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OFISI YA RAIS - TAMISEMI 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI ) 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILEMELA 

SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI BWIRU WAVULANA 

 

                                                                                             S.L.P 217, 

                                                                                               ILEMELA, 

                                                                                               MWANZA 

Kumb. Na. BBTSS/ADM/2020                                                                  TAREHE____________ 

Email:bwiruboyssecondaryschool1920@gmail.com 

Website:http://bwiruboystech.sc.tz 

MKUU WA SHULE 0765234669 

MAKAMU MKUU WA SHULE 0767962539 

PATRON 0757903745/0674246586 

 

JINA LA MWANAFUNZI_________________________________________ (JINA KAMILI) 

S.L.P __________________________ 

 ______________________________ 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2020 SHULE YA 

UFUNDI BWIRU WAVULANA 

WILAYA YA ILEMELA MKOA WA MWANZA 

 

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2020 

katika shule ya sekondari ya Ufundi Bwiru Wavulana. Hongera na karibu sana. Shule 

itafunguliwa tarehe  05/01/2020  na masomo yataanza tarehe 06/01/2020. 

 

MUDA WA KURIPOTI SHULENI 

Mwanafunzi anapaswa kuripoti shuleni siku za kazi tu, jumatatu hadi ijumaa .muda wa 

kupokelewa ni saa 2:00 asubuhi hadi saa 12:00 jioni. 

 

NAMNA YA KUFIKA SHULENI 

(1) Shule ipo kilometa 8 kutoka katikati ya jiji la mwanza, katika wilaya ya ilemela .ukifika 

stendi ya mabasi ya nyegezi au Buzuruga, panda daladala zinazoenda mjini Mwanza, kisha 

uliza stendi ya daladala ziendazo Bwiru. Kama utakuja kwa treni au meli pia uliza stendi 

ya daladala ziendazo Bwiru. Stendi hii iko mtaa wa LIBERTY. Ukichukua usafiri wa 

daladala, shuka kituo cha mwisho kabisa (Bwiru wavulana ) zinapogeukia daladala hizo. 

(2) Fika shuleni kwa tarehe iliyopangwa na fomu hii. Hakuna sababu itakayokubalika kwa 

mtoto yeyote kutofika shuleni mapema. Hali kadhalika jiepushe na aibu ya kuumbuka kwa 

kuja shuleni kwa jina la mtu mwingine. 

 

MAHITAJI YAKUJA NAYO 

(1) VIFAA VYA TAALUMA 

(i) Madaftari kumi na mbili (12) kaunta books quire three. 

(ii) Atlas ya nchi za afrika, kamusi ya kiingereza na mkebe wa vifaa vya hisabati 

(mathematical instrument set). 

(iii) Mathematical table (uandike jina lako katika kitabu hiki ). 
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(2) SARE ZA SHULE 

(i) Mashati mawili meupe mikono mifupi 

(ii) Suruali nyeusi mbili zenye malinda mawili , mifuko mitatu zisiwe za kubana au 

buga. (MFANO UMEAMBATANISHWA) 

(iii) Ovalori la rangi ya dark blue.  

(iv) Tisheti mbili za  rangi ya njano zenye kola zisizo na maandishi yeyote.  

(v) Jozi ya viatu vya ngozi vya kamba vyenye visigino vifupi, kiwi nyeusi na brush ya 

viatu  

(vi) Jozi mbili za soksi ndefu nyeupe bila urembo wowote 

(vii) Sweta ya rangi ya blue 

 

(3) VIFAA VYA USAFI BINAFSI 

(i) Aje na ndoo ndogo moja ya kuogea, chombo  cha kuhifadhia maji safi ya kunywa ( 

dumu la lita 5) 

(ii) Aje na vifaa vya usafi binafsi kama mswaki, dawa ya meno, mafuta , toilet paper 10 

,sabuni za kuogea na sabuni za kufuria 

(iii) Aje na kandambili za kuogea aina ya yeboyebo 

 

 

(4) VIFAA BINAFSI VINGINEVYO 

(i) Aje na chandarua na awe na utamaduni wa kukitibu kwa dawa 

(ii) Vifaa vya kulia chakula, bakuli, sahani , kikombe cha uji nusu lita, kijiko n.k. 

