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Kwa Mzazi wa:…………………………………………..…………………………………………… 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020 SHULE YA 

SEKONDARI MPWAPWA. 

Napenda kukuarifu kuwa kijana wako amechaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Mpwapwa Kidato cha 

Kwanza mwaka 2020. Nakupongeza sana kwa kijana wako kufaulu na hatimaye kujiunga na shule hii. 

Shule itafunguliwa tarehe 06/01/2020 na ndiyo siku ambayo kijana wako anatakiwa awe ameshafika shuleni. 

Zoezi la kuwapokea na kuwasajili wanafunzi litaanza siku mbili kabla ya siku rasmi ya kufungua shule yaani 

kuanzia tarehe 4/01/2020 ili ifikapo tarehe 6/01/2020 kazi ya ufundishaji na ujifunzaji madarasani itaanza mara 

moja. 

A.MAHALI SHULE ILIPO: 

Shule yetu ipo Mkoa wa Dodoma, Wilaya ya Mpwapwa, mjini Mpwapwa. Mji wa Mpwapwa unafikika kwa 

mabasi ya moja kwa moja kutoka Dodoma. Upo usafiri wa kila siku kutoka Dodoma ambao hufanya safari zake 

kuanzia saa 03:00 asubuhi na saa 09:00 alasiri. Usipopata usafiri wa aina hii, unaweza kupanda mabasi 

yanayoelekea Gairo, Morogoro au Dar Es Salaam na kushuka kituo cha Mbande , mahali ambapo ni njia panda 

ya kuelekea Mpwapwa na Kongwa. Tafadhali sana usipande gari au basi linaloekea Kongwa, subiri 

linaloelekea Mpwapwa. 

 

Endapo unatokea Dar Es Salaam au Morogoro unashauriwa kutumia basi lolote kati ya mabasi yanayofanya 

safari zake kuja Mpwapwa moja kwa moja; usafiri huu upo kila siku.Ukikosa basi la moja kwa moja tumia basi 

lolote linaloelekea Dodoma na uteremkie Mbande na kupata usafiri wowote unaolekea Mpwapwa. 

Unatahadharishwa tena kutotumia magari yanayoishia Kongwa. 

 

Kwa wale watakaotumia usafiri wa treni, tunashauri kuteremkia Dodoma mjini ambapo ni rahisi kupata usafiri 

wa kuelekea Mpwapwa Mjini moja kwa moja. Mabasi yanayokuja mpwapwa huanzia safari zake Dodoma 

Mjini kwenye kituo kiitwacho SabaSaba. 



 

Unapokaribia Shule ya Sekondari Mpwapwa teremkia kituo kiitwacho Ujenzi ambacho ni mita 40 tu kufika 

lango kuu la kuingilia shuleni. Ukiingia ndani ya eneo la shule, upande wako wa  kushoto utaona Jengo la 

Utawala(Administration Block ), Ukumbi wa Shule na Ofisi za Walimu, hapo utakuwa umefika Shule ya 

Sekondari Mpwapwa. 

 

Ukiwa umetimiza maagizo yaliyoko kwenye barua hii mtoto wako atapokelewa Ofisi ya makamu mkuu wa 

shule. 

Mwanafunzi atapokelewa rasmi na kusajiliwa pale atakapokuwa ametimiza mahitaji yafuatayo:  

B. MAHITAJI YA KITAALUMA: 

Katika kuhakikisha kuwa wanafunzi wanaendeleza ufaulu waliokuja nao hapa shuleni kila mwanafunzi 

anatakiwa kufaulu vizuri kila somo kwa kiwango kisichopungua alama 41. Endapo atashindwa kufikia alama 

hizo katika mitihani au majaribio mawili mfululizo itabidi mzazi au mlezi uliyeandikishwa uje shuleni 

kushauriana na uongozi wa shule njia sahihi ya kumsaidia kijana wako. 

