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OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA

SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA
S.L.P. 11,

IFUNDA.

02/12/2019

Telegraph, “MKUU WA SHULE SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA”

Kujibu Tafadhali Taja;
KUMB. NA ITSS/IRA/SNI/F.I/2019/ …………………

NDUGU: ………………………………………………………………………………………

S. L. P. …………………………………………………

………………………………………………………………………

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020 KATIKA SHULE

YA SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA ILIYOPO KATIKA MKOA WA IRINGA

Tunayo furaha kubwa kukuarifu na kukupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na Kidato cha

KWANZA katika Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda - Iringa mwaka 2019 katika mchepuo

wa UFUNDI.

A: MAAGIZO MAALUM

Shule itafunguliwa tarehe 06/01/2020KARIBU SANA. Tuna imani kuwa kwa wakati wote

utakaokaa Ifunda utakuwa tayari kupokea, kujifunza, kutii na kutekeleza maagizo, sheria na

taratibu za Shule ya Bweni kwa kutumia busara, hekima, utii na uaminifu mkubwa. Iwapo

utakuwa hujaripoti mpaka tarehe 30/01/2020 utakuwa umepoteza nafasi yako.

B: MAZINGIRA YA SHULE KWA UFUPI

Sekondari ya Ufundi Ifunda iko katika Mkoa wa Iringa kilometa 45 kutoka Iringa mjini

kandokando ya barabara iendayo Mbeya. Shule hii ni ya mchanganyiko wa Wasichana na

Wavulana na ina kidato cha Kwanza hadi cha Sita. Kidato cha Kwanza hadi cha Nne ni

wavulana pekee, Kidato cha Tano na Sita ni mchanganyiko wa wavulana na wasichana.

Wanafunzi wote hulala bwenini hivyo, kuna mabweni ya wavulana na mabweni ya

wasichana lakini wote husoma pamoja na kula pamoja katika mabwalo ya chakula.

Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda ni ya mchepuo wa ufundi kwa Kidato cha Kwanza hadi

cha Nne na mchepuo wa Sayansi kwa kidato cha Tano na Sita. Ufundi una sehemu kuu nne

ambazo ni:- (i) Ujenzi (Civil Engineering)

(ii) Mitambo (Mechanical Engineering)

(iii) Umeme (Electrical Engineering)

(iv) Uchoraji (Technical Drawing)
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Masomo muhimu kwa shule hii ya Ufundi ni Mathematics na Engineering Science.

Mwanafunzi anayeshindwa masomo hayo kwa kupata chini ya daraja “B”

italazimika arudi kwenye shule za kawaida. Lakini pia ili mwanafunzi ajiunge na

Chuo ngazi ya Diploma na Kidato cha Tano lazima afaulu masomo hayo mawili kwa

ufaulu huo. Kwa Kidato cha Tano shule inaanda tahasusi za PCM na PCB/PGM tu.

Hivyo shule yetu ni ya Sayansi tupu.

C: MAHITAJI, MASHARTI MUHIMU NA VIFAA VYA LAZIMA

Kila Mwanafunzi anayejiunga na shule hii lazima aje na vitu vyote vilivyoorodheshwa hapa chini:-

1. Mashati meupe ya mikono mirefu tetron mawili (2) au zaidi.

2. Viatu vya ngozi visigino vifupi rangi nyeusi vya kamba jozi mbili (2) au zaidi

3. Nguo za michezo Bukta na raba aje nazo. T-shirt nzito zenye kola (zinaitwa form six) za njano
mbili (2) au zaidi aje nazo

4. Soksi rangi nyeupe jozi mbili (2)

5. Taulo na nguo za ndani za kutosha, blanketi zito, mashuka (2) ya kulalia, kati ya hayo shuka
moja liwe rangi ya bluu bahari (light blue) mto na foronya ya light blue, chandarua uje navyo

6. Godoro la sponji 3 x 6 aje nalo

7. Sahani 1, bakuli 1, kikombe 1, kijiko 1

8. Ndoo ya kuogea

9. Mathematical set

10. Madaftari makubwa ya kutosha, kalamu na fedha za matumizi binafsi.

11. Ovaroli la rangi ya bluu kwa ajili ya masomo ya ufundi

12. Suruali mbili (2) au zaidi rangi ya dark blue aje nazo.

13. Suruali za dark green moja (moja) aje nazo

14. Matibabu ni juu ya mzazi.

23.Tai moja (1) rangi ya dark blue aje nayo.

