OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)
HALMASHAURI YA MANISPAA IRINGA

Anuani ya Simu: Shule ya Wasichana Iringa,
Simu Na 0282702555 S. L. Pekee,

IRINGA.
Kumb,Na 1GS/1/6/2020 Tarehe 07/12/2019
Ndugu,

Mzazi / MIezi Wa  ceoeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeae

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI YA WASICHANA IRINGA, HALMASHAURI YA MANISPAA YA
IRINGA MWAKA 2020.

1. UTANGULIZI.

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii
mwaka 2020. Shule ya Sekondari ya Wasichana Iringa ipo umbali wa Kilomita 14 kutoka stendi
kuu ya mabasi IGUMBILO Iringa mjini, kando kando ya barabara kuu iendayo Dodoma. Usafiri
wa basi kutoka mjini Iringa kwenda shuleni unapatikana katika kituo cha mabasi cha Miyomboni
Nauli ni Tshs 400/=. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 06/01/2020 unatakiwa kuripoti
shuleni kabla ya saa kumi jioni kuanzia tarehe 06/01/2020 na mwisho wa kuripoti ni tarehe
11/01/2020 yaani ndani ya siku saba.

1.1: MOTTO WA SHULE:

“JUHUDI NA MAARIFA HULETA USHINDI” (Struggle for success) Hii ndio kauli mbiu
(Motto wa shule). Ni matumaini yangu utaitafakari na utaitumia nafasi hii kwa manufaa yako,
jamii na taifa kwa ujumla.

2.0: MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:

2.1: SARE ZA SHULE.

i. Sare za kawaida;

a) Sketi mbili ndefu rangi ya orange zenye marinda ya kawaida (sio rinda box)
b) Shamba sketi mbili ndefu zenye marinda ya kawaida rangi ya dark blue.

c) Tracksuit mbili rangi dark blue

d) Sweta mbili rangi ya damu ya mzee (maruni)



e) Shati nyeupe mikono mifupi mbili

f) T-Shirt rangi dark blue mbili zenye kola

ii. Sare ya Hijabu;

a) Sketi mbili ndefu rangi ya orange zenye marinda ya kawaida (sio rinda box)
b) Shamba sketi mbili ndefu zenye marinda ya kawaida rangi ya dark blue.

¢) Shati mbili ndefu za mikono mirefu (nusu kanzu) nyeupe

d) Vitambaa vya kichwani (Hijab) viwili visivyo na mapambo yoyote vyeupe
e¢) T-shirt rangi dark blue mbili zenye kola

iii. Sare nyingine;

a) Soksi nyeupe ndefu jozi nne.

b) Raba nyeupe pea mbili (zisizo na mchanganyiko wa rangi yoyote) za kamba zisizo  na
kisigino kirefu) kwa ajili ya kuvaa darasani na sio kiatu cha ngozi.

¢) Raba nyeusi pea moja (zinavaliwa baada ya kutoka darasani) zenye kamba na sio kiatu cha
ngozi.

d) Jezi kwa ajili ya michezo rangi nyeusi (bukta yake iwe ni ile yenye muunganiko na sketi fupi)

2.2: Mahitaji Mengine muhimu kwa matumizi binafsi ya mwanafunzi:

a) Godoro la futi 2.5

b) Blanketi 1

¢) Mtol

d) Shuka za pinki 2 na foronya 2

e) Ndoo ya kuogea ya lita 10 moja rangi ya kijani.

f) Picha za wazazi au walezi (Passport size) kwa kila mzazi/mlezi na mwanafunzi (mbili)
zibandikwe kwenye fomu iliyoambatishwa

g) Chandarua nyeupe futi 3

h) Mfagio wa chelewa 1

i) Ufagio 01 wa kudekia wa kamba laini pamoja na ndoo yake na Ufagio wa kufagia ndani wa
brashi laini

j) Vyombo vya chakula sahani, bakuli, kikombe, kijiko na vyote viwe vya aluminiamu.

k) Nguo za ndani za kutosha

1) Kandambili za kuogea.

m) Taulol, Toilet paper 5, taulo za kike (Pads) si chini ya paketi 5

n) Kanga jozi mbili



0) Vifaa vya masomo (taaluma)- (i) Madaftari makubwa (counter books quare 4 dozen 01), (i1)
Kamusi ya kiingereza-kiingereza, (iii) kalamu za kutosha bluu au nyeusi, kalamu za risasi, (iv)
rula cm 30 (v) vifutio na vichongeo, Ream ya karatasi 1 A.4, (1 kwa mwaka), Begi la kubebea
madaftari

p) Vitabu vya masomo yote ya kidato cha kwanza.