Ili kuyafikia malengo haya mzazi unatakiwa umnunulie mwanao vifaa vifuatavyo 

i. Daftari za kutosha  

 Daftari za masomo darasani (counter book) 11 

 Daftari za mazoezi ya kila somo (msoni) 11 

 Karatasi nyeupe za kutungia na kufanyia majiribo mengi ya ziada kulingana na mpangokazi 

wa kitaaluma wa shule (Rimu 1) saizi ya barua (A4). 

 Mathematical set 1 

 Kalamu za wino na risasi za kutosha 

C.SARE YA SHULE: 

1.WAKATI WA MASOMO 

Mashati  meupe ya tetroni ya mikono mifupi mawili, suruali mbili za heshima za rangi ya khaki (siyo za 

kubana),viatu vyeusi vya kufunga kwa kamba (vya kupigwa na rangi) na sweta la rangi ya blue na soksi nyeusi. 

Jacket  haliruhusiwi kabisa. Upana wa suruali miguuni usipungue inchi 16.  

 

2. SARE BAADA YA MASOMO: 

Baada ya masomo wavulana wanatakiwa kuvaa suruali nyeusi (aje nazo mbili) zenye heshima na maadili ya  

Kitanzania na tracksuit ya rangi ya kijivu wakati wa michezo au kazi za mikono.Nguo hizi pia zitavaliwa hata 

usiku wakati wa Maandalizi ya jioni. Pia Jezi na bukta za kuchezea mpira pamoja na raba za uwanjani au 

mchakamchaka. (rangi ya jezi au bukta ni nyekundu ama kijani). Tshirt zenye nembo ya shule 2 zinapatikana 

Mpwapwa Stand ya zamani duka la Karia au piga simu Na. 0784 – 427439 Sh. 15,000/= @ 1. 

 

4. VIFAA VYA KUJA NAVYO: Vifaa vya kuja navyo shuleni kwa manufaa yake kijana na kuleta 

mwonekano mzuri shuleni ni kama vifuatavyo: 

 i. Shuka mbili rangi ya sky bluu au rangi ya pink.  

 ii.Mto kwa ajili ya kulalia 

 iii.Sanduku (trunk) imara la kuhifadhia mali yake kwa usalama bwenini. 

 iv. Vyombo safi vya chakula : sahani, bakuli, kikombe na kijiko. 

 v. Ndoo kwa ajili ya kuhifadhia maji ya kuoga, kufulia na matumizi mengine binafsi. 

 vi. Galoni au chombo kidogo cha kuhifadhia maji ya kunywa. 

vii. Fedha kiasi cha uwezo wako kwa ajili ya matumizi yake mwenyewe. 

viii. Neti kwa ajili ya kujikinga na mbu 

 ix. Blanketi moja kwa ajili ya kujikinga na baridi. 



x.  Picha nne passport size (Apige akiwa amevaa shati jeupe nyuma yake kitambaa cha blue). 

xi. Godoro la kulalia (size Inch 2 ½ kwa 6). 

 

D.MATIBABU: 

Hospitali ya Wilaya ipo jirani kabisa na shule ambako huduma za afya hutolewa kwa kuchangia gharama fulani 

au kwa kutumia Kadi ya Bima ya Afya (NHIF). Kwa mzazi au mlezi ambaye hujamkatia bima kijana wako 

unatakiwa kumpatia fedha kwa ajili tahadhari ya matibabu na fedha ya kujiunga na Mfuko wa bima ya  Afya 

ya Jamii (CHF) ambayo ni Tshs 5000/= kwa mwaka kwa mtu mmoja. Fedha hii ya bima utatakiwa kuikabidhi 

mara tu unaporipoti shuleni kwa makamu mkuu wa shule ili aweze kuratibu zoezi la kumkatia kadi ya bima ya 

afya mwanao. Kwa upande wa fedha za matumizi (pocket money) hizo atazitunza mwanafunzi mwenyewe kwa 

aidha kufungua akaunti ya akiba katika Benki ya NMB au CRDB zote zipo jirani na shule au kwa kujiwekea 

mwenyewe (Hatutunzi fedha ya mwanafunzi yeyote yule shuleni).  

