HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOROGORO

SHULE YA SEKONDARI KILAKALA,
S. L. P40,

MOROGORO.

Tarehe 11/12/2019

Tovuti: www.kilakalasps.ac.tz
Simu Na: 0710 417541
Kumb. Na ..o

MW AN ATUIIZL «neeeiee et e e e e e

PICHA

YAH: - MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI KILAKALA MWAKA 2020

1.0 KARIBU SHULENI KILAKALA.

Ninayo furaha kukuarifu rasmi kwamba umechaguliwa kujiunga na shule hii
KIDATO CHA KWANZA mwaka 2020.

"DAIMA MBELE NYUMA MWIKO" Maneno haya ndiyo KAULI MBIU (MOTO) au
mwongozo wa shule yetu. Kama umeridhia kujiunga na shule hii, huna budi
kuitafakari kauli hiyo na kuichukulia kwa uzito unaostahili.

Shule ya Sekondari ya Wasichana Kilakala ipo umbali wa kilometa tano tu kutoka
kituo kikuu cha mabasi ya Mororgoro kinachoitwa Msamvu. Usafiri kutoka kituoni
hapo kuja shuleni unapatikana. Nauli kwa taxi ni kati ya shilingi 5,000/= hadi
shilingi 8,000/=. Usafiri wa daladala pia unapatikana kwa kuunganisha, kutoka
kituo kikuu cha mabasi cha Msamvu hadi mjini ni shilingi 400/= na kutoka mjini
hadi Kilakala getini ni shilingi 500/= kwa usafiri wa bajaji (bajaji hizi zipo nyuma
ya ofisi za Tigo pembezoni mwa stand ya daladala). Muhula wa kuanza masomo
utaanza tarehe 06/01/2020 Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 07/01/2020.

MUHIMU: - Endapo utachelewa zaidi ya wiki mbili utakuwa umepoteza nafasi
hii.


http://www.kilakalasps.ac.tz/

2.0 MAAGIZO MUHIMU YA KUZINGATIA: -
2.1 Sare ya shule:-
Mwanafunzi anatakiwa kuja na sare zifuatazo:-
a) Sare ya darasani:-

% Sketi mbili rangi ya “dark blue” (kitambaa kizito estem namba moja),
mshono ni marinda ya kuelekea upande mmoja (kushoto), ukubwa wa
rinda inchi 1%. Urefu wa sketi ufunike vifundo vya miguu. Pindo la
sketi kiuno inchi 1% na chini inchi 1. Aje na jozi mbili au zaidi.
Mashati mawili meupe aina ya tomato, mikono mifupi, yenye "collar"
na mfuko kwa kila shati. Wanaovaa hijabu, mashati meupe mikono
mirefu jozi mbili (02) na juba rangi nyeupe linalofunika mikono. LISIWE
NA UREMBO WA AINA YOYOTE.

Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga kwa kamba, vyenye visigino vifupi
(muundo kama viatu vya kiume). Visiwe na mapambo au urembo
wowote. Aje na jozi mbili au zaidi.
Soksi nyeupe jozi mbili (02) zisizo na urembo au alama yoyote ya rangi.
Sweta rangi ya blue iliyokolea “dark blue” lisilo na vishikizo, lenye
shingo ya
(V shape).
b) Sare ya kazi:-
T-shirt rangi ya njano isiyokuwa na maandishi au michoro ya aina yoyote.
Aje na jozi mbili (02) au zaidi. T- shirt zitavaliwa baada ya vipindi. Kwa
wanaovaa hijabu waje na juba rangi ya njano linalofunika mikono.
LISIWE NA UREMBO WA AINA YOYOTE
c) Sare za michezo:-
Raba nyeusi za kufunga na kamba, “Track suit” rangi bluu bahari (light
blue) na soksi ndefu rangi ya light blue. Wakati wa michezo kila
mwanafunzi atalazimika kuvaa sare za michezo.
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2.2 Orodha ya vitu vingine ambavyo mwanafunzi anatakiwa kuja navyo
ni:-

(@) Godoro la Tanform ukubwa inch "4" lenye kava ngumu isiyovusha maji
la kutosha kitanda cha futi "2%.".