(iii) Aje na tochi ndogo moja imara na betri zake 

(iv) Aje na godoro futi 2½ kwa sita  

(v) Aje na mashuka mawili ya rangi ya light blue za kutandika na kujifunika, mto 

mmoja na blanketi moja zito pamoja na sanduku la chuma au bati lisiwe begi 

(vi) Aje na bukta nyeusi na raba kwa ajili ya michezo 

 

NB: VIFAA VIFUATAVYO VINAPATIKANA KATIKA MADUKA YALIYOPO 

                MAENEO YA SHULE:  

                TISHETI ZENYE NEMBO YA SHULE, SWETA, SURUALI, OVALORI   

                 MADAFTARI, NDOO, NA SOKSI NYEUPE. ENDAPO MZAZI ATANUNUA  

                 TISHETI AJE NA SHILINGI ELFU MBILI YA NEMBO. 

 

(5) VITU VISIVYO RUHUSIWA SHULENI 

Soma nyongeza A ya sheria za shule ambayo imeambatanishwa. 

 

MAAGIZO MENGINE: 

1. FEDHA YA MATUMIZI: 

Wanafunzi hawaruhusiwi kwenda mjini. Mzazi ahakikishe anamnunulia kijana wake 

mahitaji muhimu, pia ampe fedha ya kutosha kwa ajili ya mahitaji madogomadogo 

ambayo hupatikana katika maduka yaliyopo katika eneo la shuleni.  
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2. FEDHA ZA MATIBABU 

Gharama zote za matibabu zitagharamiwa na mzazi. Hivyo mzazi ampe mwanae  pesa 

ya kutosha ya matibabu. Au amkatie bima ya afya. 

 

3. NAULI 

Mzazi ampe mtoto wake nauli ya kumrudisha nyumbani kila mwisho wa mhula. Shule 

haitoi huduma ya chakula, malazi wakati shule  zinapofungwa katika likizo kubwa. 

 

4.  VYETI BANDIA VYA HOSPITALI: 

Baadhi ya wazazi hushirikiana na watoto wao kutafuta taarifa bandia ili wasifanye kazi 

za shule au kula vyakula aina Fulani. mzazi au mtoto asifanye hivyo kwa kuwa 

mazingira hayatamfaa kujifunza. 

 

5. KUJAZA FOMU: 

Siku ya kuwasili shuleni kwa mara ya kwanza, mwanafunzi atatakiwa kuleta barua hii 

pamoja na fomu zilizotajwa hapo chini zikiwa zimejazwa kikamilifu. 

 

a) Nyongeza na. B: 

Fomu hii ijazwe kikamilifu na kugongwa mhuri wa Daktari wa Hospitali ya 

serikali ya wilaya, Mkoa au Rufaa. Taarifa ya mganga atakayejaza fomu hii 

itakuwa kielelezo pekee kitakachokubalika shuleni kuhusiana na afya ya mtoto. 

Hatupokei taarifa ya afya toka hospitali isiyo ya Serikali. 

b) Nyongeza Na. C: 

Historia kamili ya mwanafunzi na maelezo yake binafsi yajazwe na Mzazi/ 

Mlezi kwa ufasaha kwa ajili ya kumbukumbu za shule. 

c) Nyongeza Na. D: 

Mzazi/Mlezi aorodheshe ndugu wa karibu watatu  watakaomwona na pia 

atakaokwenda yeye au shule kufanya nao mawasiliano kwa niaba ya 

Mzazi/Mlezi. 

d) Nyongeza Na. E:  

Hali kadhalika, ahadi ya kutii sheria, amri na mamlaka ya shule ijazwe 

kikamilifu. 

e) Mzazi/mlezi alete nakala ya cheti cha kuzaliwa (photocopy of birth certificate) 

cha mtoto au cheti cha uraia endapo mwanafunzi si raia wa nchi hii. 

f)  Pia mzazi alete picha yake moja, Ndugu wa karibu au mlezi pamoja na namba 

zao za simu. Ili kurahisisha mawasiliano pindi kunauhitaji wao mfano ugonjwa, 

utovu wa nidhamu n.k. 

g) Pia mzazi/mlezi amwandalie mwanafunzi kadi ya bima ya Afya na aje nayo 

siku ya kuripoti. 
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 MIPAKA YA SHULE 

        MASHARIKI  

        Nyumba za watumishi wa shule, daraja kati ya shule yetu na shule ya sekondari kitangili. 

 

        KUSINI 

        Barabara itokayo mjini kuelekea shule ya sekondari ya wasichana bwiru.  

 

       MAGHARIBI 

       Barabara kati ya shule yetu na shule ya msingi bwiru. 

 

KASKAZINI 

       Mwisho wa majengo ya shule yaliyoko nyuma ya jiko la shule.  