 

E.MWANAFUNZI HARUHUSIWI  KUMILIKI SIMU YA MKONONI/ KUJA NA NGUO NJE YA 

SARE ZA SHULE ZILIZOELEKEZWA .Tafadhali sana tena sana na kwa heshima kubwa mzazi/mlezi 

mwenzetu usimruhusu kijana wako kuja na simu ya mkononi kwa namna yeyote ile kwani kumruhusu kuja 

nayo ni kumtafutia matatizo kama inavyojieleza katika sheria za shule  ambazo nimekuletea mzazi ili uzisome 

na kuzijadili na  kijana wako. Mtahadharishe pia pesa ambayo utampatia kwa ajili ya matumizi yake asinunue 

simu kwani akikamatwa nayo itamletea matatizo ikiwemo kufukuzwa shule. 

 

Mwanafunzi afike na barua hii pamoja na fomu ya kukubali kujiunga na Shule ya Sekondari Mpwapwa na cheti 

cha Daktari wa hospitali ya Serikali kuthibitisha afya yake(tafadhali usifiche kama mwanao ana tatizo fulani la 

kiafya) . 

 

Mwanafunzi anapokuja shuleni, aje akiwa amevaa sare yake ya shule na kwa namna hiyo asije na nguo tofauti 

na hizo zilizoagizwa. Hii ina maana kuwa nguo za nyumbani haziruhusiwi na akikamatwa nazo ni kosa kubwa. 

Hii itakuwa hata kipindi cha kunga na kufungua shule mwanafunzi atatakiwa kuwa na sare za shule. 

 

Karibu sana Shule ya Sekondari Mpwapwa 

“Kwa Juhudi na Uthabiti” 

 

…..…………….. 

OMARI T OMARI 

MKUU WA SHULE 
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SHERIA NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI MPWAPWA 

Shule ya Sekondari Mpwapwa inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 pamoja na 

marekebisho yake. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. 

Kijana anatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa katika makusanyiko 

mbalimbali mara baada ya kuripoti shuleni. 

 Heshima kwa viongozi, wazazi/walezi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa jumla ni 

jambo la lazima. 

 Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu na lazima. 

 Kutimiza kwa makini maandalizi ya jioni(Night Preparation) 

 Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa. 

 Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka 

hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

 Kutunza usafi wa mwili pamoja na mazingira ya shule kwa jumla. 

 Kuvaa vizuri huku ukiwa umechomekea sare ya shule wakati wote. 

 Kuzingatia ratiba yote ya shule wakati wote kuanzia asubuhi wakati wa kuamka hadi usiku wakati wa 

kwenda kulala. 

 Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kunywa pombe,kuvuta sigara, kufuga kucha na nywele ndefu. 

 Ni lazima mwanafunzi aheshimu na kukubali tofauti za ki dini, ki utamaduni na siasa zilizomo katika 

jumuiya yetu. 

 

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kijana kufukuzwa shule: 

01.Wizi 

02.Uasherati na ushoga 

03.Ubakaji 

04.Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocane, mirungi, kubeli nk 

05.Kupigana au kupiga, kutukana au kutukanana na mtu/mwanafunzi yeyote yule 

06.Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

07.Kudharau Bendera ya Taifa au/na Wimbo wa Taifa na Wimbo wa Shule. 

08.Kuoa au kuolewa au kuwekwa kimada 

09.Kumpa mimba msichana,kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule. 

10.Kutoa mimba 

11.Kugoma,kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au/na watu 

12.Kukataa adhabu kwa makusudi. 

