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LIMEANDALIWA NA OFISI YA RAIS—TAMISEMI, KWA USHIRIKIANO NA MRADI WA UIMARISHAJI MIFUMO YA SEKTA ZA UMMA  (PS3) 

Jarida hili limeandaliwa kwa ushirikiano kati ya Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa 

(TAMISEMI) na Mradi wa Uimarishaji Mifumo ya Sekta za Umma (PS3). 

 

 

 “ Jarida hili limefanikishwa kwa msaada wa watu wa Marekani kupitia Shirika la Maendeleo ya Kimataifa la 

Marekani (USAID), chini ya Mradi wa Uimarishaji Mifumo ya Sekta za Umma (PS3). Ofisi ya Rais -TAMISEMI 

ndiyo itakayowajibika na matokeo ya kazi hii.  Jarida hili ni maoni ya  

Ofisi ya Rais-TAMISEMI, na si lazima liwakilishe maoni ya USAID au Serikali ya Marekani” 

USAID/TANZANIA UIMARISHAJI WA MIFUMO YA 

SEKTA ZA UMMA  
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Bodi ya Uhariri 
 

Mwenyekiti 
Mhandisi. Joseph M. Nyamhanga   

Katibu Mkuu – Ofisi ya Rais, TAMISEMI 

 

Wajumbe 
Erick Kitali – TAMISEMI 

Rebecca Kwandu – TAMISEMI 

Desderi Wengaa – PS3 

 

Waandishi 
Atley Kuni -  TAMISEMI 

 Albano Midelo– Manispaa ya Songea 
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Atley Kuni -  TAMISEMI 

Gladys Mkuchu – PS3 

 

 

Msanifu Kurasa 
Jacqueline Sombe – PS3 

 

 
Jarida hili hutolewa na: 

Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa-TAMISEMI 

S.L.P 1923 

Dodoma-Tanzania 

Simu: (+255) 26 -2321234 

Barua pepe: ps@tamisemi.go.tz 

Tovuti: www.tamisemi.go.tz 

Blogu: blog.tamisemi.go.tz 

Facebook: Ofisi ya Rais – TAMISEMI 

Instagram: ortamisemi 
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Tunaishi katika Karne ya Teknolojia ya Mawasiliano 

 

LIMEANDALIWA NA OFISI YA RAIS—TAMISEMI, KWA USHIRIKIANO NA MRADI WA UIMARISHAJI MIFUMO YA SEKTA ZA UMMA  (PS3) 

 

 

TAHARIRI: 

Ukweli ni kwamba tunaishi katika karne ya mawasiliano. Watu wote imewapasa kuijua technolojia 

bila kuachwa nyuma na mabadiliko haya yanayokwenda sambamba na ukuaji wa uchumi katika 

dunia, ambao unahitaji watu wenye maarifa ya teknolojia ya mawasiliano. 

Kila kukicha matumizi ya mikutano kwa njia ya masafa (Video conference), yanaongezaka kutokana na 

uhitaji wa sasa, watu kutoka sehemu tofauti za dunia wanaweza kuwasiliana kwa njia ya tekhnolojia 

bila ya kuonana ana kwa ana au kusafiri kutoka sehemu moja hadi nyingine, mathalani kwa watoa 

huduma za afya wanaweza kutoa huduma hizo wakiwa mbali na mpewa huduma au watoa huduma 

ya elimu wanaweza kufanya hivyo. 

Kwa upande wetu OR-TAMISEMI, Video Conference imeweza kuunganisha mikoa yote 26 ya      

Tanzania Bara katika huduma hii muhimu. Shabaha ni kuhakikisha ofisi inatumia vyema maendeleo 

haya ya teknolojia kama nyenzo muhimu ya mawasiliano na kuepusha baadhi madhara yanayoepuki-

ka. 

Kupitia Video Conference, OR-TAMISEMI tumefanikiwa kuepusha madhara yanayoepukika katika 

barabara kwa watu kusafiri kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine, kupunguza gharama za 

fedha ambazo sasa zinaweza kuelekezwa katika matumizi mengine. Video conference imesaidia kuo-

koa muda mwingi uliokuwa unapotea barabara kwa watu  kusafiri kwenda eneo la kikao ambapo 

muda huo unatumika kutoa huduma.  

Kwakutambua umuhimu wa Video Conference, nitoe wito kwa viongozi ngazi za Mikoa na            

Halmashauri wanapotaka kuwasiliana wao kwa wao, yaani baina ya Mkoa mmoja na mwingine ha-

wana haja yakusafiri tena wanaweza kufanya vikao vyao kwa njia ya video. Mathalani wana ajenda ya 

ujirani mwema kuhusiana na hali ya ulinzi na usalama, kilimo, uvuvi au ufugaji wanaweza kujadiliana 

kwa njia ya video conference. 

