
HALMASHAURI YA WILAYA YA MUHEZA 

SHULE YA SEKONDARI MLINGANO 

                        S.L.P 281 MUHEZA 

                                                                      TAR ………………… 

 NAMBA ZA SIMU: 0782 411 476 

0713 972 874 

 

                                                                                                                                   

MWANAFUNZI 

……………………………………………………………………………………………… 

S.L.P ……………………………………….. 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MLINGANO WILAYA YA MUHEZA 

1.0. Nina furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika 

shule ya sekondari Mlingano ambayo iko umbali wa km.12 

kaskazini/mashariki/magharibi/kusini mwa Mji Mkuu wa mkoa/wilaya ya Muheza. 

Usafiri wa basi kutoka mjini Muheza unapatikana  katika kituo cha mabasi cha 

Muheza. Nauli ni shilingi 700/= mpaka Mkanyageni. Kutoka Mkanyageni mpaka 

shuleni ni umbali wa kilometa 1, usafiri wa pikipiki (boda boda) upo  na nauli ni 

shilingi elfu moja (1,000/=). Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 

07/01/2019. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 03/01/2018.  

 

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA  

2.0.1. SARE ZA SHULE 

WAVULANA 

a) Sare za shule ni suruali nyeusi na shati jeupe mikono mifupi  

b) Viatu  vya  ngozi vyeusi visigino vifupi, vya kamba ( jozi mbili). 

c) Soksi rangi nyeusi 

d) Raba za michezo 

e) Bukta za michezo rangi yoyote isiyokuwa na maandishi. 

WASICHANA 

a) Sketi rangi ya damu ya mzee  

b) Shati rangi nyeupe mikono mifupi 

c) Viatu vyeusi jozi mbili vyenye kamba na visigino vifupi 

d) Soksi rangi nyeupe 

e) Rangi ya hijab ni kitambaa  cheupe  kinachofanana  na shati la shule. 

f) Fulana rangi ya njano isiyo na maandishi kwa ajili ya michezo 

   

WASICHANA (BWENI) 

1. Godoro ft 3. upana 

2. Shuka  mbili rangi ya pink, mto, foronya  rangi ya pink na chandarua cha mbu. 



3. Mahitaji  kwa ajili ya usafi. 

4. Fedha  za matumizi 

5. Sahani, bakuli, kijiko, kikombe na chupa ya maji ya kunywa iliyo tupu na safi au 

yenye maji safi na salama yenye ujazo wa lita 1kwa ajili ya kuhifadhia maji ya 

kunywa 

6. Taulo na kanga 

7. Sanduku  la  bati zito (trunk) nabegi la safari 

8. Gauni la kushindia rangi ya zambarau. Idadi yoyote. 

9. Ndoo  ya kuogea  na maji ya kunywa  (ndoo mbili) 

NB: Nguo za nyumbani haziruhusiwi kuingia bwenini. 

 

NB.Sare  za shule zinapatikana  shuleni  sketi na shati kwa wasichana /suruali na shati 

kwa wavulana 16,000/= na hijabu 20,000/= 

 

2.0.2. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII 

Shule imeanzishwa kwa mujibu wa sheria Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia 

miongozo yote inayotolewa  na Wizara yenye dhamana ya elimu nchini. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni; 

a) Heshima  kwa viongozi, wazazi wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na 

jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio  mazuri  katika shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu. 

c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation). 

d) Kuwahi  katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa. 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya 

kuwepo ndani na nje ya  mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi  wako 

katika shule hii. 

f) Kutunza  usafi  wa mwili na mazingira ya shule. 

g) Kuvaa  sare ya shule  wakati wote. 

h) Kuzingatia  ratiba ya shule wakati wote. 

i) Siku ya kutembelewa  wanafunzi wa bweni  ni kila  Jumamosi ya kwanza ya 

mwezi 

j) Mzazi atawajibika kulipa gharama za matibabu iwapo mwanae ataumwa, 

shule haina zahanati. 

k) Atakaye husika kuhusu ufuatiliaji wa maendeleo ya wanafunzi ni yule 

aliyeandikwa kwenye fomu  ya  historia ya mwanafunzi. 

l) Shule haina chakula maalumu kwa  wagonjwa  (special diet). 