24 Track suit nyekundu yenye mistari nyeupe mbembezoni aje nayo.

25 Sweta zito rangi ya bluu mshono wa (V) moja au zaidi aje nalo.

26.Vitabu vya masomo atakayosoma kwa wazazi wenye uwezo.

27. Rimu moja (karatasi za mistari) ya karatasi kwa ajili ya matumizi yake binafsi.

28. Jacket zito jeusi lisilovuka magoti kwa ajili ya kujikinga na baridi wakati wa maandalio
ya jioni aje nalo.

29. Kofia (mzula) wenye rangi ya bendera ya taifa ya Tanzania kwa ajili ya kujikinga na
baridi aje nayo.

30. Kamusi ya Kiingereza Oxford/Cambridge Advanced English learners Dictionary).
Kwa somo la Engineering Science, Kitabu cha SI UNITS ni muhimu sana kila
mwanafunzi awe nacho.

31. Mwanafunzi aje na gam’buti jozi moja kwa ajili ya kazi za nje wakati wa masika.

32. Baada ya utangulizi wa fani zote za ufundi mwanafunzi atatakiwa kuwa na “tool box” ya
fani yake husika, hii ni baada ya likizo ya Aprili ndipo watakapochagua fani.
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1. Katibu Mkuu,
Ofisi ya Rais - TAMISEMI,
S. L. P. 1923,
DODOMA.

2. Mkurugenzi wa Elimu ya Sekondari,
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,
S. L. P. 9121,
DAR ES SALAAM.

3. Afisa Elimu (M),
S. L. P. 858,
IRINGA.

4. Mkurugenzi Mtendaji (W),
Halmashauri ya Wilaya ya Iringa,
S. L. P. 108,
IRINGA.

5. Afisa Elimu Sekondari (W),
S. L. P. 642,
IRINGA.

ZINGATIA:

-Nguo Za Nyumbani Haziruhusiwi Kabisa Kuja Nazo Shuleni, Mwanafunzi akipatikana

na nguo hizo atapewa adhabu kali hata kurudishwa nyumbani kwa kusimamishwa masomo. Pia

nguo za kihuni zinazobana , nguo fupi au zinazoonesha maungo yake na mapambo

kama vile herein, mikufu, pete n.k. haviruhusiwi shuleni.

-Kila mwanafunzi atajigharimia nauli yake wakati anapokuja shuleni na wakati wa kurudi

nyumbani shule inapofunguliwa na kufungwa.

-Mwanafunzi anatakiwa kukamilisha kujaza kikamilifu na kwa usahihi nyaraka/fomu mbalimbali

na kuja nazo yeye mwenyewe. Nyaraka/fomu hizo ni pamoja na:-

i) Fomu ya maelezo ya Daktari (Medical Examination Form)

ii) Fomu ya kukubali nafasi uliyopewa, sheria kanuni na maelekezo

iii) Fomu ya kujieleza mwanafunzi mambo ya binafsi (Personal Particulars)

iv) Mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai

v) Mkataba wa Mwanafunzi, Mlezi/Mzazi baina ya shule
vi) Kivuli cha Cheti cha Kuzaliwa
vii) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada,

michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule

viii) Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi
wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba
zao za simu

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

..................................................................

YUSUPH J. MWAGALA

MKUU WA SHULE
Simu namba 0767 594689

Nakala:
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SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi
ya Waziri Mkuu TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa
nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla
ni jambo la lazima

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule
ni lazima

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje
ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

i) Kutunza mali za umma

j) kutunza miundombinu ya shule muda wote uwapo shuleni.
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MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE
(i) Wizi

(ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro

(iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo

(iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla

(v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule

(vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzo wote wanatakiwa kuwa na nywele
fupi

wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.

(vii) Kufuga ndevu

(viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.

(ix) Uvutaji wa sigara

(x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa

(xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba

(xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunjua sheria za nchi.

(xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.

(xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni

(xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule

(xvi) Kudharau Bendera ya Taifa.

(xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.

(xviii) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

..................................................................

YUSUPH J. MWAGALA

MKUU WA SHULE
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(Jaza fomu zifuatazo na kuzirudisha shuleni wakati wa kuripoti)

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA

SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA

Sehemu ya Mwanafunzi

Mimi. …………………………………………………………………………………………… Msichana/Mvulana ninakubali nafasi

niliyopewa kuingia kidato cha …………………mwaka ……………………… katika Shule ya Sekondari

ya Ufundi Ifunda, na nitafika shuleni bila kuchelewa. Nitatii na kuzingatia sheria,

kanuni na taratibu zote za shule na za Nchi.