Niwatakie usomaji mwema wa Jarida hili la Mifumo Yetu ambalo limeangazia vyema umuhimu wa 

Video Conference pamoja na Makala zingine zihusuzo umuhimu wa teknolojia katika maendeleo ya 

mwanachi. 

 

 

    

Mhandisi. Joseph M. Nyamhanga   

      Katibu Mkuu, OR -TAMISEMI 
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LIMEANDALIWA NA OFISI YA RAIS—TAMISEMI, KWA USHIRIKIANO NA MRADI WA UIMARISHAJI MIFUMO YA SEKTA ZA UMMA  (PS3) 

unapandisha tangazo sehemu moja na 

linasambaa sehemu mbalimbali kwa muda 

mfupi. 

 

“Vilevile katika ukurasa wetu wa jamii wa 

Instagram kabla ya kuanza hamasa ya 

shughuli za uchaguzi wa Serikali za Mitaa 

kwa mwaka huu wa 2019 tulikuwa na watu 

wanaotufatilia  takribani 6400 lakini wakati 

wa zoezi la hamasa kwa mpiga kura idadi 

hiyo imeongezeka  na kufikia watu elfu 32,” 

anasema Nteghenjwa. 

 

Nteghejwa anaongeza kuwa dawati la habari 

liko mstari wa mbele kupandisha na kuchap-

isha na kupeleka hewani taarifa mbalimbali ili 

kukidhi haja ya umma ya kupata habari kwa 

wakati. 

 

OR-TAMISEMI, inatajwa kwenye Katiba ya 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Ibara ya 

145 na 146 ambazo zinasisitiza kupeleka 

madaraka kwa wananchi na kuwahudumia.  

Hivyo jitihada hizi ni ishara tosha kwamba 

Wizara  na wadau wake wamehakikisha 

kuwa wanazingatia takwa hili la kikatiba. 

  

Atley Kuni- OR TAMISEMI 

  

hawa wa Maendeleo. 

 

Katika hatua nyingine Mkurugenzi wa       

TEHAMA OR-TAMISEMI, Erick Kitali 

anasema kuwa idara yake ambayo ina juku-

mu la kusimamia masuala ya TEHAMA 

TAMISEMI inaendelea na jitihada za 

kuboresha mazingira ya upatikanaji wa 

huduma kwa umma na kwa wakati. 

 

“Mwaka 2017 tulitengeneza tovuti kwa 

ushirikiano na eGA na PS3 na  katika 

kipindi hicho Mikoa yote Tanzania Bara na 

Halmashuri zote 185 ziliwezeshwa kuwa 

na tovuti, Halikadhalika katika kipindi hiki 

cha miaka miwili tumeweza kutengeneza 

nyenzo ya ufatiliaji na uwekaji wa maudhui 

kwa lengo la kufanya usimamizi na ufuatili-

aji wa tovuti hizo. Aidha, kwa kutumia 

nyenzo hiyo makao makuu wanaweza 

kupandisha tukio hilo mara moja na kuon-

ekana katika tovuti zote 211 kwa wakati 

mmoja,” alisema Kitali. 

 

Nteghenjwa Hoseah, Afisa Habari kutoka 

OR-TAMISEMI anasema kutokana na 

ukuaji wa teknolojia shughuli za uha-

masishaji kwenye uchaguzi wa Serikali za 

Mitaa zimekuwa rahisi sana kwa kuwa 

T 
eknolojia ya Habari na Mawasiliano 

(TEHAMA) imetumika ipasavyo na 

kuifanya OR–TAMISEMI kuwa moja ya 

taasisi za umma nchini Tanzania ambazo zi-

natumia TEHAMA katika utoaji huduma na 

taarifa  kwa wananchi kwa ufanisi na kwa 

gharama nafuu. 

 

Matumizi haya ya teknolojia yanadhihirisha 

wazi kuwa ofisi hii inatekeleza Sera ya TE-

HAMA ya Mwaka 2016 inayosisitiza matumizi 

ya TEHAMA katika shughuli za Serikali ili 

kurahisisha utendaji kazi. Pia inaonesha haijab-

aki nyuma katika matumizi ya TEHAMA am-

bapo dunia nzima kwa sasa inashuhudia maba-

diliko ya sayansi na teknolojia.  

 

Kasi hii ya matumizi ya TEHAMA katika OR- 

TAMISEMI imechagizwa na jitihada za Wadau 

wa Maendeleo ambao wamejikita katika kui-

marisha mifumo ya sekta za umma ikiwemo 

Afya, Elimu, Utawala na Miundombinu.  

