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Shule ya Sekondari llboru,

S.L.P. 3014,

ARUSHA.
Simu: 0754-090978 12/11/2019
0719-331255

Ndugu Mwanafunzi,
YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA
SHULE YA SEKONDARI ILBORU -2020
Wanajumuiya wote wa Shule ya Sekondari llboru wanakupongeza kwa kuchaguliwa kwako
kujiunga na shule hit MAALUM. Ni shule Maalum kwa maana ya mahali pa kusoma vijana wenye
vipaji vya hali ya juu kiakili na kitabia. Kwa hivyo basi, unatakiwa usome kwa bidii sana na kuwa
na nidhamu wakati wote utakapokuwa shuleni Ilboru, la sivyo itakubidi uondolewe hapa na kutoa
nafasi kwa mwanafunzi mwingine mwenye uwezo zaidi. Ni muhimu vile vile uelewe kuwa
Serikali yetu imekupatia nafasi katika shule hii maalum kwa lengo la kukuandaa kuja kulitumikia
Taifa kama Mtaalam Bingwa na mzalendo.
Baada ya pongezi hizo napenda kukujulisha mahitaji ya shule hii.
1.A. Vifaa vinavyohitajika shuleni:
Q) File/Jalada la kutunzia mitihani.
(i) Mashati mawili meupe (tetron) ya mikono mifupi
(iii) ~ Suruali mbili nyeusi — kitambaa kimeambatanishwa (chini inchi 16 upana, zenye
marinda mawili)
(iv)  Aje na Suruali ya kuvaa baada ya muda wa darasani:-
i.e. Suruali — rangi ya kijivu cheusi (vitambaa vya sare za shule)kama rangi
inakuchanganya
ujeununue Arusha mjini school uniforms- uhuru road.
(v)  Viatu vya ngozi vyeusi jozi moja au zaidi vya kufunga kwa kamba. Visiwe na
kisigino kirefu.
(vi) Madaftari 12 (Counter) na Mathematical Set na kalamu(05).
(vii)  Raba jozi moja (flat), bukta (kaptula ya michezo) dark green na T-shirt green kwa
ajili ya michezo. (zisizo na maandishi)
(viii)  Soksi nyeusi jozi mbili au zaidi.
(ix)  Mto na foronya (Light blue)




(x) Godoro la Sponji (futi 2%2)

(xi)  Shuka mbili (light blue) na blanketi moja (au mbili ukijiweza)

(xii)  Chandarua (light blue)

(xiit) Ndoo ya Maji

(xiv) Tranker (Sanduku la bati); asije na la mbao.

(xv)  Kijiko, sahani, bakuli na kikombe (% lita)

(xvi) Tai nyeusi mbili (2)

(xv)  Aje na Picha 3 (Passport size) na picha moja (1) ya mzazi/mlezi .

(xvii) Mahitaji ya kibinadamu (sabuni, dawa ya meno, mswaki, chanuo, kioo, n.k.)

N.B. Mwanafunzi asije na nguo yoyote tofauti na sare zilizoagizwa.
(xviii) Vifaa vya usafi: Soft Broom (1), Hard Broom (1), Squizer (2), Reki (1) na Toilet
brush(2).

B: Ili kusiwe na tofauti ya rangi ya t-shirt, trucksuit na sweta ambazo ni sare ya shule,
tunaomba uje na fedha tutakuonyesha sehemu ya kununua. T-shirt ni Sh. 10,000/=,
Trucksuit Sh. 30,000/= na sweta ni Sh. 17,000/=

2. Kitambulisho kitapatikana hapa shuleni.

3. Simu za mikononi, line, Heater na pasi ya umeme, na vifaa vinavyotumia umeme,
haviruhusiwi kabisa hapa shuleni. Atakayekamatwa navyo atafukuzwa shule mara
moja.

- Redio zinazotumia umeme au zinazotumia betri ya simu haziruhusiwi.

(i) Kutakuwa na Ukaguzi siku ya kuripoti Shuleni, na ukaguzi wa dharura wakati
wowote.

(if) Mzazi atoe Namba yake ya simu kwa mawasiliano ya haraka kupitia Ofisi ya

Mkuu wa Shule na katika fomu ya maelezo binafsi iliyoambatanishwa.

4. Mwanafunzi atakabidhi stamp ya kutuma fomu ya maendeleo kwa mzazi wake (PRF)
KILA MUHULA.
5. Mzazi mwenye E-mail/barua pepe atujulishe.