Nitakuwa Mwanafunzi mwenye bidii katika katika masomo na kazi za Elimu ya

Kujitegemea.

Sehemu ya Mzazi/Mlezi

Mimi. ……………………………………………………………………………………………Ninakubali mtoto wangu kuingia Shule ya

Sekondari ya Ufundi Ifunda kidato cha ………………… mwaka ………………… na ninaahidi

kumpatia mwanafunzi tajwa hapo juu mahitaji yote kama ilivyo katika maagizo

ya kujiunga na Shule (Joining Instructions), na ninakuhakikishia kuwa

nitashirikiana na Shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu

wake kwa Shule na Taifa.

Anwani yangu ya kudumu ni:

………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………

Namba ya simu ya mkononi ……………………………………………………ya mezani/ofisini………………………………………………
Iwapo nitapata uhamisho au kubadilisha makazi ni lazima nitaijulisha shule kwa

maandishi yaliyothibitishwa na Mkuu wangu wa Idara au Ofisi ya Afisa Mtendaji

wa Kata/Kijiji.

Sahihi ………………………………………………………………………… Tarehe …………………………………………………………………………
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JINA LAKE UHUSIANO MAHALI
ANAPOISHI

ANWANI NA
NAMBA YA SIMU

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA

SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA

TAARIFA YA BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Jina …………………………………………………………………………………………………tarehe ya kuzaliwa……………………..…………………………
(taja mwaka na mwezi)

2. Kabila …………………………………………………………………………………………………………Taifa …………………………………………………………………………

3. Dini na madhehebu ………………………………………………………………………………………………………………………………………………….…………

4. Jina la Baba ………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………….

5. Anwani ya Baba ……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………….

………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………

6. Kazi ya Baba ………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………….

7. Jina la Mama …………………………………………………………………………………………Kazi yake ………………………………………………………….

8. Wazazi wanaishi pamoja au wametengana…………………………………………………………………………………………………
9. Jina na anwani ya Mlezi wako (kama si Mzazi) …………………………………………………………………………………….

………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………

10.Wakati wa likizo utakwenda kwa nani na wapi …………………………………………………………………………………….
(taja sehemu moja tu utakakokuwa unakwenda kila wakati wa likizo)

11.Hapa Mkoani Iringa nina/sina ndugu…………………………………………………………………………………………………………………
Endapo una ndugu jaza jedwali lifuatalo hapa chini.

12 Ninathibitisha kwamba habari zote nilizotoa ni kweli na sahihi
Sahihi ya Mwanafunzi…………………………………………………………………………………….Tarehe: …………………………………………………

Sahihi ya Mzazi/Mlezi ……………………………………………………………………………………….Tarehe …………………………………………………

13.Jina na sahihi ya Afisa Mtendaji wa Mtaa/Kijiji …………………………………………………………………………………………

Muhuri:
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Mimi ……………………………………………………………………………….…………………………Mwanafunzi wa Kidato cha ……………Mwaka 2020,

Ninaahidi:

1. Kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyoainishwa katika Fomu ya
maelekezo ya Kujiunga na Shule hii niliyojaza hapa shuleni.

2. Kuhudhuria vipindi vyote vya ndani ya Darasa na nje ya Darasa kwa kuzingatia
ratiba ya shule. Kwenda kinyume na sheria hii nichukuliwe hatua za kinidhamu.

3. Kuzingatia Taaluma kwa kuweka juhudi ili kufaulu masomo vizuri kwa
kuhakikisha ninapata Alama zisizopungua asilimia 60 kwa kila somo. Kupata
pungufu ya alama tajwa nichukuliwe hatua za kinidhamu.

4. Kutunza na kulinda miundo mbinu yote ya shule. Kuharibu miundo mbinu hiyo
nitalazimika kulipa gharama na kuitengeneza; mifano ya miundo mbinu
bomba,rangi za kuta ,miundo mbinu ya umeme, vioo, madirisha, taa, dari,
milango na vitasa, miundo mbinu ya vyoo, n.k.

5. Kutunza vifaa vya maabara na vitabu vya shule. Kuvunja, kuharibu na kupoteza
vifaa au vitabu nitalazimika kulipa kifaa au kitabu husika.