0) Fedha za kutosha za matumizi binafsi ya mwanafunzi

r) Faili (flat file) file dogo la kutunza kumbukumbu za mwanafunzi 01

s) Jembe 1, na kwanja 1 (slesher) zilizonolewa.

t) Ni vema mwanafunzi akaja na kadi ya bima ya afya au aje na tsh. 50,000/= kwa ajili ya
kukata bima ya afya kwa matibabu ya mwaka mmoja (NHIF) na sanduku la chuma (trunker).

2.4: Uhuru wa Kuabudu;
Utaruhusiwa kuabudu kwa kufuata sheria, ratiba na taratibu za shule na za nchi.

2:5: Kubadili Dini;
Hutaruhusiwa kubadili dini, ukiwa shuleni.

2.6: Kubadili jina;

Hautaruhusiwa kubadili jina. Jina lako linatakiwa kuwa kama ilivyotumika wakati wa mitihani
wa darasa la saba kwenye TSM9 FORM yako. Ili kupunguza usumbufu wa usajili kutoka
kipengele hiki, mwanafunzi anaporipoti shuleni, anatakiwa kuja na nakala (Photocopy) ya cheti
chake cha kuzaliwa. Hii itasaidia kuepuka matatizo yanayoweza kujitokeza wakati wa usajili
wa mtihani wa taifa.

2.7: Kuwatembelea wanafunzi/siku ya wageni shuleni.

Wazazi/walezi wataruhusiwa kuwatembelea wanafunzi mara moja kwa muhula kwa tarehe
itakayopangwa itakuwa siku ya Jumapili kuanzia saa 4.00 asubuhi mpaka 10.00 jioni. Mwalimu
wa darasa atakuwepo kuonana na wazazi ili kujadiliana kuhusu maswala ya kitaaluma na
nidhamu ya mwanafunzi. Hairuhusiwi kumletea mwanafunzi aina yoyote ya chakula. Aidha,
mawasiliano mengine muhimu yapitie kwa mkuu wa shule kwa anuani iliyopo hapo juu au simu
Namba 0262702555/ 0767175810/ 0655175810

N.B:- Hairuhusiwi kumletea mwanafunzi simu, line, au chaja awapo shuleni, ikibainika hatua

kali za kinidhamu zitachukuliwa.

2.8: Mpango wa Usafiri;

Unapokuja na kurudi nyumbani wakati wa likizo utajilipia nauli. Usafiri wakufika Iringa ni kwa
njia ya mabasi. Mwalimu wa usafiri atakusaidia kufanya mpango wa usafiri wakati wa kwenda
likizo. Mzazi unatakiwa kumlipia mtoto wako nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani
mapema, ili mipango ya usafiri ifanyike mapema. Ni lazima mwanafunzi asafiri akiwa amevaa
sare ya shule kila anapokwenda nyumbani na kurudi shuleni.



2.9: Vitu visivyoruhusiwa shuleni.

a) Simu za mkononi (charger, line za simu, vocha na vyote vinavyoendana na simu) Mawasiliano
muhimu baina ya mzazi/Mlezi na mwanafunzi yafanyike kupitia kwa Mkuu wa Shule kwa
anuani tajwa hapo juu.

b) Pasi za umeme, heater, birika la umeme

¢) Kusuka nywele au kuweka dawa za aina yoyote ile

d) Kupaka rangi kucha au kupaka hina

¢) Nguo za nyumbani zisizo sare ya shule.

3.0: Sheria na Kanuni muhimu za shule.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu, sayansi, teknolojia na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya
elimu chini ya Ofisi ya RAIS — TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na
utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima

¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni na asubuhi (preparation)

d) Kuwahi katika kila shughuli za shuleni na nyingine utakazopewa

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje
ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.

) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

1) Kutunza mali za umma

j) Mwanafunzi anatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote awapo shuleni.

3.2: Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha KUFUKUZWA au KUSIMAMISHWA
shule

(a) Wizi.

(b) Uasherati na ushoga.

(c) Ubakaji.

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi
na kadhalika.

(e) Kupigana na kupiga.

(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

(g) Kudharau Bendera ya Taifa.

