Sekondari ya Ufundi Mtwara ipo umbali wa Km 2 Kaskazini Magharibi

mwa mji Mkuu wa Mkoa/ Halmashauri ya Manispaa ya Mtwara — Mikindani.

Usafiri wa basi kutoka mjini Mtwara unapatikana katika kituo cha mabasi cha Mtwara Nauli ni

TShs 1,500/= kwa Bodaboda,TShs 2,000/= kwa Bajaji na TShs. 5,000/= kwa Tax.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 06 Januari 2020.

2.0 Mambo Muhimu ya kuzingatia.

2.1 Sare ya shule.
a) Sare ya shule ni kama ifuatavyo:-

Wavulana- MASHATI MEUPE mawili (2) yenye mikono mifupi, SURUALI mbili (2) rangi ya
KAKI na zenye malinda mawili au matatu,zenye upana chini 16 -18, VIATU VYEUSI vya
kufunga na kamba na SOKSI NYEUPE pea mbili, na MKANDA MWEUSI usio na nembo
zozote au mapicha yoyote.

Wasichana- MASHATI MEUPE mawili yenye mikono mifupi, SKETI mbili RANGI YA
KIJANI zilizo ndefu hadi chini na zenye marinda na UFITO MWEUPE CHINI YA MAGOTI,

ol

Scanned by CamScanner



PE pea mbili. Kwa wanaovaa

VIATU VYEUSI vya kufunga kwa kamba na S( )KSI NYEU

Hijab, vazi hilo linatakiwa lifanane na Sare za Shule pamoja na nguo za kushindia.

Pia aje na OVAROLI rangi ya Bluu kwa ajili ya masomo ya ufundi kwa vitendo.

Nguo za kushindia (Shamba dress)- Anatakiwa awe na Tshirt mbili (2) rangi ya kijani zenye

nembo va shule.lli kuleta mfanano hizi zinapatikana shuleni.Suruali moja au mbili rangi ya

kahawia (brown) kwa wavulana na Gauni moja au mbili rangi ya kahawia (brown) kwa

wasichana

NB: Kwakuwa kuna tatizo la wazazi/walezi kukosea rangi, malighafi, mtindo na hivyo
kupelekea sare na nguo za kushindia Kuwa tofauti na zile zinazohitajika shuleni,

Mzazi/mlezi anashauriwa ashonee shuleni.

b) Sare ya Michezo
Wavulana: Tracksuit mbili rangi Blue, Bukta mbili rangi ya Blue, Fulana ya michezo rangi ya

Blue na Raba za Michezo.

Wasichana: Tracksuit mbili rangi Blue, Fulana ya michezo rangi ya Blue na Raba za Michezo.

2.2 Vifaa vya kujifunzia
Mwanafunzi anatakiwa aje na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya kujifunzia awapo shuleni: Daftari 10

aina ya Counter Book, kalamu na Penseli za kutosha, Mkebe wa Hesabu na rula.

2.3 Matibabu
Matibabu ni jukumu la mazazi/mlezi hivyo Mwanafunzi anapokuja shuleni aje na fedha za

kutosha atakazotumia kwa ajili ya matibabu pindi akiugua pamoja na fedha ya matumizi yake

binafsi (Pocket Money).

2.4 Mahitaji mengine

a) Mzazi utamlipia mwanao nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo.

b) Mwanafunzi aje na Godoro lenye urefu wa futi 6 na upana futi 2.5 na mto wa
kulalia. Ukipenda utanunua shuleni.

¢) Mwanafunzi aje na Shuka TATU (moja rangi ya Pink na mbili rangi ya Blue)

d) Sahani, bakuli, kikombe na kijiko kwa ajili ya chakula

e) Ndoo mbili kwa ajili ya kuogea na kufulia. Ukipenda utanunua shuleni.
2
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f) Chandarua kwa ajili ya kujikinga na Mbu waenezao vimelea vya Malaria.

3.0

Sheria na Kanuni za Shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote

Inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na

Ofisi ya Waziri Mkuu - TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu,

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na

utapewa baada ya kuripoti shuleni:

a)

b)

g)
h)

3.2

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la lazima;

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima;

Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo Jjuu ya kuwepo ndani na nje
ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii;

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;

Kutunza mali za umma;

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha mwanafunzi Kufukuzwa au

Kusimamishwa Shule

a) Wizi

b) Uasherati na ushoga.

c) Ubakaji.

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi,
kubeli nk.

e) Kupigana au kupiga.

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

g) Kudharau Bendera ya Taifa.

h) Kuwa mjamzito/Kupata Mimba.
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Kuoa au kuolewa.

