
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS-TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

FOMU HII HAIUZWI.  
 

FOMU YA USAJILI WA JENGO – JENGO LA KAWAIDA 
 

A. TAARIFA ZA MLIPAKODI 

i) Jina la kwanza: …………………Jina la Kati:………………Jina la Mwisho:………………… 

ii) Tarehe ya Kuzaliwa: Tarehe………Mwezi………Mwaka………………… 

iii) Jinsi: Me    Ke   iv) Barua pepe: ………………………..…………………… 

v) Namba ya Simu:…………….…………vi) TIN:………………… 

vii) Aina ya Kitambulisho:……………………….. viii) Namba ya kitambulisho:………………….. 

 

B: MAHALI LILIPO JENGO 

i) Mkoa:……………………Wilaya:……………………Halmashauri:…………………… 

Kata …………………………Mtaa/Kijiji ……………………………………………….. 

ii) Alama maalumu ya Utambulisho…………………………iii)Jina Maarufu………………..… 

 

C: MAELEZO YA JENGO 

i) Eneo limepimwa?      Ndiyo          Hapana  

ii) Namba ya Kiwanja:……………… Kitalu:……..………………Namba ya Nyumba:……..……… 

iii) Aina ya Jengo: Kawaida  

iv) Matumizi ya  Jengo:  Makazi   Biashara  Makazi na Biashara  Mengineyo 

(taja)………………… 

v) Je jengo lina msamaha wa kodi? Ndiyo      Hapana  

 

vi) Kama jengo ni la Biashara; Toa taarifa za wapangaji. 

(a) Jina:………………………….TIN:…………………Simu:……………………Biashara: …………….. 

(b) Jina:……………………….…TIN:…………………Simu:……………………Biashara:…………..…. 

NB: Endapo Jengo lina wapangaji zaidi ya wawili, jaza taarifa zao kama hizi kwenye karatasi 

nyingine 

 

D) UTHIBITISHO WA MAELEZO 

“Mimi ambaye ni mmiliki wa jengo nathibitisha kuwa taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli” 

Jina Kamili:…..…………………………...Saini:…………………..Tarehe:………………….. 

NB: KIAMBATISHO: Hati ya Kiwanja/Leseni ya Makazi/ Leseni ya Udereva/ Kitambulisho cha 

Taifa/ Cheti cha Mlipakodi TIN/ Kitambulisho cha Mpigakura/ Kitambulisho cha kazi/ Kitambulisho 

cha bima ya Afya 

“Mimi ambaye ni msimamizi wa zoezi la kukusanya taarifa za majengo, nathibitisha kuwa taarifa hizi 

nimezikusanya kutoka kwa mtajwa hapo juu” 

Jina Kamili:………………………………… Cheo:…………………… 

Namba ya Simu……………………Saini:…………………….Tarehe:………………….. 

 



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS-TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

FOMU HII HAIUZWI.  
 

FOMU YA USAJILI WA JENGO – JENGO LA GHOROFA 

 

A. TAARIFA ZA MLIPAKODI 

i) Jina la kwanza: ……………………Jina la kati:……………………Jina la Mwisho:…………………… 

ii) Tarehe ya Kuzaliwa: Tarehe………Mwezi………Mwaka………………… 

iii) Jinsi: Me    Ke      iv) Barua pepe: ………………………..…………………… 

v) Namba ya Simu:…………….…………vi) TIN:………………… 

vii) Aina ya Kitambulisho:…………………………….. viii) Namba ya kitambulisho:…………………….. 
 

B: MAHALI LILIPO JENGO 

i) Mkoa:……………………………Wilaya:…………………………Halmashauri:…………………… 

Kata ……………………………Mtaa/Kijiji ………………………………………………..………….. 

ii) Alama maalumu ya Utambulisho…………………………iii) Jina Maarufu………………..…………. 
 

C: MAELEZO YA JENGO 

i) Eneo limepimwa?  Ndiyo   Hapana  

ii) Aina ya Jengo: Ghorofa:      Idadi ya Ghorofa:………..   

iii) Jina la Jengo:…………………………………………………………….. 

iv) Namba ya Kiwanja: ……………… Kitalu:……………………Namba ya Nyumba: ………..……… 

v) Matumizi ya  Jengo:  Makazi   Biashara  Makazi na Biashara  Mengineyo………… 

vi) Kama jengo ni la Biashara; Majina ya Wapangaji,TIN zao, Namba za simu na aina ya Biashara. 

a) Jina:…………………………..TIN:…………………Simu:…………………Biashara:……….……. 

b) Jina:…………………………..TIN:…………………Simu:…………………Biashara:……………… 

NB: Endapo Jengo lina wapangaji zaidi ya wawili, jaza taarifa zao kama hizi kwenye karatasi 

nyingine 
 

vii) Endapo jengo linamilikiwa na mmiliki zaidi ya mmoja (Condominium), jaza vipengele vifuatavyo: 

Namba ya Chumba (Apartment No.):…………………..  Namba ya ghorofa:………………… 

Matumizi ya Chumba:………………………………………… 
 

D) UTHIBITISHO WA MAELEZO 

“Mimi ambaye ni mmiliki wa jengo nathibitisha kuwa taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli” 

Jina Kamili:………………………………….Saini:…………………Tarehe:…………………… 

NB: KIAMBATISHO: Hati ya Kiwanja/Leseni ya Makazi/ Leseni ya Udereva/ Kitambulisho cha 

Taifa/ Cheti cha Mlipakodi TIN/ Kitambulisho cha Mpigakura/ Kitambulisho cha kazi/ Kitambulisho 

cha bima ya Afya 

“Mimi ambaye ni msimamizi wa zoezi la kukusanya taarifa za wa majengo, nathibitisha kuwa taarifa 

hizi nimezikusanya kutoka kwa mtajwa hapo juu” 

Jina Kamili:………………………………… Cheo:…………………… 

Namba ya Simu……………………Saini:…………………….Tarehe:………………….. 