6. Kutunza samani zote za shule. Kuharibu samani za shule nitalipa samani au
gharama husika.

7. Kuja na Kamusi ya Kiingereza kwaajili ya matumizi yangu binafsi
Oxford/Cambrige Advanced English Learners Dictionary.

8. Kutumia lugha ya kiingereza wakati wote nitakapokuwa shuleni.

9. Kutokumiliki au kutokuwa na simu ya mkononi, flash, hard disc/memory card,
kompyuta, Kadi ya simu, pasi ya umeme, mshumaa, kiberiti, kisu, redio, nguo
zisizokuwa sare ya shule, nguo za shule zinazobana miguu hususani suruali ,sketi
fupi, sketi zenye belti pana, kifaa au vifaa chochote hatarishi. Kumiliki au kuwa
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na chochote kati ya vitu hivi nitalazimika kulipa uharibifu wa miundo mbinu na
kuchukuliwa hatua za kinidhamu.

10.Kukabidhi namba za Mzazi / Mlezi kwa utawala kwa ajili ya mawasiliano muhimu.

11. Sitajihusisha na mapenzi au kuwa na mahuasiano ya kimapenzi na mwanafunzi
mwenzangu au mtu yeyote ndani au nje ya shule. Ikibainika nichukuliwe hatua za
kinidhamu.

12. Kuwepo bwenini kwa wakati sahihi, kulala bwenini katika chumba nilichopangwa kila
siku.Kwenda kinyume na utaratibu huu nichukuliwe hatua za kinidhamu.

13. Kuzingatia tarehe ya kufunga shule na kufungua shule kwa kutoondoka mapema kabla
ya shule kufungwa na kuripoti shule tarehe ya kufungua shule. Kwenda kinyume na
hili ninakosa sifa yakuendelea kusoma katika shule hii, hivyo nifukuzwe shule.

Jina la Mwanafunzi. ……………………………………………………………….…………………………Saini……………….………………………Tarehe …………………….……

Mzazi/Mlezi

Mimi……………………………………………………………………………….………………………… Nimesoma na kuelewa yaliyoandikwa,
ninakubaliana na Masharti haya ambayo ni nguzo muhimu kwa ufaulu na maendeleo ya
mwanangu kwa faida binafsi na Taifa kwa ujumla. Hivyo nitamuwezesha mwanangu kwa hali
na mali kuweza kukamilisha hayo ili kuweza kuwa na nidhamu na kufaulu Kitaaluma.

Anwani yangu ya kudumu.

……………………………………………………………………………….…………………………

……………………………………………………………………………….…………………………

……………………………………………………………………………….…………………………

Namba ya simu: ………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………….…

Nakubali haya mbele ya:-

..................................................................

YUSUPH J. MWAGALA

MKUU WA SHULE
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PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENTS

IRINGA DISTRICT COUNCIL

IFUNDA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by a Medial Officer in respect of all Form I entrants)

Student’s full name…………………………………………………………………………………………….………………………………………………………….………………………

Age ……………………………………………………………………………….…………………………(years) Sex …………………………………………………………………

Blood count (Red and white) ……………………………………………………………………………………………………………………………………………………

Stool Examination …………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………

Syphilis and other venereal diseases test …………………………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………….………………………………………………………………………………………………………….……………………………………………

T.B. Test ……………………………………………………………………………….……………………………………………………………………………………………………………………………

Eye Test ……………………………………………………………………………….……………………………………………….…………………………………………………………………………

Ears ……………………………………………………………………………….………………………………………………………………….……………………………………………………………………

Spleen ……………………………………………………………………………….…………………………………………………………………………………………………………………………………

Abdomen ……………………………………………………………………………….………………………………………………………………………………………………………………………

Urine for plamotest ……………………………………………………………………………….………………………………………………………………………………………………

Test for pregnancy (for girls only) ……………………………………………………………………………….……………………………………………………

ADDITIONAL INFORMATION

(If any) e.g. physical defects, impartments e.g. am legrete)

Infections, chronic of family diseases etc ……………………………………………………………………………….…………………………………

……………………………………………………………………………….………………………………………………………………………………………………………………………………………………………I

certify that the above is fit to pursue studies in Technical Education.

Station………………………………………………………………………………………………………………………Signature ………………………………………………………………

Date ………………………………………………………………Designation ……………………………………………………………………………………………………………………