Kutoa mimba.
Kufuga ndevu
Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au

watu.

m) Kukataa adhabu kwa makusudi.

n)

0)

4.0

4.1

Kwenda nje ya mipaka ya shule bila ruhusa ya Mwalimu wa Zamu, Makamu Mkuu wa

Shule au Mkuu wa Sule

Kumili, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.

Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa

shuleni na Mwanafunzi.

Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali.
Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, Kanuni na maelekezo mengine

yatakayotolewa na shule.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza

Kikamilifu

NB: Tafadhali uje na fomu zilizotajwa kipengele 4.0, usipokuja nazo itaathiri usajili wa

kijana wako

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

\\ & J“t ‘mﬁw
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A. MEDICAL EXAMINATION FORM (HATI YA DAKTARI)

Mtwara Technical Secondary School,
P.O.Box 104,

MTWARA.

D AtC e serstsseresnasassotsssvestses

TO THE MEDICAL OFFICER,

NAME: .

Please examine the above named as to his /her fitness for further education at Mtwara Technical

Secondary School in the areas;

NORMAL NOT NORMAL

EYES

EARS

RESPIRATORY SYSTEM

GIT

CVS

URINE/STOOL

VDRL

STOMACH ULCERS

Kaji, P.J.
HEADMASTER

THE HEADMASTER
MTWARA TECHNICAL SEC. SCHOOL
P.0.BOX 184
MTWARA
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B. FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZIL
Historia ya mwanafunzi

1. I at VIWAN A N7 e s e Jinsia (ME/KE) ..................
e o TarcheinaMwaka alioZalipval . -or: s e e e
2. Shule ya Msingi aliyosoma awali...................coccorereoeecuccacionenn, [raiaciee s, Col i
3 Mahali anapoishi; Kijiji/Mtaa............................. Wilaya s IVIK O
23 BnaishinatWazaziMlezZl Y atima s . L ..o
53 1) Kama unaishi na Mzazi:
Jina la Baba/Mama ..................ccco oo Mahali anapoishi .........................
i1) Kama unaishi na Mlezi:
Jina latVi] ez e e Mabhali anapoishi ..............cccccooeeverinnn,

ii) Kama wewe ni Yatima:
Jina la anayekuhudumia ......................cccoceoieien IMANUSIANON - e
Picha ya mzazi (baba)/Mlezi wa kiume Picha ya mzazi (mama)/Mlezi wa kike
TinAaes: sosiehe =l o - e T TN T e M e e s

Mkataba wa Kutoshiriki katika Migomo, fujo ma makosa ya jinai.
Mimi ..o oo oee e eaeeeevvn e oo oo nliyechaguliwa kujiunga na Kidato cha ...................

mwaka ............... nimesoma na kuyaelewa maelezo ya kujiunga na Shule ya Sekondari ya Ufundi

Mtwara na ninaahidi kwamba:-

Nitafuata na kutekeleza Sheria na Kanuni zote za Shule hii.

Naahidi kutoshiriki katika migomo ya aina yoyote, fujo na makosa ya Jinai.

| N

Endapo nitaenda kinyume Sheria na Kanuni zote za Shule hii na kushiriki katika migomo
ya aina yoyote, fujo na makosa ya Jinai, HATUA KALI ZA KINIDHAMU zichukuliwe

(U8

dhidi yangu.

Tareheliasag i b ier s o Sahihy: it e e S

e T RN .
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C. FOMU YA MZAZI/MLEZI (Ijazwe na Mzazi/Mlezi Mwenyewe)

AIWAC - e iiiireiieiiiiieinn. . nakubaliana na Sheria na Kanuni za Shule.

.........ambaye ni mzazi/mlezi wa kijana wangu

Nitayakubali na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule hii.

T R A e T Sahihi.. Jon 5 ol S s
TAARIFA ZA DHARULA
Tafadhari orodhesha ndugu ambao shule inaweza kuwasiliana nao wakati wa dharula
|NAL | JINA MAHALI NAMBA YA MAHUSIANO
ANAPOISHI SIMU
1
2
3
4
S

MAMBO YA KUZINGATIA KWA WAZAZI NA WALEZI
1) MTU YEYOTE AMBA YE HATAORODHESHWA KWENYE JEDWALI LA HAPO
JUU HATARUHUSIWA/HARUHUSIWI KUMTEMBELEA MWANAFUNZI

AWAPO SHULENL

2) MWANAFUNZI AWAPO SHULENI ATATEMBELEWA MARA MOJA TU KWA
MWEZI AMBAYO NI SIKU YA JUMAPILI YA MWISHO WA MWEZI.
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FOR ORDINARY LEVEL STUDENTS

Scanned by 'CémScanher »



