JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI

Simu: 027-2751929 S. L. P 3021,
Barua pepe:moshi. d hoo. MOSHI
rua pepe:moshisecondary@yahoo.com S

Namba za Simu

Kaimu Mkuu wa shule 0713 688 380
Makamu Mkuu wa Shule 0784 622 832
Matron/ Patron 0755 810 021

Mzazi/ Mlezi wa Mwanafunzi............ccooceeeeviviiinieiannn

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MOSHI ILIYOKO
WILAYA YA MOSHI MJINI MKOA WA
KILIMANJARO MWAKA 2020.

1. Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha katika shule hii
mwaka Shule ya Sekondari Moshi ipo umbali wa km 4 kutoka stendi kuu ya mabasi
ya Moshi Mjini barabara ya kuelekea hospitali ya KCMC mkabala na Chuo cha Polisi
Moshi.Usafiri wa kutoka stendi ya mabasi Moshi Mjini unapatikana kwa kutumia mabasi ya
kwenda KCMC kwa nauli ya Tsh 400/=

Muhula wa masomo unaanza tarehe 06/ 01/2020

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
A: SARE YA SHULE
1. Sare ya Shule hii ni suruali mbili (2) kaki aina ya takroni na mashati mawili (2) meupe ya
tetron ya mikono mifupi.
Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (2) vinavyofunika miguu na visiwe kisigino kirefu.
Soksi jozi mbili nyeusi.
Bukta na fulana ya njano kwa ajili ya michezo.
Sweta mbili (2) za rangi ya Brown (kahawia) zenye shingo ya V
Suruali iwe na Pindo moja mbele na dart nyuma.
Mwanafunzi mwenye Albinism aje na kofia ya kaki na mashati mawili meupe ya shule
yenye mikono mirefu.

Ne v B

B. NGUO ZA KUSHINDIA ( SHAMBA DRESS)
1. Fulana nyekundu mbili (2) za round shingoni zisizo na maandishi yeyote. Kwa
wanafunzi wenye ulemavu wa ngozi fulana hizi ziwe na mikono mirefu.
2. Suruali ya bluu ( kitambaa aina ya takroni)
3. Track Suits za dark-blue
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C. MCHANGO UNAOTAKIWA KWA KILA MZAZI NI:

1.

Sh. 15,000/= kwa ajili ya matibabu ( ilipwe kwenye A/C No. 40301200136 —
EDUCATION DEVELOPMENT FUND.- NMB )

D. VIFAA VYA MABWENI
Uje na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya mabhitaji ya bweni

— =0 RN YR WD =

Godoro la sponji (futi 3).

Shuka mbili za rangi ya njano.

Blanketi moja.

Mto mmoja.

Taulo, mswaki, dawa ya meno na malapa.

Chandarua ya mbu

Vyombo vya kulia kama bakuli, sahani, kikombe cha chai na kijiko.

Ndoo.

Mabuti ya mvua (Rain Boots) rangi nyeusi.
0. Sanduku la bati saizi ya kati (medium size).
1. Mwamvuli au Rain coat.

NB. NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI KABISA SHULENI.

3: SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

A: SHERIA

Shule inaendeshwa kwa mijibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha
inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi
na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

1.

B W

o
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Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima.

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu
Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation)

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

B: MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UFUKUZWE SHULE

— 0o N W

ral ol

0.

Wizi

Uasherati na ushoga

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine,
mirungi, kubeli n.k

Kupigana na kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
Kudharau bendera ya Taifa

Kuoa

Kumpa mtu mimba au kuharibu mimba
Kushiriki kutoa mimba
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11.

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu

12. Kukataa adhabu kwa makusudi
13. Mwanafunzi kuwa na simu ya kiganjani au vifaa vingine vya umeme.

B

%

5:

4: VIFAA VYA MAFUNZO

Four figure mathematical tables(Form 1- 4)
Daftari kubwa 12 na madaftari madogo ya mazoezi 12.
Mathematical set, kalamu za wino, risasi, rula n.k.