  

OR-TAMISEMI kwa kushirikiana na wadau 

wake imefanya mapinduzi makubwa katika 

eneo la utoaji huduma na utawala. Jitihada hizi 

zimefanywa na zinaendelea kufanywa ili 

kuhakikisha Serikali za Mitaa na watumishi 

wake kwa jumla wanajengewa mifumo imara 

na uwezo ili kuboresha utendaji kazi kila siku. 

 

Kwa jitihada hizo Mfumo wa Mipango, Bajeti 

na Utoaji wa Taarifa (Planning and Reporting 

system-PlanRep), umetengenezwa na wataal-

amu wa ndani na unatumika katika Halmas-

hauri 185 zilizopo Tanzania Bara. Mfumo huu 

ni mkombozi wa shughuli za bajeti ambapo 

hapo awali Wizara na wadau wake walitumia 

takribani shilingi bilioni 8 ilhali sasa wanatumia 

bilioni 4 kila mwaka kwa shughuli za bajeti. 

 

Aidha, katika kuhakikisha mfumo huu unaku-

wa endelevu, OR-TAMISEMI ilitengeneza 

mwongozo kwa njia ya video unaopatikana 

katika chaneli ya Youtube ya Wizara https://

www.youtube.com/watch?v=JrQcKMstk18 

ambapo watumishi wa umma wa Mikoa na 

Halmashauri zote wanaweza kusikiliza na 

kufuata maelekezo ya jinsi ya kutumia mfumo 

huo. 

 

Uwepo wa video hiyo ya mafunzo ya mfumo 

wa PlanRep na mifumo mingine kama FFARS 

na EPICOR 10.2 kwenye akaunti ya YouTube 

ni ushahidi kwamba Wizara inatumia vema 

fursa za TEHAMA zilizopo kupitia Wadau 

Teknolojia, Nguvu ya OR-TAMISEMI kuufikia Umma 

 

KUTOKA DODOMA 

Mkurugenzi wa TEHAMA Ofisi ya Rais TAMISEMI Erick Kitali akitoa mada kuhusu mifumo 
inayosimamiwa na Wizara hiyo katika mkutano mkuu  wa 35 wa ALAT  mwaka 2018 (Picha: 
OR TAMISEMI) 

https://www.youtube.com/watch?v=JrQcKMstk18
https://www.youtube.com/watch?v=JrQcKMstk18
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Mitandao ya habari yaleta mapinduzi ya mawasiliano 

katika Halmashauri ya Manispaa ya Songea 

amekuwa anapata taarifa mbalimbali zi-

nazotokea katika Manispaa ya Songea, Wila-

ya, Mkoa na Taifa kwa ujumla. 

 

Jane Shitindi ni Mchumi katika Manispaa ya 

Songea anasema Idara ya Uchumi na Mipan-

go imekuwa inashirikiana na kitengo cha TE-

HAMA kuhakikisha miradi inayotekelezwa 

inatangazwa na kufahamika kwa wananchi. 

 

“Miradi inatangazwa mara kwa mara kwenye 

tovuti na mitandao hali ambayo imesababisha 

wananchi wengi kutambua shughuli zi-

nazofanywa na serikali katika Manispaa yetu,’’ 

anasisitiza Shitindi. 

 

Januari Antoni ni mkazi wa Mjini Songea 

anasema amekuwa anafuatilia habari mbalim-

bali zinazochapishwa katika tovuti na 

mitandao ya Manispaa ambapo amekuwa 

anafaidika na taarifa mbalimbali zikiwemo 

M 
awasiliano kupitia mitandao ya 

habari ikiwemo tovuti na 

mitandao ya kijamii imeleta 

mapinduzi katika sekta ya habari na 

mawasiliano katika ngazi ya Halmashau-

ri  nchini. 

 

Sekta hiyo inatoa mchango muhimu 

katika kuwezesha sekta nyingine za 

uchumi kwa kutoa miundombinu ya 

mawasiliano ya huduma ili kuruhusu 

mtiririko wa haraka wa habari, ku-

badilishana na kushirikishana taarifa 

baina ya Serikali na wananchi kwa ajili 

ya kuongeza ufanisi na kuimarisha 

utendaji wenye tija.  

 

Halmashauri ya Manispaa ya Songea 

iliyopo mkoani Ruvuma ni moja ya Hal-

mashauri nchini ambayo imepata 

mafanikio makubwa kupitia nguvu ya 

tovuti na mitandao ya kijamii ambayo 

imeunganishwa na tovuti ya Manispaa 

ya Songea. 