(b) Blanketi moja (01), Shuka mbili (moja ya rangi ya pink na moja ya rangi
ya light bluu), mto mmoja (01) na foronya mbili (moja rangi ya pink na
moja ya rangi ya light bluu).

(c) Vyombo vya kulia chakula (sahani, kikombe na kijiko).

(d) Ndoo mbili (02), moja (01) ndogo kwa ajili ya kuogea/kufulia na moja
(01) kubwa kwa ajili ya kuhifadhia maji.

(e) Kanga au kitenge (jozi moja tu).



(f) Chandarua cheupe kimoja (01) cha pembe nne.

(g) Taulo, mswaki na dawa ya meno, sabuni, pedi, kandambili, kitana,
soap dish, mafuta ya kupaka na nguo za ndani za kutosha.

(h) Koti la mvua au mwamvuli.

(i) Vitabu vya ibada kwa mujibu wa dhehebu/dini yake (Biblia kwa
wakristo na Quran kwa waislam).

() Sanduku la bati “Trunker” na kufuli kwa usalama wa mizigo yake
safarini na shuleni

(k) Vifaa vya kujifunzia:- Mwanafunzi aje na :-

» Daftari kubwa (Counter books — Quire 3 au 4) za notes zisizopungua
(12).

» “Mathematical Set”, Kalamu za Wino, za Risasi, Rula (ruler), Kamusi
(“Dictionary” (02) moja ya Kiingereza kwa Kiswahili (Eng — Kisw) na
moja ya Kiingereza (Eng - Eng).

(I) Ream mbili moja ruled na moja photocopy (MONDI NA. 1)

(m) Shule ina nakala chache za vitabu kwa ajili ya masomo utakayosoma,;

hata hivyo kama unaweza kupata vya kwako binafsi uje navyo.

(n) Picha tatu (pass port size)

(o) Fedha za Matumizi binafsi.

(p) Nakala ya cheti cha kuzaliwa.

(g) Kama ana Bima ya afya aje nayo, kama hana mzazi au mlezi mkatie

binti yako Bima ya Afya.

3.0 AFYA YA MWANAFUNZI: -
Mara upatapo barua hii mwone Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali iliyo karibu

nawe,

ili apimwe kuthibitisha kuwa ana afya njema. Fomu maalum

imeambatanishwa na barua hii. Mara utakapofika shuleni ioneshe ikiwa imejazwa.
Shule haitoi chakula maalum (special diet) kwa wagonjwa. Hata hivyo ni
“marufuku kuja na chakula cha aina yoyote hapa shuleni”.

4.0
a)
b)

)

d)

SHERIA ZA SHULE: -

Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu na kuwatii wakubwa wote.
Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu wanafunzi wanzake, kuheshimu
ukumbi wa mikutano, mahali pa chakula, ofisi za shule, jiko la shule n.k.
Yakupasa kuweka shule, eneo lake na wewe binafsi katika hali ya usafi
wakati wote.

Mwanafunzi aheshimu kengele, awahi katika mikusanyiko na kila mahali
anapotakiwa.

Mwanafunzi anapaswa kuwa kimya darasani na wakati wa kujisomea.



g)

h)

j)

k)

)

Mwanafunzi anapopata shida kubwa kama kufiwa au kuugua, ruhusa ya
kwenda nje ya shule itatolewa na Mkuu wa Shule au Makamu wake.
Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi au viambatanisho
vyake kama charger, line, "earphones" pamoja na redio.