FEDHA ZA MATUMIZI MADOGO MADOGO ( Pocket Money)

Mzazi anaweza kumpa mwanafunzi kiasi cha kuridhisha cha fedha kwa ajili ya
matumizi yake binafsi, kisiwe cha kumsumbua mtoto ama kumuingiza kwenye
vishawishi binafsi.

6. MAMBO MENGINE MUHIMU

FOMU ZILIZOAMBATANISHWA

1.

Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya
serikali, ikiwa inaonyesha hali halisi ya afya ya mwanafunzi. Fomu hii
itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara atakaporipoti shuleni.

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

. Fomu ya mzazi na mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na

maelekezo mengine yatakayo tolewa na shule
Pamoja na kukamilisha fomu zote hapo juu, mwanafunzi anatakiwa kuja na;

1. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi
wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao
za simu.

ii. Aje na kivuli cha cheti cha kuzaliwa.

iii. Picha mbili (2) passport size za mwanafunzi.( awe amevaa shati la
shule).

VIPINDI VYA DINI.

Niwajibu wa kila mwanafunzi kuhudhuria vipindi vya DINI yake husika

akiwapo shuleni.

Vitabu vya dini kwa ajili ya sala na vipindi vya dini hapa shuleni ni kama

ifuatavyo;

i. Waislamu — waje na Quran Takatifu.

ii. Wakatoliki. Waje na misale ya Waumini, Biblia na Rozari.

iii. Waprotestant chini ya CCT, SDA na Madhehebu mengine ya Kikristo-
walete Biblia na vitabu vya nyimbo vya madhehebu husika, pamoja na
machapisho mengine ambayo yanatumika kulingana na imani yao.

ONGOZA VEMA ANGAZA

KARIBU SANA MOSHI SEKONDARI

Qv
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KAIMU MKUU WA SHULE _ (*v
0 ng

Page 3 of 8 SO



JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI.

FOMU A
HATI YA MAKUBALIANO

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI MOSHI,

S.L.P 3021
MOSHI
KUKUBALI KUFUATA SHERIA NA MASHARTI YA SHULE
MIMI o Nakubali nafasi ya kidato cha ................. Niliyopewa
katika shule yako.

Ninayakubali masharti na kuwa nitatii sheria za shule hizo zilizoko na zile zitakazotolewa kwa
muda wote wa masomo yangu. Naahidi kuwa nitawaheshimu na kuwatii walimu wote wa shule na
wafanyakazi kama walezi wangu

Naahidi kuwa nitatii wale wote watakaoteuliwa au kuchagukliwa kuwa viongozi wangu kwa
mujibu wa sheria

Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mwaminifu. Naahidi pia kuwa nitajielimisha kwa nguvu zangu
na akili zangu zote kwa manufaa yangu binafsi na Taifa langu.

Natambua kuwa nikikiuka ahadi hizi nitapoteza nafasi yangu hapa shule.

JINA e SAHIHI ...
MWANAFUNZI MWANAFUNZI

JINA LA MZAZI/MLEZI «..onvniniiiiiiiiiiieieiieniaeiiinnii e

SFA 2 62 1 U ——— R — ORI T

MZAZI/MLEZI/MWANAFUNZI

Anwani ya
Y2274 10\, (<74 SO STO PP PP PP PISTPPIE
............ Simu No/e-
110121 | (U S RPN
Namba ya kuandikishwa ..., L1 ————
Darasa ulilOpangiwa. cocuaensesss s sseresorvavvones BWeni....ooovieiinnnnnine BlocK..oiviiiiiiininnnn
TiNA 18 TWAGI 0 e o+« o swmemmniommmnisiss $55 5 35§ 155 & 6 5o sigaiomiwassmas pewiosivs s » o s o3 3721 111 ) R——————
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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI.