 

 Ni kosa kwa mwanafunzi kwenda nje ya mipaka ya shule bila ruhusa. Ruhusa ya kutoka nje ya 

eneo   la shule ni lazima ipatikane kutoka kwa mwalimu wa zamu ambaye atatoa karatasi maalum 

ya ruhusa. Ruhusa ya kulala nje ya shule itatolewa na makamu mkuu wa shule baada ya 

kupelekwa maombi kupitia kwa mlezi wa nyumba na mwalimu wa zamu anayehusika. 

Mwanafunzi aliyeruhusiwa kwenda nje ya mipaka ya shule lazima avae sare ya shule. 

 

             Wanafunzi wasitembelee sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali maalum: 

(i) Ofisi ya walimu. 

(ii) Ofisi za shule. 

(iii) Jikoni. 

(iv)  Nyumba za watumishi wote wa shule. 

(v) Karakana.  

           Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo: 

(i) Vilabu vya pombe 

(ii) Nyumba za starehe kama dansi, filamu au video n.k. 

(iii) Nyumba za kulala wageni 

 

1. SARE ZA SHULE 

(i) Wakati wa masomo (vipindi darasani) wanafunzi wanatakiwa kuvaa sare kamili ya 

shule (suruali nyeusi na shati jeupe ) 

(ii) Baada ya masomo na siku zisizokuwa za masomo, wanafunzi wanatakiwa kuvaa nguo 

zilizoruhusiwa tu. (Tisheti na suruali nyeusi tu mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo 

za nyumbani shuleni). 
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2. UTARATIBU WA MABWENI 

(i) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa bwenini wakati wa vipindi madarasani, vipindi vya 

kujisomea (usiku). Na shughuli nyingine za kishule nje ya madarasa isipokuwa kwa 

ruhusa maalum. 

(ii) Bweni lazima lisafishwe kila siku asubuhi na wanafunzi wote lazima watandike vizuri 

vitanda vyao kabla ya kwenda darasani.  

(iii) Mgeni yeyote haruhusiwi kuingia kwenye  mabweni ya wanafunzi. 

(iv) Radio zote na vyombo vingine vya muziki, mabwenini vifungwe baada ya kuzima taa 

na wanafunzi wote lazima wawe kimya wamelala. 

(v) Ni marufuku kubandika picha kwenye kuta za mabweni, madarasa na sehemu nyingine 

zizungukazo mazingira ya shule hii na sehemu nyingine nje ya shule. 

 

Mimi mzazi/mlezi (jina kamili) …………………………………………. nimeelewa na 

kuzingatia taratibu zote hapo juu. 

 Sahihi………………………                           tarehe……………………………… 

 

3. SHERIA ZA MADARASANI 

(i) Lazima kuwahi darasani na kukaa kimya muda wote 

(ii) Hairuhusiwi kutoka nje ya darasa bila ruhusa ya mwalimu au kiongozi yeyote aliyemo 

darasani. 

(iii) Akitaka kuuliza swali au kujibu swali mwanafunzi anyooshe mkono na kusimama 

baada ya kuruhusiwa kufanya hivyo.  

(iv) Kila mwanafunzi ahudhulie vipindi vyote.  

(v) Kila mwanafunzi atunze usafi wa darasa lake. 

 

4. MBAO ZA MATANGAZO 

(i) Ni marufuku mwanafunzi kuondoa au kuweka tangazo lolote katika mbao zozote za 

matangazo shuleni bila ruhusa maalum  kutoka kwa mwalimu. 

 

5. UPOKEAJI WA WAGENI 

(i) Wazazi/walezi watawatembelea watoto wao jumamosi ya kila mwisho wa mwezi tu. 

(ii) Wageni wote wa wanafunzi waripoti kwenye ofisi ya makarani/mwalimu wa zamu na 

mwanafunzi anayehusika ataitwa aonane nae. 

(iii) Mzazi haruhusiwi kumletea chakula cha aina yeyote mwanafunzi. 

 

6. BARUA ZA WANAFUNZI 

(i) Barua zote za kiofisi za wanafunzi lazima zipitie kwa mkuu wa shule.  

(ii) Mhudumu wa ofisi atakuwa na madaraka ya kuchukua barua, vifurushi na hati zote za 

fedha kutoka kwa wahusika ambao itabidi waonyeshe vitambulisho na kutia sahihi 

kuthibitisha kuwa wamepokea. 
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7. MAGONJWA 

(i) Mwanafunzi akiugua atoe taarifa haraka kwa mwalimu wa afya ili asaidiwe.Wanafunzi 

wenye maradhi ya muda mrefu kama pumu ama allergy watoe taarifa mara wafikapo 

shuleni. 