Mwanafunzi haruhusiwi kupiga simu popote bila kibali cha uongozi wa
shule, ili kuepuka upelekaji wa taarifa zisizo sahihi kwa wazazi/mlezi.
Mawasiliano yote yatafanywa kupitia namba ya shule ambayo ni

0710 417541

Wanafunzi hawaruhusiwi kuja, au kuletewa chakula cha aina yoyote toka
nyumbani.

Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mazungumzo na ndugu/jamaa yake
awapo msikitini, kanisani, au hospitalini. Kama ndugu/jamaa huyo ana
maagizo afike ofisini aonane na uongozi wa shule.

Mwanafunzi haruhusiwi kwenda katika nyumba za walimu au wafanyakazi
wengine bila ruhusa maalum.

Mafuta yenye harufu kali, perfume/spray, poda, rangi za kucha na midomo,
wanja, curl, nywele za bandia, mapambo kama bangili hereni, mikufu n.k.
havitakiwi kabisa shuleni. Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na kucha ndefu
wala kujipamba.

m) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa, wimbo

t)

wa shule, wimbo wa Tanzania Tanzania Nakupenda kwa Moyo Wote na
Tazama Ramani, (Kila mwanafunzi anatakiwa ajue kuimba nyimbo hizi)
Mwanafunzi haruhusiwi kukaa bwenini wakati wa vipindi au wakati wa kazi,
(Mwanafunzi mgonjwa anapaswa kupumzika katika zahanati ya shule).
Mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa
na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni, urefu unaowezesha kijiti
cha kiberiti kuonekana. Hairuhusiwi kunyoa kipara au mitindo mingine
kama “kiduku”, “kijoti”, “kiseven” n.k.

Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini/dhehebu awapo hapa shuleni.

Ni marufuku kumruhusu mgeni kufika katika eneo la mabweni.
Mwanafunzi haruhusiwi kuongea na mtu ambaye si mwanajumui ya wa
shule hii isipokuwa kwa kumsalimia.

Mzazi/Mlezi aliyeandikishwa shuleni ndiye anaruhusiwa kumwombea
ruhusa mwanafunzi kama kuna tatizo. Pia ndiye atakayekuja shuleni pindi
atakapohitajika kufanya hivyo.

Wakati wa kufunga shule wanafunzi wote wataondoka kwa pamoja kwa
usafiri utakaoratibiwa na shule. Hakuna ruhusa yoyote itakayotolewa
mapema kabla ya siku rasmi ya kufunga shule.



u) Kama mwanafunzi atapatikana na kosa la nidhamu, mzazi au mlezi ndiye
atakayetakiwa kufika shuleni na si mtu mwingine yeyote kama babu, bibi,
mjomba,shangazi, kaka n.k.

5.0 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA

SHULE:

Mwanafunzi atafukuzwa shule au kusimamishwa masomo kwa muda
(suspension) iwapo
atapatikana na kosa kati ya haya yafuatayo:-

a.

Kutukana/kutumia lugha chafu.

b. Kumpiga mwalimu au mwanafunzi mwenzake
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Kuharibu kwa makusudi mali ya umma na ya watu wengine.
Kuolewa.

Kulala nje ya shule bila ruhusa ya uongozi wa shule na utoro wa muda
mrefu (miezi 03).

Biashara, ulevi na kutumia dawa za kulevya.

. Kuwa na mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.

Kuingia na kushiriki kwenye vilabu vya pombe na nyumba za kulala
wageni au nyumba zinazouza pombe (Guest house au Bar).

Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na
usalama wa watu shuleni.

Kukataa kufanya mazoezi na mitihani.

Wizi.

Kudharau bendera ya Taifa.

. Makosa ya jinai.

Kunyanyapaa wengine.

Kuleta simu ya mkononi au kukutwa na viambatanishi vyake kama
charger, betri, vocha, line n.k.

Uasherati, ubakaji, ushoga na ulawiti.

Kukaa au kulala bwenini wakati wa vipindi au wakati wa kazi za nje.