 

Tovuti ya Manispaa ya Songea hadi 

kufikia Oktoba 30, 2019 ina watazamaji 

zaidi ya 16,000, TV ya mtandaoni ina 

watazamaji 977,367 na mitandao ya 

kijamii inatembelewa na idadi kubwa ya 

watu. 

 

Mkuu wa Idara ya Utumishi katika 

Manispaa ya Songea Lewis Mnyambwa 

anasema tovuti ya Manispaa ya Songea 

imekuwa msaada mkubwa kwa kuwa 

imerahisisha mawasiliano kati ya wa-

tumishi na wananchi wa kawaida. 

 

“Hivi sasa tukiwa na matangazo tuna-

tumia tovuti, kwa mfano hivi karibuni 

majina ya walioteuliwa kuandikisha 

daftari la wapiga kura tuliweka kwenye 

tovuti na watumishi walipata taarifa 

kwa haraka,’ anasema Mnyambwa. 

 

Stani Kibiki ni Afisa Mtendaji wa Kata 

ya Mjimwema Manispaa ya Songea 

anasema tangu ilipoanzishwa tovuti ya 

Manispaa ya Songea mwaka 2017, ime-

kuwa ni msaada mkubwa ambapo 

LIMEANDALIWA NA OFISI YA RAIS—TAMISEMI, KWA USHIRIKIANO NA MRADI WA UIMARISHAJI MIFUMO YA SEKTA ZA UMMA  (PS3) 

habari na matangazo mbalimbali              

yakiwemo na nafasi za kazi. 

 

“Mimi kuna ndugu zangu wawili wamepata 

kazi baada ya kupata tangazo la kazi kupitia 

tovuti ya Manispaa ya Songea, pia kuna 

mambo mengi katika tovuti hii ambayo 

yanatoa taarifa na kuelimisha wananchi,’’ 

anasisitiza Januari. 

 

Mkuu wa Wilaya ya Songea Mhe.Pololet 

Mgema anasema tovuti ya Manispaa ya 

Songea imekuwa kiungo muhimu kati ya 

serikali na wananchi kwa sababu inatoa 

taarifa mbalimbali za serikali na kwenda 

kwa wananchi kupitia habari fupi, matan-

gazo na video. 

 

“Kila kitu ambacho tunafanya Serikalini 

unakikuta 

kwenye   tovuti 

 

KUTOKA MANISPAA YA SONGEA 

Inaendelea uk. 9 

Wakazi wa Manispaa ya Songea wakiwa katika ubao wa matangazo ambao ulikuwa njia pekee 

iliyotumika kupata taarifa na matangazo kwa wananchi wa eneo hilo (Picha: Albano Midelo 

Manispaa ya Songea) 
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Inatoka uk. 8 

hivyo kurahisisha ukusanyaji na usambazaji 

wa habari. 

 

Christopher Ngonyani ni Afisa Uchaguzi wa 

Manispaa ya Songea anasema katika mcha-

kato mzima wa kuelekea uchaguzi wa 

Serikali za Mitaa ambao unatarajia kufanyika 

nchini kote tarehe 24 Novemba 2019, 

tovuti ya Manispaa ya Songea na mitandao 

yake imekuwa msaada mkubwa wa 

kutangaza kila hatua. 

 

“Ukingia kwenye 

tovuti ya Manispaa ya 

Songea utakuta ma-

tangazo mbalimbali ya 

uchaguzi wa serikali 

za mitaa ambayo pia 

yapo kwenye, 

mitandao ya kijamii 

ya Youtube na  face-

book. Kwa kweli 

mitandao imeleta 

mapinduzi makubwa 

katika mawasiliano,’’ 

anasisitiza Ngonyani. 

 

Nchi nyingi zilizoen-

delea na zinazoen-

delea zimepata 

mafanikio makubwa 

katika sekta mbalim-

bali kutokana na ku-

tumia TEHAMA kati-

ka simu, tovuti na 

mitandao ya kijamii 

kama Blogu, Face-

book, Twitter, 

Youtube na mitandao mingine ya kihabari . 

 

Tovuti ya Manispaa ya Songea inapatikana 

kupitia http://www.songeamc.go.tz/  

 

 

Albano Midelo– MANISPAA YA 

SONGEA 

 

LIMEANDALIWA NA OFISI YA RAIS—TAMISEMI, KWA USHIRIKIANO NA MRADI WA UIMARISHAJI MIFUMO YA SEKTA ZA UMMA  (PS3) 

na  mitandao  yake, wananchi pia wanatoa 

maoni na viongozi tunatoa ufafanuzi ku-

husu maoni yao, hii ni moja ya njia za kisasa 

ya kufikisha habari kwa haraka kwa wanan-

chi,’’ anasema Mgema. 