2.0.3. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UFUKUZWE SHULE 

1. Wizi 

2. Uasherati  na ushoga 

3. Ubakaji 



4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kule vya kama vile uvutaji wa  bangi, cocaine, 

mirungi, kubeli n.k. 

5. Kupigana au kupiga 

6. Kuharibu  kwa makusudi mali ya umma 

7. Kudharau  Bendera  ya Taifa 

8. Kuoa au kuolewa 

9. Kumpa  mimba au kuharibu mimba ndani na nje  ya shule. 

10. Kutoa mimba 

11. Kugoma, kuchochea ama kuongoza  au kuvuruga amani na usalama wa shule 

au watu. 

12. Kukataa  adhabu  kwa makusudi. 

13. Mwanafunzi  kuwa  na simu ya mkononi 

 

 

3.0.1 ZANA ZA KAZI 

1. Daftari Zaidi ya 22 (book 12.203x254) 

2. Kalamu za wino, risasi na rula 

3. Mkebe wa vifaa vya  hesabu (mathematical set) na  dictionary 

3.0.2. VIFAA VYA USAFI 

1. Wanafunzi wa bweni ndoo 1 kubwa, kwanja 1 na fagio moja refu. 

2. Wanafunzi wa kutwa fagio moja  la chelewa  refu na jembe lenye mpini. 

 

3.0. TARATIBU ZA KUKAMILISHA KABLA YA KUJA SHULENI 

Ni muhimu uje na fomu ambazo zimeamabatanishwa zikiwa zimekamilika. 

1. Fomu ya historia ya mwanafunzi 

2. Fomu ya kukubali nafasi ya mwanafunzi 

3. Fomu ya kiapo cha uraia 

4. Fomu ya maelezo ya daktari. Vyote hivyo vitakaguliwa kabla ya kuandikishwa. 

MENGINEYO 

1. Sheria za shule zimeambatanishwa. 

2. Haturuhusu kubadili jina. 

3. Lugha ya mawasiliano darasani na nje ni kingereza. 

MWISHO. 

Kwa niaba ya Wizara, Shule na mimi mwenyewe, ninakukaribisha Shule ya Sekondari 

Mlingano. 

 Ni matumaini yangu kuwa utaitumia vyema nafasi hii. 

 

 

 

MNZAVA .N 

MKUU WA SHULE 

 

 



WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI 

SHULE YA SEKONDARI MLINGANO 

HISTORIA YA MWANAFUNZI 

(Ijazwe  kwa herufi kubwa kwa kutumia muandiko wako) 

1. Jina la Mwanafunzi ………………………………… 

2. Tarehe ya kuzaliwa ………………………Wilaya………………… 

3. Kabila …………………Dini/Dhehebu ……………………… 

4. Jina la Baba ………………………Hai/Amefariki………………… 

5. Jina la Mama ………………………Hai/Amefariki ………………… 

6. Jina la Mzazi /Mlezi atakaye gharamia kiamahitaji yako shuleni 

……………anuani yake ……………Namba ya simu ……………… 

7. Uhusiano na Mlezi ……………………………… 

8. Kazi ya Baba/Mlezi (mkilima/mfanyakazi/mfanyabiashara) 

……………… 

9. Kama ni mfanyakazi, kazi yake ni ………………………… 

   10.Kama ni mkulima zao muhimu analolitegemea ni ……………… 

   11.Kama ni mfanyabiashara, biahara yake ni …………………… 

   12.Jamaa katika familia: 

i.Idadi ya Kaka …… 

ii.Idadi ya Dada ….. 

iii.Wewe ni wangapi katika familia …. 

iv.Shule unayotoka …………………Wilaya …………………………. 

v.Ukiwa shuleni utapanga au utakaa na Mzazi/Mlezi jina (kwa 

wale wakutwa)………………………………mtaa 

……………………………….Wilaya …………………………………… 

vii.Andika majina ya jamaa watauambao wako karibu 

watakaoweza kutoa msaada pindi wahitajiwapo shuleni 

a) Jina………………………………Anuani……………………… 

Simu…………………………….. 

b) Jina………………………………Anuani……………………… 

Simu …………………………….. 

c) Jina ……………………………….Anuani ……………………... 