13.Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi 

14.kuwepo nje ya shule muda wowote ule wa shule bila kibali cha kumruhusu kutoka nje (kutoroka) 

 

 

 

 



 

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MPWAPWA 

 Mimi mwanafunzi……………………………………………………....(majina matatu) wa 

SLP;……………………………nimesoma maagizo ya kujiunga na Shule ya Sekondari Mpwapwa 

pamoja na Sheria na Kanuni zake. Nimeelewa vema nami naahidi kuwa mtiifu na mwaminifu wakati 

wote nitakapokuwa shuleni na mahali pengine popote. Nitajitahidi kwa kadri ya uwezo wangu wote na 

kwa Juhudi na uthabiti nitajifunza kwa bidii ili nipate elimu bora. Nitakuwa mfano mzuri wa kuigwa 

kwa ajili ya maendeleo yangu,ya shule na Taifa zima kwa jumla. 

 

             Sahihi ………………………..                       Tarehe:……/……/ 201 

                 

 Mimi……………………………………. ……………....Namba za simu .......................................... 

Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi:                      

……………………………………………………….nimesoma maagizo ya kujiunga na  

             Shule ya Sekondari Mpwapwa pamoja na sheria na kanuni za shule. Naahidi nitamsaidia \       

             mwanafunzi huyu   kwa hali na mali ili aweze kukamilisha masomo yake ya sekondari  

             bila kipingamizi chochote.  

 

           Na nipo tayari kufikishwa kwenye vyombo vya dola endapo nitashindwa  

           kumtimizia kijana wangu mahitaji yake ya  msingi yaliyoorodheshwa kwenye  

           barua ya kujiunga na Kidato cha kwanza. Maandishi haya yatumike kama ushahidi dhidi  

           yangu. 

 

           Nitashirikiana na Uongozi wa Shule ili kutimiza azma hii. Kama   

           sitapatikana tafadhali wafuatao (ndugu watatu) waitwe shuleni pakitokea  

           tatizo au kitu  kingine chochote kitakachohitaji uwepo wangu. 

           

           i.……………………………………………. 

 

            Namba ya simu ……………………………… 

 

           Uhusiano wake na  mwanafunzi(kaka,dada,shangazi,mjomba,shemeji…) 

          …..…………………………………… 

 

           ii……………………………………………. 

    

          Namaba ya Simu ……………………………… 

 

          Uhusiano wake na mwanafunzi…………………………………… 

 

         iii ……………………………………………. 

 

         Namba ya Simu……………………………… 

 

         Uhusiano wake na mwanafunzi………………………………… 

 

 

 



 

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

PRIME MINISTER’S OFFICE 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

MPWAPWA DISTRICT COUNCIL 

 
MEDICAL EXAMINATION FORM 

FROM HEADMASTER MPWAPWA SECONDARY SCHOOL 

P.O.BOX 03, MPWAPWA 

 

TO THE MEDICAL OFFICER 

 

 

NAME OF STUDENT:……………………………………..……............………………..AGE………….YRS 

 

MEDICAL HISTORY 

 

 

 

YES 

 

NO 

Tuberculosis   

Asthma   

Heart disease   

Jaundice   

Peptic ulcers   

Epilepsy   

Diabetes mellitus   

Kidney problem   

Anaemia   

Neurosis   

 

PHYSICAL EXAMINATION: 

Respiratory system - 

Cardiovascular system - 

Gastrointestinal system - 

Urinary system - 

Reproductive system - 

Eye: R:- 

        L:- 

E.N.T- 

 

INVESTIGATION 

1. Blood   -HB…………………… 

                  -WBC…………………. 

                  -ESR…………………… 

                  -VDRL Test…………… 

2.    Urine – Pregnancy……………………….. 

                  -Sed………………………………… 

                  -Stool………………………………. 

I have examined the above student and considered that he/she is physically and mentally fit/ not physically and mentally fit for 

further studies. 

 

Date;………………………                        Signature;…………………………. 

 

Station;……………………                         Designation;……………………….  

 