 

Anasisitiza kuwa mitandao ya kihabari ni 

njia yenye gharama nafuu na rahisi kuwaf-

ikia watu wengi kwa muda mfupi. 

 

Profesa Joseph Mbele ni Mtanzania ambaye 

anaishi nchini Marekani, mzaliwa wa Wilaya 

ya Mbinga mkoani 

Ruvuma, anasema 

tovuti ya Manispaa 

ya Songea imem-

fanya kujiona kama 

yupo nyumbani 

kwa sababu anapa-

ta taarifa zote za 

mkoani Ruvuma. 

 

Profesa Mbele 

ambaye ni 

Mhadhiri nchini 

Marekani, anase-

ma amekuwa 

anafuatilia tovuti 

ya Manispaa na 

mitandao am-

bayo inatoa taa-

rifa mara kwa 

mara kuhusu  

Mkoa wa 

Ruvuma hivyo 

anajisikia kama 

yupo nyumbani. 

 

Kwa ujumla tovuti ya Manispaa ya Songea 

imeleta mapinduzi makubwa katika       

TEHAMA sio kwa Manispaa ya Songea tu 

bali Wilaya ya Songea, Mkoa wa Ruvuma 

na Taifa kwa ujumla. 

 

Kuanzishwa kwa tovuti za Halmashauri 

nchini Tanzania kumewezesha ukuaji wa 

haraka wa huduma za mawasiliano. Hudu-

ma za TEHAMA hivi sasa zinafika kwenye 

baadhi ya maeneo ya vijijini na maeneo 

mengi mijini.  

 

Mwenendo unaonesha kuwa viongozi wa 

serikali na siasa katika Mji wa Songea, hivi 

sasa wanatumia mitandao ya kijamii katika 

mijadala na utoaji wa taarifa mbalimbali 

kwa wananchi. 

 

Tito Sovera ni Mtangazaji wa Key FM 

redio ambayo inarusha matangazo kutoka 

Mjini Songea anasema kuwa utumiaji wa 

mitandao ya kijamii na tovuti ya Manispaa 

ya Songea umesababisha kituo chao kupata 

taarifa kwa haraka na kuongeza nguvu ya 

habari katika redio yao. 

 

Sovera anasema kila siku wamekuwa 

wanaingia kwenye tovuti ya Manispaa ya 

Songea na kupakua habari mpya ambazo 

zinatumika kwenye redio. Hivyo tovuti 

zimesaidia kuweza kupata taarifa kwa hara-

ka na sahihi. 

 

Julius Konala ni Mwandishi wa habari wa 

kujitegemea anasema tangu kuanzishwa na 

tovuti ya Manispaa ya Songea amekuwa 

anaingia na kupakua habari ambazo huwa 

anazituma kwenye magazeti mbalimbali 

Mchumi katika Manispaa ya Songea Oscar Ngalomba akiperuzi taarifa mbalimbali kwenye tovuti  
ya Manispaa hiyo ambapo matangazo na taarifa zote zinaweka katika tovuti hiyo                    
(Picha: Albano Midelo, Manispaa ya Songea) 

 Mitandao ya Habari yaleta mapinduzi 

http://www.songeamc.go.tz/
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Mifumo Imara Nguzo ya Utendaji kazi Halmashauri  

LIMEANDALIWA NA OFISI YA RAIS—TAMISEMI, KWA USHIRIKIANO NA MRADI WA UIMARISHAJI MIFUMO YA SEKTA ZA UMMA  (PS3) 

viambata vya taarifa za mhusika katika mfu-
mo na kufika wizarani kwa wakati,” anasema 

Dakawa. 

“Matokeo ya matumizi sahihi ya 
tovuti yetu ya Kondoa Mji, ndio 
chachu ya ujio wa wanakondoa 
waishio nchini  Marekani ku-
tutembelea na  kisha kuunga mkono 
jitihada za Maendeleo zinazofanywa 
na wananchi wa Kondoa Mji kwa ku-
shiriki kwenye zoezi la Kliniki ya 
Macho kwa mustakabali wa Afya za 
Watanzania wa Kondoa na Tanzania 
kwa ujumla.”  Dkt. Dorothy Gwajima 
Naibu Katibu Mkuu OR-TAMISEMI  

“Mifumo mingi imeturahisishia kazi katika 

idara zote ikiwemo kuondoa kabisa foleni za 
malipo ofisi ya fedha kwani kwa sasa wanan-

chi wanapewa namba maalum na kwenda 

kulipia benki. Vilevile mfumo wa BEMIS 

upande wa elimu umesaidia kupata takwimu 
mbalimbali za kielimu, sambamba na mfumo 

wa uendeshaji shughuli za Afya   

(Government of Tanzania Health Operation 

Management Information Systerm – 

GOTHOMIS). Hata hivyo uwepo wa 

M 
kurugenzi wa 
Halmashauri 

ya Mji Kondoa 

M s o l e n i  D a k a w a 

ameishukuru OR-
T A M I S E M I  k w a 

kuanzisha mifumo mba-

limbali na kuwaomba 

waendelee kutengeneza 
mifumo mingine kwani 

inaokoa muda wa ku-

wahudumia wananchi 

na kupunguza gharama 

za uendeshaji wa Hal-
mashauri hali ina-

yopelekea fedha zilizo-

kuwa zinatumika ku-

walipa posho watumishi 
k u t u m i k a  k a t i k a 

shughuli za maendeleo.  