6. Cheti cha Daktari:
Hapa imeambatanishwa fomu ambayo lazima Daktari wa Hospitali ya Serikali athibitishe
hali yako ya afya na kwamba unaweza kumudu masomo yako vizuri. Hivyo hakikisha
unapimwa na Daktari wa Hospitali ya Serikali (sio kituo cha afya) kabla ya kufika hapa
shuleni na fomu hiyo kuiwakilisha hapa shuleni mara tu unapofika.

7. Unatakiwa kuja na Kivuli cha Fomu ya kuzaliwa au Birth Certificate.

8. Kukubali Masharti ya Shule:



10.

11.
12.

13.

Pamoja na barua hii imeambatanishwa sheria za shule na fomu ya kukubali sheria hizo.

Unachotakiwa kufanya ni kusoma sheria hizo kwa makini na kuweka sahihi yako katika

fomu va kukubali kujiunga na shule hii, iwapo unaona umekubaliana na masharti

yaliyotajwa.
Shule hii ni ya Serikali hivyo haina dini. Kwa mwanafunzi mwenye msimamo mkali

wa kidini, mzazi
anashauriwa ampeleke shule za Seminari.
Shule:
Shule iko Kaskazini mwa mji wa Arusha. Kutoka mjini Arusha, shule hii ipo umbali wa
km.2. Gharama za taxi ni kati ya Sh. 10,000/= au zaidi. Inategemea wakati utakapowasili
mjini Arusha. Kumbuka shule haitawajibika kukulipia gharama hii.
Mzazi anaruhusiwa kuja shuleni kumsalimu mtoto wake, kila Jumamosi ya mwisho wa
mwezi.
Wanafunzi wataruhusiwa kwenda mjini Jumamosi ya mwisho wa mwezi.
Unatakiwa kuhifadhi fedha zako katika Benki yoyote hapa mjini kwa usalama zaidi.
Mwanafunzi anatakiwa kurudi kwa mzazi au mlezi wakati wa likizo fupi na likizo ndefu.
Hivyo mzazi unapaswa kumtumia nauli mwanao mapema kupitia kwenye account ya
mwanafunzi au M-pesa/Tigo-pesa ya shule tu ambazo ni 0754-090978, 0719-331255.
Mwisho napenda kukujulisha kuwa unatakiwa kufika hapa shuleni Ilboru Sekondari
tarehe 06.01.2020. N.B. (i) Vitu vya gharama kama Kamera, Heater, T.V ., Playstation,
Radio na kadhalika haviruhusiwi hapa shuleni. Na mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuingia
katika kumbi za Play station na kushiriki kubeti
(i) Kila mwanafunzi afike tarehe iliyopangwa kufungua shule.
(i)  Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza
kikamilifu.

Ninakutakia safari njema kuja hapa shuleni.
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DENNIS J. OTIENO
Mi“.LILJ WA SHULE
TH = (3

Karibu sana.

0754 985 822 au 0753 810 559



SHERIA ZA SHULE

Tabia njema ni ya lazima na inatiliwa mkazo hapa shuleni. Mwanafunzi mwenye tabia mbaya
hafai kupewa Elimu ya Sekondari au Elimu ya juu. Ni lazima mwanafunzi awe na tabia nzuri
wakati wote. Kila mwanafunzi analazimika kutii sheria za shule na kufuata taratibu za shule, pia
kuwatii wafanyakazi na walimu na wengine wenye mamlaka. Heshima na adabu kwa mtu yeyote
ni kitu cha lazima.
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SHERIA ZA JUMLA:

Kunywa pombe au kuvuta sigara au kiko ni mwiko.

Uzinifu wa aina yoyote ni kosa kubwa sana.

Kila mwanafunzi ni lazima awe mtiifu kwa walimu wake wote, wafanyakazi wote, makaka
wa shule wote, na wakuu wengine wote. Ujeuri au ubishi wa aina yoyote kwa mwalimu,
kaka wa shule au wakuu wengine wote ni mwiko.

Hakuna mwanafunzi yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya mipaka ya maeneo ya shule, bila
ruhusa (pass) toka kwa mwalimu wa zamu, isipokuwa siku ya kuruhusiwa kwenda mjini
rasmi (town leave). Mwalimu au kaka wa shule akimwona mwanafunzi yeyote mjini ana
haki ya kumwomba amwonyeshe cheti cha ruhusa (pass).

Ruhusa ya kulala nje ya shule, itatolewa na Mkuu wa Shule au Makamu wake tu.

Kila mwanafunzi lazima aheshimu kazi za mikono zote ikiwa ni pamoja na bustani, usafi
kama vile anavyopaswa kuheshimu masomo ya darasani.

Matusi ya aina yoyote, yawe ya kusema au kuandika hayaruhusiwi shuleni.