OFISI YA RAISI (TAMISEMI) 

SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI BWIRU WAVULANA 

SHERIA ZA SHULE NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE. 

                                      NYONGEZA ‘A’ 

1.0.UTANGULIZI: 

Sheria na kanuni muhimu za shule ni mwongozo wa utaratibu wa kuishi kwa jamii iliyopo hapa 

shuleni ili kufanikisha maendeleo ya shule. Mafanikio ya maendeleo ya shule yanategemeana 

sana jinsi mwanafunzi anavyotii na kuheshimu sheria na kanuni zilizowekwa. Shule 

inaendeshwa kwa mjibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa 

kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya 

elimu Sayansi, Tecknolojia na ufundi, yenye zamana ya elimu nchini na Ofisi ya RAIS 

((Tamisemi) yenye majukumu ya usimamizi na uendeshaji wa elimu.   

 

1.1.MAMBO YA MSINGI YA KUZINGATIA MUDA WOTE. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni. 

(a)  Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima. 

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba 

ya shule ni lazima.  

(c) Kushiriki kwa makini katika kufanya maandalio ya jioni ( preparation): 

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ; na  

(i) Kutunza mali za umma. 

 

1.2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU 

KUSIMAMISHWA SHULE MARA MOJA. 

Makosa yafuatayo yakitendwa yatamfanya mwanafunzi afutwe shule maramoja bila 

kujali ametenda kosa kwa mara ya kwanza / pili/tatu. 

1. Wizi. 

2. Uasherati au Ushoga, 

3. Ubakaji, 
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4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, 

mirungi, kubeli na kadhalika 

5. Kupigana, kupiga au kusababisha wanafunzi kupigana. 

6. Kutishia kumpiga mlezi/Mwalimu. 

7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

8. Kudharau bendela ya Taifa. 

9. Kuoa. 

10. Kusababisha kutia mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule. 

11. Kulala nje ya shule bila ruhusa. 

12. Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kushiriki kuvuruaga amani na 

usalama wa shule au watu. 

13. Kukataa adhabu kwa makusudi  

14. Kuwa na simu ya mkononi au kutumia simu ya mkononi bila ya ruhusa ya 

mwalimu. 

15. Kutoingia darasani na kutokufanya kwa makusudi mitihani, majaribio na mazoezi 

yatolewayo na walimu, Wilaya na Mkoa. 

16. Makosa mengine ya utovu wa nidhamu, ukiukaji wa maadili na jinai. 

 

 
MKUU WA SHULE 
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KIAMBATANISHO NYONGEZA B 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM   DATE …………………………………… 

 

NAME OF STUDENT …………………………………. 

 

To medical officer I/C of…………………………………… District/Regional/Referal 

Designated Hospital, P.O.BOX ………………………… 

Please examine the above named in full as to his physical and mental fitness for being able to 

pursue two year of Secondary school education. The examination should include categories a 

– p. In  case of an acute or defect/disability in each category or sub-category, may render the 

aspirant  ineligible of admission or eligble of admission to schools of students with special 

needs. 

(a)  Eye sight ………………………………………………………………………………….. 

(b) Heart examination……………………………………………………………………… 

(c) Blood pressure……………………………………………………………………………. 

(d) Chest X-Ray …………………………………………………………………………… 

(e) Hearing…………………………………………………………………………………. 

(f) Speech………………………………………………………………………………….. 

(g) Venereal Disease …………………………………………………………………………. 

(h) Leprosy ……………………………………………………………………………………. 

(i) Eplapay …………………………………………………………………………………… 

(j) Stool routine …………………C/S……………………………………………………… 

(k) Urine routine…………………………C/S……………………………………………… 

(l) Sickle cell test ……………………………………………………………………………. 

(m)WBC total Differential………………………………………………………………….. 

(n) OBP including ESR………………………………………………………………………. 

(o) FOB ………………………………………B/S…………………………………………….. 

(p) Others ……………………………………………………………………… 

 

NAME…………………………………….. SIGNATURE…………………………. 

 

DESIGNATION………………………….. 

 

 

OFFICIAL STAMP………………………………. DATE…………………………… 
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KIAMBATANISHO NYONGEZA C. 

HISTORIA NA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI:  

1.MAELEZO BINAFSI: 

(a) Jina la mwanafunzi ……………………………………………………….. 

(b) Majina ya wazazi i) Baba ……………………………………………Hai/amefariki 

                                ii) Mama ………………………………………....Hai/amefariki 

(c) Kabila la mwanafunzi …………………………………………………………………. 