Amesema hayo aki-

zungumzia kuhusu 

umuhimu na faida za 
mifumo mbalimbali ya 

serikali iliyounganishwa 

t aa r i f a  zake  na 

mitandao ya kijamii 

kat ika kurahis isha 

huduma mbalimbali za 

serikali. 

Anaeleza kuwa awali Halmashauri ilikuwa 

ikitumia zaidi ya shilingi milioni 50 kama 
posho za wataalam kutoka Idara mbalim-

bali waliokuwa wakisafiri kwaajili ya maan-

dalizi ya bajeti sehemu nyingine kwa siku 

zisizopungua 35 hadi 45 kwa kila mwaka, 
fedha ambazo zingeweza kutumika katika 

kutoa huduma kwa wananchi lakini toka 

uanzishwe mfumo wa Mipango na Bajeti 

(PlanRep) kila kitu kinafanyika eneo la kit-

uo. 

“Sambamba na mfumo PlanRep vilevile 

kabla ya uwepo wa mfumo wa Taarifa wa 

Kiutumishi na Mishahara (LAWSON) ilim-

lazimu Afisa Utumishi kusafiri na nyaraka 
za watumishi hadi wizarani ili zifanyiwe 

kazi jambo ambalo lilikuwa likileta mala-

lamiko mengi sana kutoka kwa watumishi 

kwa kucheleweshewa haki zao. Lakini mfu-
mo huo ulipoanzishwa asilimia 90 ya mala-

lamiko yamepungua kwani kila kitu kin-

afanywa katika halmashauri kwa kuweka 

 

KUTOKA KONDOA 

mitandao ya kijamii pia 
umesaidia sana katika ku-

fikisha taarifa mbalimbali 

kwa wananchi kwa muda 

mfupi na kupata mrejesho 
wa masuala mbalimbali 

kutoka kwa wananchi na 

kufanyiwa kazi ambapo 

hapo awali ilikuwa ni vigu-
mu sana kupata taarifa hizo 

na kupelekea baadhi ya 

wananchi kuandamana saba-

bu walikuwa wakikosa se-

hemu ya kusemea. 

Mwaka 2017 Halmashauri 

ilianzisha ukurasa wa Face-

book ujulikanao kama 

KONDOA  TC na ina 
jumla ya wafuatiliaji zaidi ya 

900 ambao hupata taarifa 

mbalimbali za Halmashauri 

kwa wakati huohuo na wao 

huchangia kwa kutoa maoni 
yao katika ukurasa huo na 

of is i  huyachukua na 

kuyafanyia kazi lakini pia 

kurasa zingine za ofisi ni 

Instagram (kondoatc2015), 

Youtube (KondoaTC) na 

Twitter  (Kondoa TC) 

Egid Mhema ni mmoja ya watu waliochangia 

na maoni yake katika kurasa zetu ulisomeka 
“Hongereni sana kilakitu kinawezekana kwa 

watu wenye nia moja, ushirikiano, nidhamu 

ya utekelezaji na usimamizi. Keep it up”.  

Aidha kwa uwepo wa tovuti ya Halmashauri 
ya Mji kondoa www.kondoatc.go.tz tovuti 

iliyoanzishwa na OR-TAMISEMI, Halmas-

hauri ya Mji inajivunia sana kwani Februari 

2018 iliwekwa taarifa ya Mheshimiwa 
Mbunge kutoa msaada wa miwani kwa 

wananchi na kusambaa kwa wananchi wengi 

ndani na nje ya nchi na kuwagusa wananchi 

wa Kondoa waishio nchini Marekani na 

kuahidi kuja kutoa huduma ya matibabu 
bure kwa wananchi wa Kondoa huduma 

ilifanyika Septemba 2018 na mgeni rasmi 

alikuwa Dkt. Doroth Gwajima ambaye 

kwasasa ni Naibu Katibu Mkuu OR-

TAMISEMI. 