Kila mwanafunzi lazima aheshimu na kutunza mali ya shule, uharibifu wowote
utakaotokea utabidi ugharimiwe na mwanafunzi mwenyewe.

Sare za shule (uniform) ni lazima zivaliwe wakati wa masomo na wakati wa kuruhusiwa
kwenda mjini. Hakuna mwanafunzi yeyote atakayeruhusiwa kutoka nje ya mipaka ya
shule bila kuvaa sare za shule, isipokuwa tu kama ruhusa rasmi imetolewa na Mkuu wa
Shule.

Wizi wowote hauruhusiwi shuleni, iwe ni wa mali ya shule au mali ya mwanafunzi au
mfanyakazi.

Usafi wa mwili, mavazi, madarasa, mabweni, jumba la chakula (dining hall) jumba la
mikutano (assembly hall) jumba la mihadhara (lecture hall) viwanja ni wajibu wa kila
mwanafunzi.

Ugomvi wa maneno au kupigana ni mwiko shuleni.

Kuchelewa kwa aina yoyote bila ruhusa ni kosa, mfano kuchelewa toka mjini, wakati wa
roll-call, kuchelewa inspection na kuchelewa toka likizo.

Tabia njema shuleni na nje ya shule ni wajibu na ni lazima kwa kila mwanafunzi.

Taa za shule na maji ya shule lazima vitumiwe kwa uangalifu.

Magazeti au vitabu vyenye picha au maneno yasiyofaa havitakiwi shuleni.

Upokeaji au uandishi wa maneno yasiyofaa ni mwiko shuleni.

Mwanafunzi yeyote haruhusiwe kuandika barua yoyote kwa Mkuu yeyote mahali popote
ya kiofisi bila ya kuipitisha kwa Mkuu wa Shule (k.k. Mkuu wa Shule).

Mwanafunzi yeyote haruhusiwe kwenda nyumbani kwa Mwalimu au Mfanyakazi yeyote
bila ruhusa ya mwalimu anayehusika.
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Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kutumia vyombo vinavyotumia umeme kama vile redio,
heater, pasi, earphone n.k. mabwenini au kufanya ufundi wa aina yoyote kwenye umeme
bwenini au darasani.
Ili kuepukana na utoro, kofia polinek na majaket haziruhusiwi hapa shuleni.
Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani pamoja na
‘night preparation’

Ni kosa kupiga kelele Smart Area.

Ni kosa kugomea mitihani ya ndani na nje.

Utahudhuria mchakamchaka kwa muda na siku zote zilizopangwa na shule bila kukosa.

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kusimamishwa au kufukuzwa shule:

(@)
(b)
(©
(d)

(€)
(f)
(@)
(h)
(i)
1)

(k)
0]

Wizi

Uasherati na ushoga

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vila uvutaji bangi, cocaine,
mirungi, kubeli na kadhalika.

Kupigana au kupiga.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

Kudharau Bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa

Kushiriki kutoa mimba.

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama
wa shule au watu.

Kukataa adhabu kwa makusudi

Kuwa na simu ya mkononi au line ya simu, Heater, Pasi ya umeme.

(m) Kulala nje ya shule bila ruhusa.

(n)

Kutoroka kwenda nje ya shule, kuhudhuria kumbi za starehe kama Club za
disco, bar na kubert (kucheza kamali), kwa aina yoyote.



Mkuu wa Shule,
Ilboru Sekondari,
S.L.P. 3014,
ARUSHA.

YAH: KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ILBORU

Nachukua nafasi hii kulishukuru Taifa letu kwa kunichagua na kunipa nafasi ya kupata
Elimu ya Sekonari. Hii ni bahati kubwa na ninaahidi kujifunza kadiri ya uwezo wangu na
sitapoteza muda wa masomo darasani au muda wa kazi za mikono kwa kuwa mvivu, au kupuuza
shughuli hizo.

Nimesoma sheria za shule na masharti ya kujiunga na shule ya Sekondari llboru na
ninakuthibitishia kuwa nimeafiki sheria na masharti hayo na kwamba nitaziheshimu kwa
kutokuzivunja kwa makusudi. Na ikiwa nimezivunja ninastahili kuadhibiwa vikali.

Wako mwanafunzi mtiifu,

Jina na Sahihi ya Mzazi/Mlezi

NB: (i) Wakilisha fomu hii kwa Mkuu wa Shule mara tu ufikapo shuleni ili iwekwe kwenye
jalada lako.



MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING
FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

(To be completed by a medical Officer in respect of all form | and 5 entrants)

Pupil’s full name

Age

Blood count (red and WHite€) ..........oouiirintitii ittt et e
SEOOl BXAMINALIONS .o
NNl SIS o e e
SY PN S TSt oo e
T.B.test

o ] S

Ears

| certify that the above is fit to pursue further studies.
Signature L.
Designation  ........oooiiiiiii
Station L,
Date:



SHULE YA SEKONDARI ILBORU
FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. JINA DINI ...
2. TAREHE YA KUZALIWA.............ooi 3. KIJUI ULIMOZALIWA..............e.
4. TARAFA ULIMOZALIWA ...........ccooiin v, 5. WILAYA ULIMOZALIWA ...
6. MKOA ULIMOZALIWA ... ... KAMA UNAKAA MIINI.........coe.
7. TAJAMI. ..., MTAA. ..o BARABARA..............o
8. JINALABABA. ... 9.KAZIYABABA..........
10 ANWANI Y A BAB A .
11. JINALAMAMA ..., 12 KAZIYAMAMA. ...,
13. ANWANI YA MAM A e,
14. JINA LA ATAKAYEHUSIKA NA MWANAFUNZI KIPINDI CHOTE CHA MASOMO:
JINA ANWANI .o
SIMU: ..o EMAIL: .o
15.  SHULE ULIZOSOMA MADARASA MADARAKA ULIYOSHIKA

16. JE,BABAYUHAI? ..........c.ooeiviiiiiiniinnee. (NDIYO/HAPANA)

17. JE,MAMA YUHAI? ... (NDIYO/HAPANA)

18. JE, UNAKAANAMLEZI ............cceevvvvvvvinneenn.. (NDIYO/HAPANA)

19. ANWANI YA MLEZI ...
20. KAZL YAMLEZL ... e
21. ELEZA MATATIZO YA NYUMBANI, YA MAGONJWA, N.K. YANAYOKUKABILI

24.  MKO WANGAPI KATIKA FAMILIA? (A) WA KIUME ......coovveiiieeeieeeee e,
(BYWAKIKE .....oovveeeneeeieeen, (C) WEWE NI WA NGAPI .......coviiiireiimimc,
(D) NDUGU WANGAPI WAMEATIRIWA ? ...t

25. KAZI AMBAZO UNGEPENDA KUFANYA BAADA YA KUMALIZA MASOMO

26 KAZI AMBAZO USINGEPENDA KUFANYA BAADA YA KUMALIZA MASOMO

26. JINA SAHIHI.................. TAREHE............c.oii,



MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI

Ukiwa mwanafunzi na mzazi/mlezi wamekubaliana na masharti yote ya shule, sharti fomu hii isainiwe na
watu wanne, ambao ni:

(i) Mwanafunzi mwenyewe: Jina kamili Kidato ___ Saini Tarehe

(i) Mzazi/Mlezi: Jina kamili Saini Tarehe

(iii) Afisa Mtendaji wa Kijiji/Mtaa: Jina la Kijiji/Mtaa

Maoni/Mapendekezo kuhusiana na unavyomfahamu mwanafunzi huyu:

Saini ya Afisa Mtendaji Tarehe

Mhuri wa Afisa Mtendaji:

(iv) Mtendaji Kata/Mtaa: Jina la Kata/Mtaa

Jina la Afisa Mtendaji Kata/Mtaa

Saini ya Afisa Mtendaji Kata tarehe

Mhuri wa Afisa Mtendaji Kata:



VITABU VILIVYOPENDEKEZWA KWA AJILI YA KIDATO CHA KWANZA
1. MATHEMATICS
- Mathematics for secondary school book one-TIE
-Mathematics for secondary school book one -OXFORD

2. ENGLISH LANGUAGE
- English for Secondary School Book one. Student book by Angelina Kioko na Leah
Kariuki---Oxford.
-Students Dictionary for learners using
English to study other subjects.
3" Edition.
3. PHYSICS:
- Zanzibar for School Book 1,2.
TIE
- Physics for secondary school book one--Oxford

4. CHEMISTRY:
- Chemistry for Sec. School Book one— Oxford
- Chemistry for Sec. School Book two — Oxford
5. KISWAHILI:
- Kiswahili Kidato cha Kwanza
Bukagile Kiswahili Kidato cha kwanza. -oxford

6. GEOGRAPHY:
- Geography for Sec. School Bk. |
Oxford
-Geography for Secondary school Book one-Bukagile

7. HISTORY:
- History for secondary school book one-Oxford
- History for secondary school book one-Zombwe
- African History 19" — 215t C

8. CIVICS:
- Civics for Secondary School BK. I — Oxford.
- Civics for Secondary School By ZOMBWE.

9. BIOLOGY Biology for secondary school book 1&2-- Oxford
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