6.0 HITIMISHO

Kama unakubaliana na haya yote yaliyoelekezwa na uko tayari kuyatii na
kuyatekeleza; tia saini katika fomu iliyoambatanishwa. Fomu hii ya
kujiunga na shule inatakiwa irudishwe ofisini pamoja na fomu ya kupimwa
afya iliyojazwa na mganga wa hospitali ya serikali ya Wilaya, Mkoa au
Rufaa.

NB:

Pia imeambatanishwa barua ya chama cha wazazi shule ya sekondari
Kilakala (KILAKALA SECONDARY SCHOOL PARENTS ASSOCIATION).

Nakutakia safari njema.

KARIBU SANA
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AHADI YA MWANAFUNZI

Nimesoma na kuelewa yote yaliyoelekezwa kwenye barua ya kujiunga na shule.

Ninaahidi kuwa nitajifunza kwa juhudi zangu zote, nitazingatia sheria za shule
kama zilivyoainishwa, nitazifuata na nitakuwa na nidhamu wakati wote kwa

manufaa yangu, ya shule na ya Taifa kwa jumla.



KILAKALA SECONDARY SCHOOL,
P.0.BOX 40,
MOROGORO

PART A:-

oooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

Please examine the above-named student as to her physical and mental fitness for being
student. Each defect will hinder a girl for Secondary Schools' education.

1. a). Eye sight
b). Hearing

c). Limbs
d). Speech
e). Venereal disease

f). Leprosy
g). Epilepsy

2. Neurosis
3. Other serious diseases
4. Pregnancy

PART B: MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a GOVERNMENT MEDICAL OFFICER)

I have examined the above-named student and confirm that she is physically fit/not fit for
a full time Secondary School Education.

a). Eye sight ..o

b). Hearing.......cocoveiiiiiiiiiiiiiniiiienn
). LimDbS. oo
d). Speech...ccooiiiiiiiiii



e). Venereal dis€eases......c.ccveuveniunenennnns

f). Leprosy...ccceeeeuveienenenennnnene.

g). Epilepsy..ccveeveiiieiininennnn.

h). Neurosis.....cooeevereiiinenennnns

i). Other serious diseases.........c...........

j)- Pregnancy........c.cococeiinie.

Name. . oo Signature.......coceeeeveienennan.e.
Date......cocvevivvivinininnane.

STATION. ...
DESINATION.........cociiiiiiiiiiiiiee

N.B., [ request this form to be returned to the school in a sealed envelope.



FOMU YA HISTORIA YA MWANAFUNZI

1. JINA LA
MWANAFUNZL. ...ttt e e e eaeaes

2. JINA LA MZAZI/MLEZI WA
MWANAFUNZIL. ...t

3. TAREHE YA KUZALIWA. ...

4. JINA LA SHULE
ANAKOTOKA. .. ettt eaes

5. KATA ANAYOTOKA
MWANAFUNZIL. ..o

6. WILAYA ANAYOTOKA
MWANAFUNZI. ..o

7. MKOA ANAOTOKA

MWANAFUNZL. ..ot
8. KABILA. ...
9. URAIA. ..o
10. DINI/DHEHEBU....c.iuiiiiiiiiiii it

11. ANUANI YA
MZAZIJMLEZIL....cueniie ettt

12. NAMBA YA SIMU YA MZAZI/MLEZI -
NYUMBANI......ooiiii

OFTSINIL...ccoiiiiii
E - MAIL ADRESS ...
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13. ANUANI YA POSTA KWA AJILI YA KUTUMA MATOKEO YA MITIHANI: -
14. MAJINA MANNE YA NDUGU WA KARIBU WALIOIDHINISHWA NA
MZAZI/MLEZI KUWASILIANA NAO ENDAPO DHARURA ITATOKEA:

Na JINA UHUSIANO | ANAKOISHI NAMBA YA
SIMU

01

02

03

04
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