Sekela Mwasubila– Kondoa Mji 

 

http://www.kondoatc.go.tz
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Kwa upande wake Mtaalam wa TEHAMA 

anaye simamia mfumo huo Hamimu 

Malowa, anasema, “Lengo la kuanzisha 

mfumo wa Video Conference tangu mwaka 

2013 katika ofisi za Serikali ni kuongeza 

ufanisi wa utekelezaji wa majukumu ya 

watumishi Serikalini.” 

  

“Kwa kutumia huduma hii, viongozi na 

watendaji na wataalam wameweza kufanya 

kazi zao kwa kushirikiana na kuwasiliana 

na wadau wengine wakiwa katika maeneo 

yao ya kazi bila ya kulazimika kusafiri 

kutoka sehemu zao za kazi na kwenda 

sehemu nyingine na hivyo kupunguza hata-

ri ya muda mwingi unaotumika katika 

vyombo vya usafiri na kuimarisha mawasil-

iano serikalini sambamba na huhamasisha 

matumizi ya Serikali mtandao na kupun-

guza urasimu. Mfumo huu pia umesaidia 

kuharakisha utoaji wa maamuzi na 

utekelezaji wa majukumu ndani ya Serikali 

na kwa wananchi,” anaongeza Malowa. 

  

Wazo la kuwa na miundominu hiyo, ilito-

kana na gharama zilizokuwa zikijitokeza 

kutokana na wingi wa vikao vilivyokuwa 

vikifanyika kati ya OR-TAMISEMI na 

Wakuu wa Mikoa, Makatibu Tawala 

Mikoa, Wakurugenzi wa Mamlaka za 

Serikali za Mitaa na wadau wengine. 

  

OR-TAMISEMI, kwa kushirikiana na Wiza-

ra ya Ujenzi Mawasiliano na Uchukuzi 

walifunga mfumo wa vifaa vya kuendeshea 

mikutano kwa njia ya masafa katika mwa-

ka wa fedha 2012/13 ambapo OR-

TAMISEMI na Ofisi za Mikoa zilifungiwa 

vifaa hivyo kwa ajili kurahisisha zoezi la 

kufanya mikutano.  

  

Katika awamu ya kwanza Mikoa 22 ya 

Tanzania Bara ilinufaika na mradi huo na 

katika mwaka wa fedha 2018/19 Mikoa 

minne ya Songwe, Geita, Njombe na Simi-

yu ambayo ilikuwa bado nayo ilifungiwa 

vifaa vya mikutano na kufanya jumla ya 

Mikoa 26 ya Tanzania bara kuunganishwa 

na vifaa vya kuendeshea mikutano.   

 

Atley Kuni– OR TAMISEMI 

  

 

F 
edha na muda vimekuwa vikiokole-

wa kila mwaka na kuelekezwa 

kwenye matumizi mengine ya 

Serikali kutokana na OR-TAMISEMI 

kufanya mikutano yake kwa kwa njia ya 

masafa kupitia mitandao, Video Confer-

ence baina yake na wadau wake yaani 

Mikoa, Mamlaka za Serikali za Mitaa na 

wadau wengine.  

  

Kwa mujibu wa taarifa ya uendeshaji wa 

vikao hivyo iliyotolewa na OR-

TAMISEMI kupitia idara ya TEHAMA, 

inaonesha kuwa uwepo wa mfumo huo 

katika wakati wa sasa umekuwa  mkom-

bozi na umeongeza tija, ufanisi na 

kuepusha baadhi ya mambo ikiwepo 

kupoteza muda mwingi njiani kusafiri 

kwenda kwenye vikao. 

  

Mkurugenzi wa TEHAMA OR-

TAMISEMI, Erick Kitali anasema kuwa, 

“kabla yakufungwa kwa mfumo ililazimu 

viongozi na wataalam kutoka ngazi za 

Mikoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa, 

kusafiri kutoka eneo moja la nchi hadi 

lingine kutegemea mkutano umeitishwa 

eneo gani lakini tangu wamefunga mfumo 

kwenye mikoa 26 nchi nzima, pamoja na 

OR-TAMISEMI Makao Makuu, ime-

rahisisha sana na kuokoa muda.” 

   

Kitali anaongeza kwamba, mbali na gha-

rama hizo za fedha, lakini pia muda 

mwingi ulitumika kusafiri kwenda kwenye 

vikao kwa hivi sasa haupo kwani kwaku-

tumia mfumo imesaidia viongozi na 

watendaji kuendelea na majukumu yao 

mengine katika maeneo yao ya kazi. 