(d) Tarehe ya kuzaliwa (mwanafunzi)…………………………. mkoa …………………. 

Wilaya ……………………….. Tarafa ………………………… Kata ……………… 

Kijiji ………………………………… alikozaliwa 

(e) Ni raia wa …………………………………………. 

(f) Jina la mlezi ( kama anatunzwa na mlezi) …………………………………………. 

(g) Uhusiano na mlezi …………………………………………………………………… 

kazi ya mzazi/mlezi ………………………………………………………………….. 

(h) Sehemu/ofisi anayofanyia kazi mzazi/mlezi ………………………………………… 

(i) Idadi ya ndugu katika familia i) wa kike …………………………………………… 

                                                    ii) wa kiume ……………………………………….. 

                                                    iii) tegemezi ………………………………………… 

(j) Ni wa ngapi kuzaliwa katika familia ……………… afya yake kwa ujumla ……….. 

(k)  Matatizo maalumu aliyonayo mwanafunzi ……………………………………….. 

 

2: SHULE ALIZOSOMA.        

 

Na. SHULE WILAYA/NCHI MADARASA MWAKA WA 

KUANZA NA 

KUMALIZA 

1.       

2.       

3.       

4.       

 

       3: MAELEZO YA NYONGEZA KAMA YAPO.   

…………………………………………………………………………………………… 

Saini ya Mwanafunzi …………………………………………... Tarehe ………………… 

4: KUPOKELEWA SHULENI ( itajazwa shuleni)    

Tarehe aliyopokelewa shuleni……………………………Kidato………………………. 

Nambari ya Usajiri ……………………………………… 

Bandika picha moja ya 

mwanafunzi hapa, Awe 

na shati  jeupe la shule. 
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KIAMBATANISHO NYOGEZA D: 

NDUGU WATAKAO MTEMBELEA MWANAFUNZI SHULENI:  

Mzazi/Mlezi wa …………………………………… Kidato ……………….. 20………… 

Utaratibu wa shule unawaruhusu wazazi/walezi na ndugu wasiozidi watatu 

utakaowachagua wewe mwenyewe kufika shuleni kumjulia hali kijana wako.  wageni 

hawaruhusiwi kufika shuleni miezi ya mei na novemba kwa sababu ya kuwepo mitihani  

hapa shuleni. Ni vyema wageni wafike saa za masomo kuweza kupata fursa ya kuonana na 

mwalimu wa darasa la mtoto ili kumjulia maendeleo yake ya kitaaluma. 

 

TAARIFA  Ndugu wa kwanza Ndugu wa pili Ndugu wa tatu 

Jina la ndugu    

Kazi yake    

Uhusiano naye    

Anakoishi    

Anuani yake    

Simu yake    

 

Nimeelewa maelezo hayo hapo juu, Nina maoni yafuatayo ( Eleza kama yapo ):- 

……………………………………………………………………………………………… 

Jina la Mzazi/mlezi ………………………………………………………………… 

Saini ya mzazi/Mlezi ……………………………………… Tarehe ……………………… 
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             KIAMBATANISHO NYOGEZA E:  

AHADI YA KUTII SHERIA /AMRI NA MAMLAKA YA SHULE: 

 

1. Mimi Mwanafunzi……………………………………………. Nimesoma kwa makini 

sheria zote za shule na nyongeza yake. Nimezielewa barabara na ninakubali kwa hiari 

yangu kuzitii na kuziheshimu. Nitafanya kazi na kusoma kwa bidii ili kujijengea 

msingi bora wa maisha yangu ya badaae ili kujiletea heshima na sifa yangu binafsi na 

shule yangu kwa ujumla. 

Ndimi mwanafunzi (Jina) 

…………………………………………………………………… 

Saini …………………………. Tarehe ……………………… 

 

2. Mimi ……………………………………. Mzazi/Mlezi nimesoma sheria na taratibu za 

shule, Nimezielewa na mimi nakubali kijana wangu ajiunge  na masomo katika shule 

hii. 

Ndimi Mzazi/Mlezi (Jina) ………………………………………………………………. 

Anuani ya kudumu: 

…………………………………………………………………………………………… 

Saini ……………………….simu……………………………… Tarehe…………………… 

 

 

 

 

NAKUTAKIA SAFARI NJEMA NA KARIBU SANA BWIRU WAVULANA 

 

 

SAINI YA MKUU WA SHULE:  

 

 
JINA LA MKUU WA SHULE: 

 

 
MUHURI WA MKUU WA SHULE 
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