Simu …………………… 

ii. Sahihi yako ………………………………… 

Futa lisilo husika 



WIZARAYA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI 

SHLE YA SEKONDARI MLINGANO 

FOMU YA KIAPO CHA URAIA 

 

Kijana ………………………………………………………… 

Shule  yamsingi……………………………………………… 

Namba ya mtihani ………………………………………… 

Mimi Mzazi / Mlezi wa motto ………………………………………… 

 

Naapa kwa moyo  wa dhati nikisema: 

1. Mimi……………..........................kazi………………ninaishi……………

…Wilaya………………………………………… Tanzania. 

Kwamba mimi ni Baba/Mama/Mlezi 

wa……………………....aliyezaliwa tarehe …………… katika kijiji / 

mji ………………..... Na nilikuwa nikiishi katika kijiji hiki/mji huu 

wakati wa kuzaliwa kwa ………………………… na ninaikumbuka 

vyema siku hiyo. 

2. Tarehe na mahali alipozaliwa havikuandikishwa kwa mujibu wa 

sheria katika muda wa miezi mitatu kwa kuwa haikuwa  sheria 

ya lazima kwa jambo hili. 

 

Ameapishwa mbele yangu saa …………… tarehe 

……………………… siku ya ……………….mwezi 

………………mwaka…………………... 

Hakimu …………………………………………………………………… 

 

 

Official stamp 

 

 

                             

 

 

 

 



                          FOMU YA UTHIBITISHO 

 

…………………………………….. 

…………………………………….. 

…………………………………….. 

 

Mkuu wa shule 

Shule ya sekondari Mlingano 

S.L.P 281 

MUHEZA 

 

Barua hii ya tarehe ………………………. Nimeipata na ningependa 

kuwa hakikishia ninaikubali / siikubali nafasi hiyo niliyopewa kuingia 

kidato cha kwanza mwaka ………………………. 

a) Nitaleta vifaa vyote muhimu vilivyotajwa katika fomu 

b) Nitazitii na kuzinagtia sheria za shule kama 

itakavyoamriwa na walimu  na wote wanaohusika kwa 

kufuatana matakwa ya Shule na Serikali. 

Kama anuani ilivyoandikwa hapo juu si anunai ya nyumbani kwetu 

utakapokwenda wakati wa likizo,basi andika hapa chini mahali 

utakapokuwa unakwenda wakati wa likizo kwa wazazi 

wako…………………………………… 

 

Wenu. 

 

Jinalamwanafunzi (mwanao)…………………………………………… 

Jina la Mzazi / mlezi ………………………………………………………. 

 

 
 

 

 

 

 

 

 



MEDICAL CERTIFICATE FORM 

To be completed  by  the  medical  officer  in respect  of  FORM  ONE  Entrants 

Pupil’s  full name …………………………………………………………………… 

Age          Years _____ 

Blood group court (Red and while) 

………………………………………………………………………………………………………… 

Stool  examination 

……………………………………………………………………………………………………………… 

Urine analysis 

……………………………………………………………………………………………………………… 

Syphilis 

Test……………………………………………………………………………………………………… 

T.B Test 

……………………………………………………………………………………………………………… 

Eye Test 

………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………… 

Ears Test 

………………………………………………………………………………………………………………

…................................... 

Chest 

……………………………………………………………………………………………………………… 

Spleen 

……………………………………………………………………………………………………………… 

Abdomen 

……………………………………………………………………………………………………………… 

 

ADDITION INFORMATION: eg   physical  defects  or  impairment, infection chronic or 

family disease e.t.c 

………………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………………………………… 

I certify that above is fit / unfit for admission into a day / boarding school 

Signature …………………………………………………….. 

Designation …………………………………………………. 

Station ……………………………………………………….. 

Date ………………………………………………………….. 

                                                 OFFICIAL STAMP 

 