  

“Mfano rahisi ni mikutano ya hivi karibuni 

ambapo Waziri Mkuu Mheshimiwa Kasi-

mu Majaliwa Majaliwa, aliendesha Mkuta-

no na Viongozi wa Mikoa inayolima zao la 

Korosho sambamba na Mkutano baina ya 

Naibu Katibu anayeshughulikia Afya OR-

TAMISEMI Dkt. Dorothy Gwajima na 

Waganga Wakuu wa Mikoa, endapo tus-

ingetumia Video Conference ingelazimu 

wahusika kusafiri ambapo wangetumia 

magari wangejilipa posho na wangetumia 

muda wa siku mbili za kusafiri na siku 

moja nje ya kituo,” anasisitiza Kitali. 

  

LIMEANDALIWA NA OFISI YA RAIS—TAMISEMI, KWA USHIRIKIANO NA MRADI WA UIMARISHAJI MIFUMO YA SEKTA ZA UMMA  (PS3) 

Gharama na Muda Vyaokolewa Mikutano ya Masafa  

 

KUTOKA DODOMA 

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe. Selemani Jafo pamoja na viongozi wengine wa    

Wizara hiyo akiwa katika mkutano wa masafa na Wakuu wa Mikoa yote nchini (Picha: OR 

TAMISEMI ) 



12 

 

UTENZI 

Mifumo Kushamiri,  Manufaa kwa Wananchi 

 

LIMEANDALIWA NA OFISI YA RAIS—TAMISEMI, KWA USHIRIKIANO NA MRADI WA UIMARISHAJI MIFUMO YA SEKTA ZA UMMA  (PS3) 

Ukweli umedhihiri, Mifumo imedhibiti, 

Mifumo hii mahiri, Wajanja kuwadhibiti, 

Mapato mengi halali, Matokeo Madhubuti,  

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi 

 

Uko ule wa mapato, Na makusanyo kwakweli, 

Unakusanya za sato, Hata zile basikeli, 

Na Wilaya zipo Moto, Malipo yote halali. 

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi 

 

Mipango sasa wapanga, Ndugu zangu kule Nyasa, 

Na Gharama mepunguza, Kusafiri hasa hasa, 

Wapange kule Muheza, Tamisemi tafikisha, 

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi 

 

Mfumo mwingine ni FFARS, Watumika vituoni, 

Umeweka Mambo wazi, Wakora hatuwaoni, 

Wafanyapo Matumizi, Hesabu zake baini, 

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi 

 

Kazi hii sio ndogo, Wajuzi wetu wa ndani, 

Hawataki hali Jojo, Mambo yote ushindani, 

Subuhi hadi jogoo, ‘Code’ wapiga ndani, 

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi 

 

Kitali kinara wao, Kiongozi motomoto, 

Kufatilia ni kwao, Uzalendo kwenye roho, 

Hakeshi kucheza bao, Ndotoze kwenye mifumo, 

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi 

 

Tunayo mifumo mingi, BEMIS niwa Skuli, 

Unazo Takwimu nyingi, Toka zile za awali 

Madawati ya Msingi, Wote tumeukubali, 

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi 

 

Palipo Hospitali, Wameundiwa mfumo, 

Taratibu kila hali, Zahanati zikiwemo, 

Hospitali Mbarali, na Kigoma wakiwemo 

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi 

Mbele ninaendelea, Kuwatajia Mifumo, 

Kishkwambi chatumika, Ni SIS wake Mfumo, 

Wamepewa Watandika, Pia Shuleni Nyashimo, 

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi 

  

Alisimama Waziri, Mifumo kusimulia, 

Makusanyo medhihiri, Silimia mekulia, 

Juhudi hizi ambari, Mifumo kushikilia. 

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi 

  

Faidaze niyakini, Uchumi kuupaisha, 

Huduma za kijamii, zote hizi meboresha, 

Ni Udhibiti Jamani, Mifumo inatukosha, 

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi 

 

Uvivu jama tuache, Dunia inakimbia, 

Na TEHAMA situache, Wenzangu nawaambia, 

Haki vile tusikache, Wenzetu wanakimbia, 

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi 

 

Kadi tama nimefika, TEHAMA nimekwambia, 

Dunia inasifika, Malawi pia Zambia, 

Ni dhambi kuachwa nyuma, Mwishowe nimepambia, 

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi 

 

Niweke wazi tasisi, Nawakala ya Serikali, 

Yupo eGA ni Mwasisi, Hazina  sio wakali, 

Malipo yote kimtandao, GePG Twaikubali, 

Mfumo kushamiri, Manufaa kwa wananchi  

 

Asante kufatilia, ujumbe umetukuka 

Atley mwana wa Kuni, Malenga nimetumika, 

Mifumo wote tupende, Muhimu ikitumika 

Mifumo Kushamiri, Manufaa kwa wananchi, 

 

 

 

Atley Kuni– OR TAMISEMI 
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