FOMU B
To be completed by medical officer from a recognized Government Hospital.
Pull Name af STAaent. . .. . iccammessanssvisivssnpsanssones SIS cooves 11155 5 ¢ 3em
Blood count (Red and White) .......c.vvvviiiiiiiiiiiiii i

StOO] EXAMINALIONS ..ttt e ereeee ettt ettt ettt et aeeeeeeanaeeeene

ABTAGIIBLL: » 1wrvsocsssrsimaipressss s o s o socetespamisasnrernis s s s 52 o 8 0 2 2 8 5 8 8§ 568 AN BABTHNHORI B 3 43 585 485 dwwen

ADDITIONAL INFORMATION

E.g Physical defects/impairment pediatric disorders.................coooiiinn

I certify that the above is fit/unfit to pursue studies as stated above.
SIENILUIE vevvivrieiiiieis eererearerere et eeeees

BN S P PP TR RT Rubber Stamp

NOTE: Student should send or bring the completed form to school together.
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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI

FOMU C
MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Andika majina kamili
(1) Wl 38 SIS  : ssswewminns 5315 044 ins smmsmamuncmmmsnnons
(i) Majing va narmbanis . . o sovensensmeons seasry 510850618

JINA BABA UKOO UMRI TAREHE YA
KUZALIWA

LAKO

LA BABA

LA MAMA

2. NYUMBANI

3. Anwani ya nyumbani...........oooeiiiin S5 00 1L S —————

4. Kukiwa na matatizo taarifa ipelekwe kwa nani..................oooieinnn,
Uhusiano na WeWe........oovvviiniiniiiiiiiiini e
Anafanya kazi gani na wapi..........ccocoeiiiiiiiininiin

5. Wazazi na ndugu:
Baba yuker BT ooy Mama yuko hai?.........ccoeeuene.
Baba ana watoto wangapi?................ wavilana. : seoswesssisss wasichana...........
Wewe ni mtoto wa ngapi?.............. Baba ana wake wangapi?............... wewe ni mtoto wa mke wa
NEZaPi..oeeriennennn mko wangapi kwa mama huyo?.........c..ccceeens wewe ni wa ngapi kwa mama
6. Dini yako......oooovvviiiiinnn Madhehebu........coovvvviiiiiin
UNAOWATEGEMEA

7. Unaishi na nani na wapi?........ccccoeveuenne Simm. yake. . .....oommmmmsnss Nani anayekupa mabhitaji ya
BHEHE, » rmmemmemararis s ¢ yosionsitr 2 2 » sl T30t Ry 1 4 - AP S——

Page 6 of 8




JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI.

FOMU D
( Fomu hii ijazwe na mwanafunzi, mzazi/mlezi na picha za wazazi/walezi ziambatanishwe)
AHADI YA MWANAFUNZI
MiImi mwWanfunzi ........oovevieiiiii Kidato ...............

Ninaahidi kufuata taratibu na sheria zote za shule ikiwa ni pamoja na kutoshiriki katika migomo,
fujo na makosa ya jinai.

SAHIHI oo TAREHE.....cccannsisizoisiiin

AHADI YA MZAZI

Mimi mzazi Wa MWanafunzi . ... . ceeessesssmsssssessssesseiss ous summsssaamy Kidatocha ..............
mwaka........ocovveviinnnn ninakiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango ya shule na

maelekezo mengine yatakayotolewa na shule kwa kipindi chote mwanangu atakapokuwa katika
shule ya Moshi Sekondari.

MAJINA YA WAZAZI/WALEZI
1. JINA...iioicsrrronssncsssasssssonsossansonssssssssvasessassonnsssnsosnassranss
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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOSHI
SHULE YA SEKONDARI MOSHI

FOMU E

FOMU YA USAJILI WA MWANAFUNZI

1. JINA,.covvmmmnnmsosiosssissamins KIDATO CHA ..cvvviiinivereereeneeeeeens
2. MALIPO
i.  Matibabu TsSh...cevvviriiiieiererncereraccesscennees R/Seuuiinnneccennns
JINA LA MHASIBU ....cooovvennerenncacscossoocassacens (L 5 [ 7 ] G —————
g 174 2 D1 5 ] [ N——————
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