(h) Kuwa mjamzito / kupata mimba.



(i) Kutoa mimba.
(j) Kuoa au kuolewa.
(k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au

watu.
() Kukataa adhabu kwa makusudi.
(m) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0: Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na

mwanafunzi.
a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali.

Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.

b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi, anuani yake na mkataba
wakutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

¢) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa
na shule.

5.0: Tafadhali soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII YA SEKON: iARI YA WASICHANA IRINGA

............................ HEADMIS TRESS
IRINGA GlaLs “OARY SCHoO!

R

NKONDOLA, B. D. PR

MKUU WA SHULE

Nakala kwa:- - Katibu Mkuu, - Tamisemi

- Mkurugenzi Manispaa, IRINGA



4.1: (a) MEDICAL EXAMINATION.

PRESIDENT’S OFFICE, REGIONAL ADMINSTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
IRINGA MUNICIPAL COUNCIL

Tel. No Iringa Girls Sec School,
0282702555 Private Bag,
IRINGA .

Ref. No IGS/MED/VOL.I/2019

To The Medical Officer ,

REF:-REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF.....cccooooiiiiiiiiiieiiieeeeee
STUDENT

Please examine the above named student for her fitness to pursue her advanced secondary

eduction.

............................. Signature and official stamp.

MEDICAL CERTIFICATE (To be completed by the Medical officer)
STUDENTS’ NANIE:S e ssusssnunoss om0 G sismiinisiommmmmmesmensmpmans

I have examined the above named student and 1 recommend the following

Date Designation Sign and Official stamp

N.B;Fomu hii ijazwe kikamilifu na daktari na mwanafunzi aje nayo siku ya kuripoti

shuleni.



4.1: (b) TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI:

1. Jina kamili la mwanafunzi ........occoeeeeeeeeeieeoeeeoeeeoeeo

Mabhali alipozaliwa....................

Anuani ya nyumbani ...........c.ccceceeveiiiiiiiiieieeeeeen.

2. Jina kamili 1a Baba ........cooooooeiiieeeeeee e
Kabila oo, Dhehebu  ...oooeveeeeiiiiiiiieieeee

Umri e, SImuNa..c.ovvvvininnn, Kaziv i

3 Jirea Ramnil, 18 FRBE0G. .. oo i s o misss sy
Kabilla: comssmmmme e Dhehebu ......uevvevvvennnnnn,

5. Je, wewe unaishi na nani? Jina .......cccooeeeveeveeeeeieeeee,
Uhusiano .........ccccceveneee..

ANuani ....oooceeeeeeeeiiiiiiiini,

6. Je, uliwahi kuwa kiongozi? Ndiyo/Hapana
Kama ndiyo taja nafasi ilikuwa ipi? ........cccccoevevviivveneieeeeeen,

7. Utakuwa unakwenda wapi wakati wa liKizo? .........cocceeeevveveenenn..
(Wakati wa likizo unatakiwa kwenda kwa mzazi au mlezi aliyetajwa tu. Kama utabadilisha
mahali pa kwenda likizo, mzazi/mlezi atoe idhini kwa maandishi mwezi mmoja kabla)

8. Taja ndugu watatu (3) wanaoweza kuja kukuona shuleni. Bandika picha (Passport size) zao
hapa chini, na uhusiano na mawasiliano yao.

| £ A R P - Dl TR, ves00.68.508. 5 omammmmmsnoaommmssssennes 3.Jina ...
uhusuano ......... Uhusiano .................... Uhusiano .......ccc.cccoeeuueen...
Namba ya simu ...................... Namba ya simu ..................... Namba ya simu...............



4:1 (c) AHADI YA MZAZI/MLEZI

Ninakubali mtoto Wangu (JINQA) .......eeeeeriiiiiieeiiiiii e
1. Asome katika shule ya Sekondari ya Wasichana Iringa, kadiri alivyopangiwa.

2. Nimempa fedha ya mahitaji binafsi inayomtosheleza na nitashirikiana na walimu katika suala
zima la malezi ya mwanangu na maendeleo yake kitaaluma na kumsaidia mtoto kufuata sheria za

shule.

Mimi (Jina la MWanafUunzi ) ......ocoooiiiiiiiiiee e
Nimekubali nafasi hii, ninaahidi kufuata sheria za shule na kuwatii walezi na wakubwa, tena

nitafanya bidii ya kujifunza ili nifaulu vyema masomo yangu .



